MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
Thay led vô chóa hiện hữu thì cải thiện độ sáng cho bóng zin, led 20w có độ sáng từ gấp đôi đến gấp 4 lần halogen 55w nguyên bản
có phải thay đui đèn hay đục đẽo gì không anh?
có phải lắp thêm phụ kiện gì ko anh?
có các khuyết điểm nào? thấy mấy anh trên nói ko cắt như zin gì đó là sao ạ, không gom gì đó là sao ạ?

Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
có các khuyết điểm nào? thấy mấy anh trên nói ko cắt như zin gì đó là sao ạ, không gom gì đó là sao ạ?
Không, chỉ lắp thôi...đồ philips chuẩn rồi, không hơn đc halogen nguyên bản nó đâu có sx làm gì, 10 anh nói phía trên 9 anh chưa bao giờ lắp, chỉ nghe nói, anh coi lại 2 cái clip mình post trang 14 mà tự nhận xét

Hạng D
29/12/10
3.133
14.124
113
TP.HCM
Chân bóng zin sao thì chân bóng led y vậy, chỉ tháo ra thay vô thôi , gắn bi xenon mới tháo mặt kính chóa đèn để lắp vào , hơi tốn công chút , nhưng đẹp không chói mắt , độ gom sáng tuyệt vời

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
Xenon còn gồm bộ gc và công đục đẽo, cái led chỉ mang về gắn vô như halogen thôi
Gửi anh cái clip của nước wài

Và của vn, xe cruze

Tự kết luận nha
clip này là thay bóng halogen zin bằng bóng H4 Philips ạ? e thích clip 2 của Cruze

Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
clip này là thay bóng halogen zin bằng bóng H4 Philips ạ? e thích clip 2 của Cruze
Clip 1 nó chạy đường phố có đèn nên nhìn ít tương phản, clip 2 đường tối ít đèn nên tương phản mạnh

Hạng D
29/12/10
3.133
14.124
113
TP.HCM
Nếu muốn led thì philips mà mua nha anh , vì đường cắt sáng tốt hơn và bền hơn hàng china . Led china của em nó chết bóng cos rồi nên em chơi qua bixenon luôn và rất hài lòng

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Mấy anh chê Led gây chói cho xe đối diện là do mấy anh mới dùng qua Led China rẻ tiền rồi qui chụp dùng led sẽ gây chói, em xài thử thằng IPF của Nhật thì ngon lành. Ballast toàn khối với bóng:​
View attachment 1808128

Gia công rất sắc xảo: View attachment 1808127

Vị trí các chip led tương đồng chính xác với vị trí dây tóc bóng halogen, gia công che chắn chống chói cho chip cos và đầu đèn cũng tương đồng như bóng halogen.
View attachment 1808129

Đường cắt khi dùng với chóa zin (không có projector) nét như... sony, độ sáng thì chắc chắn phải ngon hơn bóng halogen nhiều rồi.​
Tư vấn lắp đèn Led phillips cho ô tô

Thêm cái hình trong phố, đại khái trong phố dù có đèn đường thì đèn xe mình vẫn sáng hơn :D

Tham khảo http://www.ipf-light.com/catalog/341hlb.php

Kết luận: đừng chơi led như em vì led này nó đắt quá, tự ship từ ebay về bị đánh thêm 1,5tr thuế => vị chi 5,5tr/cặp => tiền này lên bi-xenon luôn ngon hơn nhiều. Nói chung là với chóa tán xạ dù có thay led xịn cỡ nào thì nó cũng không thể bằng bi-xenon được các anh ạ ;).

Attachments

Hạng D
29/12/10
3.133
14.124
113
TP.HCM
Mấy anh chê Led gây chói cho xe đối diện là do mấy anh mới dùng qua Led China rẻ tiền rồi qui chụp dùng led sẽ gây chói, em xài thử thằng IPF của Nhật thì ngon lành. Ballast toàn khối với bóng:​
View attachment 1808128

Gia công rất sắc xảo: View attachment 1808127

Vị trí các chip led tương đồng chính xác với vị trí dây tóc bóng halogen, gia công che chắn chống chói cho chip cos và đầu đèn cũng tương đồng như bóng halogen.
View attachment 1808129

Đường cắt khi dùng với chóa zin (không có projector) nét như... sony, độ sáng thì chắc chắn phải ngon hơn bóng halogen nhiều rồi.​
View attachment 1834562
View attachment 1834563
Thêm cái hình trong phố, đại khái trong phố dù có đèn đường thì đèn xe mình vẫn sáng hơn :D
View attachment 1834564
Tham khảo http://www.ipf-light.com/catalog/341hlb.php

Kết luận: đừng chơi led như em vì led này nó đắt quá, tự ship từ ebay về bị đánh thêm 1,5tr thuế => vị chi 5,5tr/cặp => tiền này lên bi-xenon luôn ngon hơn nhiều. Nói chung là với chóa tán xạ dù có thay led xịn cỡ nào thì nó cũng không thể bằng bi-xenon được các anh ạ ;).
Đẹp thì giá chát , cái led v8 chip xhp70 china cũng gần 3tr một cặp mà có gom , với đường cắt như xe anh đâu . Đồ nhật có khác, nhưng bixenon rẻ đẹp hơn

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Đẹp thì giá chát , cái led v8 chip xhp70 china cũng gần 3tr một cặp mà có gom , với đường cắt như xe anh đâu . Đồ nhật có khác, nhưng bixenon rẻ đẹp hơn
Trước khi xài đến cái đồ nhật này, mình đã dùng qua XHP70, lắp vô dùng chưa được 1 tuần vội vàng tháo ra vì đi trong phố rất dễ bị ném đá vì nó chói.​