Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.876
83
Xe mới mua thì vô hãng thay cặp đèn bản cao, khỏi độ chế gì hết, mất hoặc phiền hà khi bảo hành
Nghe anh @kamelov1 nói vô hãng mua đồ nó chém bay đầu. Mua ngoài cho rẻ. Mà có cái đèn daylight thôi mà, đầu tư cỡ đó hơi phí
May xe mình bản es đỡ lăn tăn

Hạng F
6/9/18
7.367
16.286
113
35
Nghe anh @kamelov1 nói vô hãng mua đồ nó chém bay đầu. Mua ngoài cho rẻ. Mà có cái đèn daylight thôi mà, đầu tư cỡ đó hơi phí
May xe mình bản es đỡ lăn tăn
Đặt hàng rồi hãng ship dc ko a, có truy sát tận nhà ko
Còn mạng để mà chạy xe nữa,

• Like
  • Haha
Reactions: nxhpro and Tao
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Cái đèn đó nó chả tác dụng gì đối với tình hình và ý thức giao thông VN hiện nay, có cũng được không có cũng chẳng sao.kkk. Xe em đôi lúc vào bãi gởi, bị bảo vệ kêu tắt đèn đi, tắt được tui tắt rồi nha cha. Cười.
Thế mà có anh còn tính bắt xe máy của phải có DRL, hài vãi!

Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.876
83
Xe Nhật thiệt là .... cái xe cả tỉ mấy mà các DRL cũng không có . Thực tế nó rất hữu ích, an toàn và đẹp
Nhưng thằng Subaru nó hay ở chỗ bản base và bản top chỉ khác nhau mấy thứ lặt vặt vậy đó (đèn daylight, tay nắm cửa mạ crom, không có miếng nhựa sơn bạc ốp mũi, đuôi, lườn xe, đèn sương mù halogen,...). Còn giá trị cốt lõi của con xe vẫn trang bị đủ, như là hệ dẫn động awd và toàn bộ nội thất bên trong xe giữ y nguyên, tính năng rửa đèn vẫn trant bị cho bản base. Có gói eyesight và adaptive CC thiếu cũng giá trị. Lệch 200tr cơ mà

• Like
Reactions: SangBD
Hạng B2
3/9/19
356
341
63
Japan
Cái đèn đó nó chả tác dụng gì đối với tình hình và ý thức giao thông VN hiện nay, có cũng được không có cũng chẳng sao.kkk. Xe em đôi lúc vào bãi gởi, bị bảo vệ kêu tắt đèn đi, tắt được tui tắt rồi nha cha. Cười.
Thế mà có anh còn tính bắt xe máy của phải có DRL, hài vãi!
Ai nói anh là k có tác dụng. 1 phần là thẩm mỹ, với phần là nâng cao chú ý cho ng đối diện. Mình đọc đâu đó là thêm 30%(mình k nhớ chính xác) . Họ có nghiên cứu và thử nghiệm đàng hoàng. Chẳng lẽ đối với người VN lại k có tác dụng. Về những cái an toàn này thì tăng được % nào thì tốt % đó.

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Ai nói anh là k có tác dụng. 1 phần là thẩm mỹ, với phần là nâng cao chú ý cho ng đối diện. Mình đọc đâu đó là thêm 30%(mình k nhớ chính xác) . Họ có nghiên cứu và thử nghiệm đàng hoàng. Chẳng lẽ đối với người VN lại k có tác dụng. Về những cái an toàn này thì tăng được % nào thì tốt % đó.
Nó không tác dụng với "tình hình và ý thức giao thông ở VN hiện nay". Còn nếu ngoài 2 yếu tố mình nói, nó có tác dụng, nhưng đối với giao thông VN, thì rất nhỏ, xem như không, yếu tố trang trí độ đẽo cái đèn này, thì VN tác dụng gấp mấy lần thế giới. 30% là bạn nói thực tế ở nước nào đó, ở VN chắc chỉ còn 0,3% kkk.
Bạn nói " với người VN lại không tác dụng", xin thưa nhiều người VN từ xe máy đến xe ô tô còn không biết khi nào cos khi nào pha, không biết sáng thế nào là đạt. Mình nói thế đấy.
Nó dùng để làm gì thì bạn có thể tìm hiểu, đối với vấn đề an toàn, không thể lập luận như bạn là được nhiêu hay nhiêu, nó phải là tiêu chuẩn, và hiện nay do không thiết thực nên chưa có tiêu chuẩn. EU bắt buộc phải có cái đèn này từ năm 2011, xe đời trước không cần.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
Nó không tác dụng với "tình hình và ý thức giao thông ở VN hiện nay". Còn nếu ngoài 2 yếu tố mình nói, nó có tác dụng, nhưng đối với giao thông VN, thì rất nhỏ, xem như không, yếu tố trang trí độ đẽo cái đèn này, thì VN tác dụng gấp mấy lần thế giới. Bạn nói " với người VN", xin thưa nhiều người VN từ xe máy đến xe ô tô còn không biết khi nào cos khi nào pha, không biết sáng thế nào là đạt. Mình nói thế đấy.
Nó dùng để làm gì thì bạn có thể tìm hiểu. EU bắt buộc phải có cái đèn này từ năm 2011, xe đời trước không cần.
Thêm cái film dán cho tối, rồi tối không thấy đường rồi độ đèn ... thế là có chuyện

Còn vấn đề đèn thì muốn chế cho vui cũng được, sợ là chế sai, độ dây, rồi hao bình, cháy nổ ...Sau đó lên anh em OS hỏi
Bỏ tiền mua xe mới rồi bản thấp, lại độ thêm ... hình như có cái gì sai sai ....nhất là đồ không nhản mác trôi nổi còn chết nửa
Cái an toàn thì không mua, không chọn, mà cái không đáng thì cứ thích độ ... chế

• Like
Reactions: Forrest Gump