Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
Cảm ơn Traisaigon 515 , nhìn hình ảnh của em chụp khi đi du lịch bên hội civic chị đoán em là dân KTS
Chị vừa từ Dalạt về hôm qua
Chỗ nào vui thì chơi , chị là Đại tỷ nhưng không phú đâu ... Bữa nào hội civic mình lên Dak lak đi .. chị lấy civic 1.8 AT đi theo đoàn ngay không chần chừ . Đưòng đi đà lạt xấu lắm rồi . chỉ đụơc 30 km gần vào đến TP còn đâu thì cự tệ .
Chuyển huớng sang du lịch xanh BMT đi ..Đùơng đẹp lụa là con nguời thân thiện . caphê thì tuyệt vời .. giá cả hợp lý nữa . đoàn civic mà đi chị hân hoan chào mừng đoàn ..

Kaka , em đã nói đường Đà Lạt xấu lắm mà Bác Kevin HT không chịu tin :D

Vậy nhờ Chị Đại Tỷ (PHÚ) tư vấn lại với bác HT dùm em , nếu không thì Chị cũng cố gắng tham gia chơi nha , khi đó Chị em mình chia sẽ kinh nghiệm chụp ảnh:) mà nói nhỏ với Chị là hình do Bà cả em chụp đó , hihi

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city

thấy các bác bàn hay quá nên em tính vào 8 ,mà cũng chẳng biết em thuộc cung mạng nào nữa

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

trong hoang nói:
thấy các bác bàn hay quá nên em tính vào 8 ,mà cũng chẳng biết em thuộc cung mạng nào nữa

Bác chịu khó xem lại trang 1 , bài số 2 để biết mình thuộc mạng gì nhe :)

VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city

thaoarch nói:
trong hoang nói:

cám ơn bác em mới xem lại rồi ,em mạng thủy ,vậy người sinh cùng 1 năm cũng cùng 1 cung mạng hả bác

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

trong hoang nói:
thaoarch nói:
trong hoang nói:

cám ơn bác em mới xem lại rồi ,em mạng thủy ,vậy người sinh cùng 1 năm cũng cùng 1 cung mạng hả bác

chính xác rồi bác ! :D Vậy là em spam thêm đc 1 post

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

trong hoang nói:

Các bác có nhu cầu xác định cung mạng của mình thì có thể xem online (FREE) tại:

Sau khi nhấn OK, các bác có thể xem lý giải ==> rồi vào trong này nhờ thầy HoCap & ThaoArch xem vấn đề cách khắc chế vấn đề "tương khắc" như thế nào [8D]

2 bác giúp em cách khắc chế xe màu bạc, ngoài 3 món chị HoCap đã ghi ở trên đi ah. Tks

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ 7777.. Nhiều vô cùng luôn nhưng HT không rửa tại sg mà đang hình cuời nghiêng ngả thấy tức wá . Mà làm trùng với ngày hocap có chuơng trình nên gét không tư vấn nữa .Nhiều lắm lắm luôn .. mà không phải là mấy đồ vật khí phong thuỷ mấy shop phong thuỷ trên mãng đang bán đâu nhé ( vụ này giữ bản quyền ) khi nào đuợc rửa chức HT xông xênh thì hé lộ thiên cơ ...

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

trai saigon515 nói:
hocap nói:
Cảm ơn Traisaigon 515 , nhìn hình ảnh của em chụp khi đi du lịch bên hội civic chị đoán em là dân KTS
Chị vừa từ Dalạt về hôm qua
Chỗ nào vui thì chơi , chị là Đại tỷ nhưng không phú đâu ... Bữa nào hội civic mình lên Dak lak đi .. chị lấy civic 1.8 AT đi theo đoàn ngay không chần chừ . Đưòng đi đà lạt xấu lắm rồi . chỉ đụơc 30 km gần vào đến TP còn đâu thì cự tệ .
Chuyển huớng sang du lịch xanh BMT đi ..Đùơng đẹp lụa là con nguời thân thiện . caphê thì tuyệt vời .. giá cả hợp lý nữa . đoàn civic mà đi chị hân hoan chào mừng đoàn ..

Kaka , em đã nói đường Đà Lạt xấu lắm mà Bác Kevin HT không chịu tin :D

Vậy nhờ Chị Đại Tỷ (PHÚ) tư vấn lại với bác HT dùm em , nếu không thì Chị cũng cố gắng tham gia chơi nha , khi đó Chị em mình chia sẽ kinh nghiệm chụp ảnh:) mà nói nhỏ với Chị là hình do Bà cả em chụp đó , hihi

Đuờng xấu và nhất nhiều đoạn đang làm .. chỉ đi đuợc có 1 bên nên ( tắc đùơng dữ luôn ) .
OK nếu đến ngày đó mình không có chuơng trình gì thì theo đoàn honda đi không ngại ngần , Cung duờng đèo chuối và đèo Bảo lộc hấp dẫn hocap lắm ..

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ bác haichiến : Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa) ( bác xem ngay trang 1 nhé bác .
Còn phuơng huớng xây nhà , xây bếp , miệng ông táo cầu thang là cả 1 chuyên đề rộng lớn vô cùng . Phải xem rất kỹ luỡng chứ không thể nói đụơc bác ạ .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

trong hoang nói:
thaoarch nói:
trong hoang nói:

2 năm 1 mạng nhưng lại không cùng cung : có 8 cung ứng với 8 huớng xây nhà khác nhau . có 8 cung ứng với bản mệnh và xây nhà khác nhau là : khảm kiền khôn . cấn chấn tốn ly đoài .. Mạng thì 2 năm một mạng ( VD Đại trạch thổ 68 và 69 ) nhưng khác cung nên không phải cứ mạng hoả thì xây nhà cùng huớng đâu .
Phong thuỷ xem huớng nhà nguời ta gọi là bát môn tiểu độn chính là đấy . Nhưng mình chỉ đang bàn về đi xe màu gì cho hợp mạng thôi các bác ạ .