Hạng B1
12/11/08
55
1
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

HE he . Vậy là hay o bằng hên , mạng Thổ nhưng lại thíach xe màu xám , bà chị mạng Kim lại thích .... đứng tên giùm , có lẽ vậy nên con xe này em yêu lắm lắm và nó cũng hạp em lắm lắm luôn bà chị bò cạp ạ !
Khi nào rảnh rảnh bà chị xủ giùm em 1 quẻ nhé : Nam ; Sinh : 10/1977 . Mê nhiều xe quá mà chắc tại kinh doanh chưa đúng nghề hợp mạng nên chưa dám đu đòi xe lớn . Cảm ơn bà chị trước lắm lắm luôn !!!

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

hocap nói:
trong hoang nói:
thaoarch nói:
trong hoang nói:
thấy các bác bàn hay quá nên em tính vào 8 ,mà cũng chẳng biết em thuộc cung mạng nào nữa

Bác chịu khó xem lại trang 1 , bài số 2 để biết mình thuộc mạng gì nhe :)

cám ơn bác em mới xem lại rồi ,em mạng thủy ,vậy người sinh cùng 1 năm cũng cùng 1 cung mạng hả bác

2 năm 1 mạng nhưng lại không cùng cung : có 8 cung ứng với 8 huớng xây nhà khác nhau . có 8 cung ứng với bản mệnh và xây nhà khác nhau là : khảm kiền khôn . cấn chấn tốn ly đoài .. Mạng thì 2 năm một mạng ( VD Đại trạch thổ 68 và 69 ) nhưng khác cung nên không phải cứ mạng hoả thì xây nhà cùng huớng đâu .
Phong thuỷ xem huớng nhà nguời ta gọi là bát môn tiểu độn chính là đấy . Nhưng mình chỉ đang bàn về đi xe màu gì cho hợp mạng thôi các bác ạ .

Cao thủ xuất chiêu !!!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

hocap nói:
@ bác haichiến : Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa) ( bác xem ngay trang 1 nhé bác .

Thâu rầu , Xong !
:(
Toàn mấy tông màu ... không hợp con mắt em ! [&:]

Nàm thao bị giừ ????

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49

Bác Hocap oi tư vấn hộ em chút nha. Em tuổi Giáp dần 12/1974, vợ tuổi Mùi 1/1980( Dương lịch ). Đang đi xe màu Trắng và Hồng phấn. Cái xe màu trắng em mua lại của người khác lâu rồi và chưa sang tên( làm ăn được ). Còn cái màu Hồng phấn, bà xã là giám đốc đứng tên ( Từ khi mua thấy làm ăn co vẻ ...chậm chậm )Bác chỉ giúp em có cách nào khắc phục được ko?
Em hỏi thêm chút nữa: Nhà em hướng tây bắc, sơn màu gần như màu kem có chút hồng,đồ đạc lại thích màu cổ cổ ( màu gỗ là chính ) có hợp không ạ. Cảm ơn Bác trước nha.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

em sinh 1974 mang thuy,choi xe màu trắng dược kg?

Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

Em mạng thuỷ,vợ em mạng thuỷ,nhà em lại có hồ cá,em lại làm nghề PCCC ,xe em màu trắng,chiếc 7 chổ lại màu đen,chắc nhà em lục lội luôn quá chi ơi.giúp em với .thanks.
mail dùm em; [email protected]

Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

Em mạng thuỷ,vợ em mạng thuỷ,nhà em lại có hồ cá,em lại làm nghề PCCC ,xe em màu trắng,chiếc 7 chổ lại màu đen,chắc nhà em lục lội luôn quá chi ơi.giúp em với .thanks.

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

mucachai nói:
Bác Hocap oi tư vấn hộ em chút nha. Em tuổi Giáp dần 12/1974, vợ tuổi Mùi 1/1980( Dương lịch ). Đang đi xe màu Trắng và Hồng phấn. Cái xe màu trắng em mua lại của người khác lâu rồi và chưa sang tên( làm ăn được ). Còn cái màu Hồng phấn, bà xã là giám đốc đứng tên ( Từ khi mua thấy làm ăn co vẻ ...chậm chậm )Bác chỉ giúp em có cách nào khắc phục được ko?
Em hỏi thêm chút nữa: Nhà em hướng tây bắc, sơn màu gần như màu kem có chút hồng,đồ đạc lại thích màu cổ cổ ( màu gỗ là chính ) có hợp không ạ. Cảm ơn Bác trước nha.

Bác sinh 1974 - Giáp Dần - Mạng Đại Khe Thủy : Nước khe lớn . Xe màu trắng thuộc hành Kim ( Kim sinh Thủy ) nên vậy là bác được sinh nhập của xe nên quá tốt. Lưu ý xe màu hồng thuộc hành Hỏa ( Thuỷ khắc Hỏa) bác khắc xuất với xe ( nhưng đỡ 1 chút là bác chủ động )

Vợ bác đưa thông tin có phần mâu thuẫn :
- Nếu tuổi Muì thì phải sinh năm 1979 ( Kỷ Muì ) : mạng Thiên Thượng Hỏa ( Lửa trên trời - cái này coi bộ "mạnh" à nhe [:))] ) xe màu hồng thuộc hành Hỏa cùng mạng với vợ bác cũng tốt rồi
- Nếu sinh 1980 ( Canh Thân ): mạng Thạch Lựu Mộc ( Gỗ cây lựu ) xe màu hồng thuộc hành Hỏa, vậy là vợ bác sinh xuất cho xe. Hiện nay đang chưa thống nhất sinh xuất có tốt cho gia chủ hay ko ( riêng quan điểm bản thân em thì gia chủ & xe có quan hệ tương sinh là tốt )

Về nhà bác : hướng Tây Bắc thuộc hành Kim vậy cũng quá tốt cho bác ( Kim sinh Thuỷ ) đối với vợ bác thì nếu sinh 1979 mạng hỏa thì khắc xuất với nhà, nếu sinh 1980 mạng Mộc thì bị khắc nhập với nhà đều không được tốt. Nhưng thường hướng nhà xem theo cung mạng của người trụ cột - đàn ông trong nhà. Nội thất dùng tông màu gỗ chủ đạo - hành Mộc tương sinh mạng bác ( Thuỷ sinh Mộc ) theo quan điểm của em là tốt rồi :)
Thân!

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

nhonVietLong nói:

Chúc mừng bác ! 2 vợ chồng mạng Thuỷ, nhà có hồ cá, làm PCCC liên quan đến nước, xe 1 chiếc màu trắng - hành Kim mà Kim sinh Thuỷ, xe màu đen - hành Thủy !!! Wow vậy là nhà bác toàn thủy, mà thuỷ tượng trưng cho $ , em thèm được như bác quá

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49

thaoarch nói:
mucachai nói:

Bác sinh 1974 - Giáp Dần - Mạng Đại Khe Thủy : Nước khe lớn . Xe màu trắng thuộc hành Kim ( Kim sinh Thủy ) nên vậy là bác được sinh nhập của xe nên quá tốt. Lưu ý xe màu hồng thuộc hành Hỏa ( Thuỷ khắc Hỏa) bác khắc xuất với xe ( nhưng đỡ 1 chút là bác chủ động )

Vợ bác đưa thông tin có phần mâu thuẫn :
- Nếu tuổi Muì thì phải sinh năm 1979 ( Kỷ Muì ) : mạng Thiên Thượng Hỏa ( Lửa trên trời - cái này coi bộ "mạnh" à nhe [:))] ) xe màu hồng thuộc hành Hỏa cùng mạng với vợ bác cũng tốt rồi
- Nếu sinh 1980 ( Canh Thân ): mạng Thạch Lựu Mộc ( Gỗ cây lựu ) xe màu hồng thuộc hành Hỏa, vậy là vợ bác sinh xuất cho xe. Hiện nay đang chưa thống nhất sinh xuất có tốt cho gia chủ hay ko ( riêng quan điểm bản thân em thì gia chủ & xe có quan hệ tương sinh là tốt )

Về nhà bác : hướng Tây Bắc thuộc hành Kim vậy cũng quá tốt cho bác ( Kim sinh Thuỷ ) đối với vợ bác thì nếu sinh 1979 mạng hỏa thì khắc xuất với nhà, nếu sinh 1980 mạng Mộc thì bị khắc nhập với nhà đều không được tốt. Nhưng thường hướng nhà xem theo cung mạng của người trụ cột - đàn ông trong nhà. Nội thất dùng tông màu gỗ chủ đạo - hành Mộc tương sinh mạng bác ( Thuỷ sinh Mộc ) theo quan điểm của em là tốt rồi :)
Thân!

Cảm ơn Bác đã tư vấn giúp em. Vợ em sinh 1/1/1980 nên chắc chắn là Kỷ Mùi. Xe Hồng phấn em cũng chạy luôn, vợ em chỉ đứng tên thôi ( Xếp mà ), nếu khắc với em thì có cách gì chế ngự nó không ạ.