Hạng B2
20/7/11
220
2
18
34
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Chào bác hocap, e sinh năm 90, ba mẹ cùng sinh năm 66. Nhà em đang có ý định mua xe, mẹ thì thích đen hoặc bạc...Còn em thích màu xám...Xe chắc đứng tên ba, còn lái thì cả ba và e đều lái...Bác tư vấn dùm nhà em nên mua xe màu gì ạ!
Cám ơn Bác.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ Thanh toyota : Năm 1982 là Đại Hải Thuỷ . mạng lớn nhất rồi . Đi xe màu đen cũng tạm đuợc .
Đi xe màu xanh duơng tốt nhất .
Kim sinh Thuỷ đấy nhưng trong biễn thì Kim là gold nên muốn tốt nhất thì đưa Kim vào trong cốp xe ấy . Em thử xem sao . ( Bữa truớc có tư vấn tuơng tự mà hình như sau đó .. họ may mắn cực kỳ trong làm ăn .. chẳng biết do gặp thời hay PT nữa . nhưng thế cũng vui vui .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

ducloc90 nói:
Chào bác hocap, e sinh năm 90, ba mẹ cùng sinh năm 66. Nhà em đang có ý định mua xe, mẹ thì thích đen hoặc bạc...Còn em thích màu xám...Xe chắc đứng tên ba, còn lái thì cả ba và e đều lái...Bác tư vấn dùm nhà em nên mua xe màu gì ạ!
Cám ơn Bác.
Bính Ngọ là Thiên Hà Thuỷ .. cả hai cùng là Thiên Hà Thuỷ thì ghê quá . kiểu này thì may mắn tài lộc cũng gấp đôi mà .. kg may thì cũng x 2 luôn .
Theo hocap thì nhà cháu hai năm tới đây nên đi xe màu Thổ ( Nâu vàng ) để giảm bớt Thuỷ lại , năm sau là năm Truờng lưu Thuỷ + 2 thiên hà Thuỷ nữa thì nên đi xe màu khắc để giảm bớt vì 3 thuỷ hợp lại thì không tốt .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Gởi admin và mod trong Trên đuờng Thiên Lý

Bài này nhiều trang quá rồi , mod có thể khoá và cho hocap ở một topic mới tư vấn nâng cao hơn về Phong thuỷ trong đời sống trong đó có xe cộ nhà cửa , hùn hạp vv cung mệnh vv. coi như là một góc trong os không . Cũng nhiều bác nhắn tin và mail hỏi quá . coi như 1 kênh chia sẻ thông tin .

Hạng C
26/12/10
769
2
18

hocap nói:
@ Thanh toyota : Năm 1982 là Đại Hải Thuỷ . mạng lớn nhất rồi . Đi xe màu đen cũng tạm đuợc .
Kim sinh Thuỷ đấy nhưng trong biễn thì Kim là gold nên muốn tốt nhất thì đưa Kim vào trong cốp xe ấy . Em thử xem sao . ( Bữa truớc có tư vấn tuơng tự mà hình như sau đó .. họ may mắn cực kỳ trong làm ăn .. chẳng biết do gặp thời hay PT nữa . nhưng thế cũng vui vui .
Vậy đồ vật thuộc tính Kim là những đồ vật nào hả chị? Chị giúp em nhé. Em cám ơn chị

Hạng C
14/1/11
886
40
28

thanhcongctyta nói:
hocap nói:
Vậy đồ vật thuộc tính Kim là những đồ vật nào hả chị? Chị giúp em nhé. Em cám ơn chị

Tính kim thì có: vàng, bạc, các loại vật dụng bằng kim loại, ví như k59, dao, kéo.
Funny tý cho có không khí.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Xe Ngựa nói:
thanhcongctyta nói:
hocap nói:
Kim sinh Thuỷ đấy nhưng trong<span style=""color: #ffcc00;""> biễn thì Kim là gold nên muốn tốt nhất thì đưa Kim vào trong cốp xe ấy </span>. Em thử xem sao . ( Bữa truớc có tư vấn tuơng tự mà hình như sau đó .. họ may mắn cực kỳ trong làm ăn .. chẳng biết do gặp thời hay PT nữa . nhưng thế cũng vui vui .

Tính kim thì có: vàng, bạc, các loại vật dụng bằng kim loại, ví như k59, dao, kéo.
Funny tý cho có không khí.

Đúng rồi , nẹp cửa đèn , bệ buớc .... nẹp inox vào ... và trong cop xe bỏ 1 chỉ vàng nhé ..( vàng thật 9999) ý .. nhớ khoá cốp lại khi đi rửa xe .. đảm bảo thấy thay đổi rõ rệt .

Hạng B2
20/7/11
220
2
18
34

hocap nói:
ducloc90 nói:
Cám ơn Bác.
Bính Ngọ là Thiên Hà Thuỷ .. cả hai cùng là Thiên Hà Thuỷ thì ghê quá . kiểu này thì may mắn tài lộc cũng gấp đôi mà .. kg may thì cũng x 2 luôn .
Theo hocap thì nhà cháu hai năm tới đây nên đi xe màu Thổ ( Nâu vàng ) để giảm bớt Thuỷ lại , năm sau là năm Truờng lưu Thuỷ + 2 thiên hà Thuỷ nữa thì nên đi xe màu khắc để giảm bớt vì 3 thuỷ hợp lại thì không tốt .
Cám ơn bác hocap...nghe bác nói mà sao e cũng thấy "ghê quá".hihi...màu nâu vàng thì như màu vàng cát có được không Bác...!

Hạng C
28/10/11
522
23
28
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Xin chào bác Hocap

Nhờ bác xem cho em 1 quẻ
Em sinh năm Đinh Tỵ (1977) Mạng thổ (hợp với màu Đổ, vàng) , em vừa mua 1 chiếc xe 4B cũ màu xanh vỏ dưa không hợp với em nhiều lắm nhưng đã lỡ mua rồi thì biết làm sao.
Em thỉnh thoảng chở vợ (1980), con 1(2004), con 2 (2006) đi xe.
Dạo này em đi xe đó và cũng thấy thường xuyên thấy it may mắn, em cứ nghĩ do không hợp phong thủy, Em kính nhờ bác hóa giải dùm em, mình phải gắn thêm những gì ? hoặc phải làm những gì để không ảnh hưởng đến vận mệnh.
Cảm ơn bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

em mạng Hỏa thì hợp với màu gì vậy các bác ?