Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Hoàng_Gầy nói:
Chào bác hocap. Vì có nhu cầu mua xe nên em đang tìm hiểu về mệnh và được biết tới topic này. Mong bác giúp đỡ nhà em với ạh.

Em sinh năm 92, mẹ sinh năm 65. Mua xe thì mẹ định lấy tên mẹ nhưng em là người lái (mẹ không lái).

Nhà em dự định mua màu trắng,ghi hoặc màu đen.

Mong bác giúp đỡ là nên mua màu nào là tốt nhất cho nhà em.

Cảm ơn bác!
Ok , sinh năm 65 mạng Hoả , sinh năm 1992 Kim mà hai tuổi này cũng khắc nữa ( Thân và tỵ )

Xem cho 1 nguời là chủ xe thôi cháu ạ
Như vậy mẹ sẽ mua màu xanh lá cây hoặc màu đỏ cam tốt nhất .
Khi đi xe này cẩn thận nhất là những lúc đi một mình vì hay bị tự tông va ( rút kinh nghiệm nhiều vụ rồi )

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

phongvu279 nói:
Chào bác Hocap, Em sinh năm 1971, Vợ sinh năm 1976 Em định mua xe màu đen được không Bác, cãm ơn Bác nhiều

Mua xe màu nâuy vàng , vàng , cam , tím nhưng tốt nhất là Nâu . đi bác cho vợ dứng tên xe tốt nhất , dừng mua màu đen

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32

hocap nói:
Hoàng_Gầy nói:
Chào bác hocap. Vì có nhu cầu mua xe nên em đang tìm hiểu về mệnh và được biết tới topic này. Mong bác giúp đỡ nhà em với ạh.

Em sinh năm 92, mẹ sinh năm 65. Mua xe thì mẹ định lấy tên mẹ nhưng em là người lái (mẹ không lái).

Nhà em dự định mua màu trắng,ghi hoặc màu đen.

Mong bác giúp đỡ là nên mua màu nào là tốt nhất cho nhà em.

Cảm ơn bác!
Ok , sinh năm 65 mạng Hoả , sinh năm 1992 Kim mà hai tuổi này cũng khắc nữa ( Thân và tỵ )

Xem cho 1 nguời là chủ xe thôi cháu ạ
Như vậy mẹ sẽ mua màu xanh lá cây hoặc màu đỏ cam tốt nhất .
Khi đi xe này cẩn thận nhất là những lúc đi một mình vì hay bị tự tông va ( rút kinh nghiệm nhiều vụ rồi )
Cảm ơn bác ạh. Nhà cháu hiện giờ đang nhắm mua chiếc Lacetti CDX. Con này hiện giờ có 3 màu trắng , ghi và đen. Trong 3 màu theo bác nên chọn màu nào nhất ạh (nếu mẹ cháu đứng tên) ? (thực sự mẹ rất quyết tâm chọn màu trắng nhưng cháu vẫn cố hỏi mệnh cho chắc ăn)

Những màu như bác nói thì xe này không có sẵn.

/Nếu như cháu (SN 92) đứng tên xe thì nên chọn màu nào trong những màu trên ạh?

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

nếu xám ngả trắng , xám bạc thì tốt nhất , xám ngả chỉ , ngả đen thì thôi lấy qua màu trắng nếu mà cháu đứng tên . vì mẹ đứng tên kg tốt bằng .

khi cháu đứng tên hay chở mẹ đi thỉnh phật bà hay hồ lô bình an về để trong xe nhé . Nếu bên đạo thì ưtợng đức mẹ cũng dc .

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32

Cháu xin cảm ơn bác nhiều! Chúc bác thành công trong cuộc sống :D

Hạng B2
30/10/11
145
2
18

Bác Hocap có xem chỉ tay không ạ , nếu có để hôm nào em chụp tay F1 lên cho bác xem thế nào nhé . Tks bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tôm Heo nói:
Bác Hocap có xem chỉ tay không ạ , nếu có để hôm nào em chụp tay F1 lên cho bác xem thế nào nhé . Tks bác
Ha ha , kg hocap co sách có dọc nhưng không xem dc , làm như thầy bói chuyên nghiệp vậy , muốn xem trên web nhều trang xem bói chỉ tay lắm , nhưng khó đoán vì không cụ thể .
sỡ thích nghiên cứu của hocap là Phong thuỷ tử vi và nhân tuớng học . Càng nghiên cứu càng thấy thích .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Xem Ngày tốt xấu
Từ câu chuyện Uấtức .. vô phúc đáo tụng đình của hocap ở đây : http://www.otosaigon.com/...-9-10-27-m3833822.aspx

http://nld.com.vn/2011110.../mat-nha-vi-ca-tin.htm
Từ chuyện của hocap cách đây 3 năm đã ký hợp dồng cho vay 3 tỷ và hợp dồng uỷ quyền căn nhà 180/45/38 Nguyễn Hữu cảnh ngày 17/12 /2008 và ký hợp dồng ủy quyền ngày 25/12/2008 .. Hai ngay hai hợp dồng đó đã làm mình mất trắng đi 2/3 căn nhà
HÔm xem lại ngày ký hợp dồng và giật mình

Xong mình đi xem lại ngày 17/12/2008 là ngày gì và biết ngày đó là Ngày Tân Mão tháng giáp tý năm mậu tý .. Và nguời mua tuổii 60 Canh Tý . Nguời bán ( chủ TS Kỷ dậu ) .. ngày đó có tới 3 sao xấu xung chiếu DUơng cộng kỵ , thiên cuơng , lục hình ... Vạn sự xấu dẫn đến chốn tụng đình .

Tiếp theo ngày 25/12 là ngày gì :
Kỷ hợi . Tháng Giáp tý năm Mậu tý . đuợc dánh giá là ngày quá xấu cho ký kết giao kết có sẵn sao bội tín KIm thần thất sát ( Mất tiền ) mà vẫn đi ký .
Tháng Tý Năm Tý , gặp nguời mua là Tý và mình kỷ dậu .. vạn sự xấu .

http://xemtuong.net/boi/l...p;image.y=22&lan=2
Cho nên xin lưu ý với tất cả các bạn , Bôn Ba không qua thời vận , có tờ có thiêng có kiêng có lành . Truớc một sự kiện lớn lao , mình nên xem xét một chút vì ngay lúc đó nếu mình tự xem khả năng ất mát sẽ tránh đuợc .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Theo mình dc biết thì mỗi một cung tuổi ngày tháng sẽ có ngày xấu tốt tuơng ứng chứ không phải ai ai đến ngày đấy cũng xấu giống y như nhau .
http://xemtuong.net/boi/l...p;image.y=22&lan=2

Xin gới thiệu các bác xem trang web này : Kiễm tra đừng chủ quan những ngày tháng xấu mà các cụ bảo như là năm vận tháng hạn .. thì nên tránh , cái xấu cũng giảm đi nhiều . Và ngày đó chĩ xấu với 1 số tuổi nhất định thôi nhé

Hạng C
26/12/10
769
2
18

1982 đi xe màu đen được không chị? hay là chi nên đi xe màu trắng và màu xám hoặc bạc hả chị?
Em đi xe màu đen rồi nhưng em muốn thêm những đồ dùng trên xe màu trắng và màu bạc hoặc xám được không chị?
Em nên thêm những gì hả chị?