Tập Lái
25/10/11
8
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

rất hay và đúng với sách tử vi
Thanks bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xetrau1973 nói:
Chị ơi! Có mấy người bạn bảo với em con LAC của em có màu xám đen lại thuộc thủy không thuộc kim hở chi????

Hi hi , nếu mà den nhiều hơn xám thì hành Thuỷ , Xám ( bạc ) thì là Kim .

Rút ra kinh nghiệm : Nên đi xe màu của mình hoặc xe duỡng mạng mình là ổn nhất nếu không có ý định đổi xe .

Hocap 2 năm truớc mua xe EDGE màu đen . ( thuỷ ) Ông xã Bích thuợng thổ đứng tên . Mà Bích thuợng thổ là đất vách tuờng .. nếu bị ngâm hoài trong thuỷ cũng rã ... nhưng vì thích màu đen và muốn để OX đứng nên .. kệ , hai năm qua đi êm ấm và bỗng nhiên bây giờ phải bán vì lý do lãng xẹt . rồi truớc đó cũng bán chiếc camry 3.5 Q màu đen luôn cũng đi khoảng 25 ooo thôi . cũng OX đứng tên luôn .. 6 cái xe xanh rêu , den qua tay mà chẳng cái nào ở với mình quá 2 năm .. , lần này bán EDGE đi .. quyết tam mua xe cho đúng màu thôi . không đúng màu không mua . Chừa rồi . Biết mà cứ làm nguợc .

Tập Lái
25/10/11
8
0
0

Mình mạng Thủy, nhưng lại thích màu đen không ngờ cũng khớp với sách vở nhỉ. Xe ở nhà toàn bộ màu đen. :D

Tập Lái
24/4/09
23
0
0

Chào bác Hocap, Em sinh năm 1971, Vợ sinh năm 1976 Em định mua xe màu đen được không Bác, cãm ơn Bác nhiều

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

phongvu279 nói:
Chào bác Hocap, Em sinh năm 1971, Vợ sinh năm 1976 Em định mua xe màu đen được không Bác, cãm ơn Bác nhiều
71mạng kim 76 mạng thổ .. khá tốt cho xe màu nâu , vàng , vợ sinh xuất cho chồng , kg nên chọn màu đen nhé bác . xe nhớ chọn màu thổ và cho 76 ứng tên xe
71
mèomap nói:
em mạng Kim , bx em mạng Hỏa , đi xe 4b màu vàng có vấn đề gì ko chị hocap ?
ok , Hoả sinh thổ ( vàng ) và thổ vàng sinh kim , tốt rồi em

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
28

em càm ơn chị nhiều lắm ạ

Hạng B2
6/9/11
160
2
18
38

chị hocap ơi em mạng kim bà cả em mạng mộc , em có mua một chiếc xe màu đỏ có sao không chị , mạng em thì khắc với màu đỏ rồi chị chỉ giùm em cách hóa giải với

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32

Chào bác hocap. Vì có nhu cầu mua xe nên em đang tìm hiểu về mệnh và được biết tới topic này. Mong bác giúp đỡ nhà em với ạh.

Em sinh năm 92, mẹ sinh năm 65. Mua xe thì mẹ định lấy tên mẹ nhưng em là người lái (mẹ không lái).

Nhà em dự định mua màu trắng,ghi hoặc màu đen.

Mong bác giúp đỡ là nên mua màu nào là tốt nhất cho nhà em.

Cảm ơn bác!

Hạng C
26/12/10
769
2
18

1982 đi xe màu đen được không chị? hay là chi nên đi xe màu trắng và màu xám hoặc bạc hả chị?
Em đi xe màu đen rồi nhưng em muốn thêm những đồ dùng trên xe màu trắng và màu bạc hoặc xám được không chị?
Em nên thêm những gì hả chị?

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Hieu_LTS nói:
chị hocap ơi em mạng kim bà cả em mạng mộc , em có mua một chiếc xe màu đỏ có sao không chị , mạng em thì khắc với màu đỏ rồi chị chỉ giùm em cách hóa giải với

Bác nói rõ năm sinh để biết là Hoả gì kim gì bác ạ , vì hai bác khó có một đáp án tốt nhất .
Màu đỏ không nên bác ạ .