Hạng B2
11/11/11
207
1
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Xấu nhất trong ngũ hành là
<span style=""color: #ff0000;"">Mạng thổ đi xe màu xanh lá cây </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Mạng thuỷ đi xe màu vàng , nâu </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Mạng Kim đi xe màu đỏ </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Mạng mộc đi xe màu trắng , xám . </span>
<span style=""color: #ff0000;"">Mạng Hoả Đi xe màu Đen , xanh dương </span>

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

Nên mua xe có màu tương sinh hay cùng hành, kỵ mua xe màu tương khắc với mạng của chủ nhân.

- Mua chiếc xe có màu tương sinh với mạng người chủ thì chiếc xe đó thường đem lại lợi lộc, khi lái xe sẽ thoải mái trong lòng, ít khi bị hư hỏng bất ngờ và nếu rủi ro có bị tai nạn thì thường bị nhẹ hơn màu tương khắc.

- Mua chiếc xe có màu cùng hành với người chủ cũng tốt, nó ít khi gây phiền phức nhưng cũng không được lợi bằng màu sinh nhập (cùng hành là cùng màu theo ngũ hành).

- Mua xe có màu tương khắc với mạng người chủ, thường làm cho sức khỏe người chủ trở nên suy yếu, trong lòng bực bội khi ngồi vào tay lái, bị buộc phải lái đi làm những việc mà trong lòng không muốn. Xe bị trục trặc thường xuyên, hao tốn tiền bạc để sửa chữa, bị cọ quẹt hay bị phá phách một cách vô cớ, khi xảy ra tai nạn thì bị thương tật và chiếc xe bị hư hại nặng nề , làm ăn trong cuộc sống cũng bi gặp truc trặc bất ngờ

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

Màu sắc chỉ là một phần nhỏ , rất nhỏ thôi để làm ảnh hưởng đến cuộc sống của chúng ta , nhưng nếu có thể tại sao chúng ta không làm tốt hơn, nếu tin mà không ảnh hưởng đến tài chính của bạn thì tại sao ta không chọn màu sắc hướng nhà cho hợp ., để ta có niềm tin vững vàng hơn .làm ăn từ sự tự tin lại gặp may hơn .
Có bạn nói với mình tại sao mình đi xe đúng màu , nhà dúng hướng .. mà vẫn xui , vẫn không thuận .. à thì đó là " Thời vận không thông mưu cầu vô ích " mà hocap đã mở và xem trên 70 80 người trong F$ I đấy ..
Còn khi bạn đang vận tốt .. thì xe xấu , nhà không đúng hướng lắm nhưng đang gặp thời nên đang rất dễ thành công .. sao mình không làm cho tốt hơn nữa .
box này đã dài dòng quá và vẫn những câu hỏi trùng lặp nhau nhiều , các bạn nào đã biết thì vào trả lời giúp

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

vietthuy nói:
chào các bác, nhờ các bác tư vấn cho em những gì tốt nhất: Mình mạng Sa trung thổ, nhưng vì xe của người quen để lại màu xanh nhạt không hợp (Thủy). Vậy có nên: trang bị nội thất màu đỏ nguyên thủy (Hỏa) + dán 2 con rồng vàng hai bên (vì vợ chông mình tuổi Thìn)?

Đây là màu bình hoà , không tốt không xấu , , con rồng vàng tượng trưng cho nước mà bạn lại là đất giữa sông nên dừng dán con rồng vào hai bên như thế, lấn át hết
Cứ treo mấy cái hồ lô hay vật cầu may vào trong xe tỳ hưu , tiền may mắn ) là dược rồi . nếu dược tăng tính thổ ( màu vàng nâu của thảm trải của vải bọc nội thất là ok .
HQExpress nói:
e sinh đầu 78 nhưng thuộc tuổi Đinh Tỵ thì mua xe màu gì hợp vậy mấy bác...theo e hiểu là màu đỏ...nhưng e đang kết màu trắng...
xem trang 107 , có giải thích
thietvtec nói:
Chị Hocap ơi, cho em hỏi, bà xã em mạng Mộc ( Thạch lựu mộc), em thì mạng Đại Khê Thủy, vậy thì chọn xe màu gì hợp với bà xã em. Vì xe này mua để bà xã đi làm việc.
Cám ơn chị
cũng xem bài trang 107 thì Mộc do Thuỷ sinh , cứ mua màu đen là ok .

Hạng D
4/8/11
1.035
4.527
143

Nếu màu sơn xe bị khắc với mạng thì các bác chọn màu nội thất để hoá giải

Tập Lái
12/12/11
2
0
1

Dear Chị Hocap,
Lâu nay em cũng theo dõi thớt này của Chị Hocap để học hỏi chứ chưa tham gia trực tiếp diễn đàn. Đọc bài của Chị mà vẫn thấy rối mù ^^ chưa gỡ được cái nút thắt của bản thân em. nên hôm nay mới mạo muội xin phép Chị cho em hỏi vài lời ạ.
Tình hình là em mới mua em Nozza (màu xanh đậm) do anh trai đứng tên (mệnh: Hải Trung Kim). Các Cụ nhà em để anh trai đứng tên vì hồi ấy anh trai được cắt khẩu chuyển về nhập với Ông Nội ở quê, anh trai đứng tên thì mua xe rẻ tiền hơn xíu :) , nghe đâu được giảm 1tr (vì không phải ở thành phố). Mua con xe này cho em (mệnh: lư trung hỏa).
Nghiên cứu bài của Chị xong thì mới thấy mệnh của em không hợp màu xe (màu của hành thủy đúng không Chị Hocap). Thấy bối rối quá chẳng biết làm sao? Em đi xe này có sao không ạ? Nếu có sao thì có cách nào hóa giải không Chị hocap, tư vấn giúp em chứ em cũng rầu quá, đổi con xe Nozza màu hồng thì em lại không thích vì thấy nó hơi sến, hic. Cảm ơn Chị Hocap nhiều ạ, chúc Chị sức khỏe & "thớt" bổ ích này của Chị luôn "đắt hàng" Chị nhé! ^^

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

Hiện đang có 1 thành viên và 21 khách.

Lúc nào topic này cũng đắt hàng quá , mình biết sau những tai nạn liên tiếp xảy ra một cách rất phi lý , mất tiền vộ duyên thì việc ứng dụng màu sắc ngày càng quan trọng
Xe theo ten chủ xe , nên về mặt nào đó em không bị khắc bời em chưa phải là chủ xe , em coi như là người lái thôi
Em nên tăng Hoả bằng Màu Xanh Mộc , trang trí bằng màu xanh mộc cho xe .. hoặc màu đỏ , như gối ôm , thảm trải .
Treo hồ lô hoặc phật ba trong xe . , trước đây chị để tỳ hưu trong hộc để cầu tài , nhưng xe này thì cầu an thôi em à

Hạng B1
7/7/08
62
2
8
Hồ Chí MInh

Hocap ơi,
Vợ tôi mạng thổ (1969), chủ sở hữu. Bà nhà thích mày xám (Gray) có được không.
Xe này có tài xế là tôi, mạng Kim có tốt không?
Mong Chị chỉ giáo nha.
Cám ơn nhiều.

Tập Lái
12/12/11
2
0
1

gata nói:
Hiện đang có 1 thành viên và 21 khách.

Lúc nào topic này cũng đắt hàng quá , mình biết sau những tai nạn liên tiếp xảy ra một cách rất phi lý , mất tiền vộ duyên thì việc ứng dụng màu sắc ngày càng quan trọng
Xe theo ten chủ xe , nên về mặt nào đó em không bị khắc bời em chưa phải là chủ xe , em coi như là người lái thôi
Em nên tăng Hoả bằng Màu Xanh Mộc , trang trí bằng màu xanh mộc cho xe .. hoặc màu đỏ , như gối ôm , thảm trải .
Treo hồ lô hoặc phật ba trong xe . , trước đây chị để tỳ hưu trong hộc để cầu tài , nhưng xe này thì cầu an thôi em à

Em cảm ơn Chị gata ạ! Em sẽ áp dụng theo cách của Chị hướng dẫn. "Có kiêng có lành" ^^ hihi. Chúc Chị sức khỏe & nhiều niềm vui!

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

Vo Tuan nói:
Hocap ơi,
Vợ tôi mạng thổ (1969), chủ sở hữu. Bà nhà thích mày xám (Gray) có được không.
Xe này có tài xế là tôi, mạng Kim có tốt không?
Mong Chị chỉ giáo nha.
Cám ơn nhiều.

Màu khắc .màu sinh xuất màu này thì còn khắc chế giảm xung dược

Mạng Thổ đi xe màu trắng xám
Mạng Kim đi xe đem xanh dương
Mạng Thuỷ đi xe màu xanh lá cây , xanh vỏ đưa
Mạng Hoả đi xe màu vàng , kem
Mạng Mộc đi xe màu đỏ , cam .
bình thường với người ngạmg kim , hao tài với người mệnh thổ .xe này tốt hơn nhà mệnh kim dứng tên . Màu theo xe nên dùng màu thổ ( Nâu )