Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Ôi, hóa ra chủ thớt là hocap, hồi mới vô OS mình đọc ngay thớt này và áp dụng ngay! chỉ có mua xe màu bạc. Được cái mạng Thủy của mình hợp toàn màu đẹp: đen, trắng, bạc.

Cám ơn hocap nhiều nhiều nha!

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

toshipa nói:
Chị Hocap cho em hỏi tí, theo em được biết khi xem màu sắc phù hợp thì mình dựa theo mệnh Cung.
Lấy ví dụ cho mạng Hỏa - Thiên Thượng Hỏa:
- Nam là Tốn - Mộc: màu tương sinh là đen, xám, xanh biển. Màu tương vượng là xanh lục, xanh da trời.
- Nữ là Chấn - Mộc: màu tương sinh và tương vượng giống của nam.
Vậy có đúng không chị?

Chấn tốn thì cũng từ ngũ hành âm dương ra cả , nhưng thật sư khi xem nhà ( phi cung ) phòng ngủ thì chĩ xẻm theo bát môn ( cũng từ ngũ hành ra )
Còn màu sắc xe cứ lấy hành gốc mà xem Ví dụ Kỷ dậu : Dậu là kim (- ) Kỷ là thổ ( - ) , mệnh đại trach thổ cứ màu thổ là màu của bản mệnh .. dừng phức tạp hoá ra làm gì .
VA ất mão : ất là mộc âm , mão là môc âm , năm ất mão sẽ là hai âm mộc thành thuỷ nên em cứ túm váy lại ất mão là thuỷ như trang đầu cho dể nhớ . chẳng cần phải hiểu tai sao hai mộc thành Thuỷ để làm gì .

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

NắngSG nói:
Ôi, hóa ra chủ thớt là hocap, hồi mới vô OS mình đọc ngay thớt này và áp dụng ngay! chỉ có mua xe màu bạc. Được cái mạng Thủy của mình hợp toàn màu đẹp: đen, trắng, bạc.

hocap viết bài này từ 1 bác khác cũng là lúc mua xe mới loay hoay mãi thi dc gởi links , ngồi nghiên cứu thì thấy hay .. ( 3 năm rồi chị ) ba năm 220 ngàn người dọc mà giờ mới có người phát hiện là nhảm . Cái từ nhảm dc sữ dụng tuỳ tiện thật .
Đây là bàì thực hành giản dơn nhưng cứ khắc sinh nhập xuất nên nhiều người kg hiểu .
Thế mà hocap lúc ấy mau xe có dúng màu đau , tại cái thèng bé nó có màu hocap thích thì nó không bán chi ạ . ..

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Mình còn nhớ như in cái hôm đọc thớt này lần đầu, cũng lâu lắm rồi, hồi hộp coi xe mình có đúng màu ko?... rồi reo lên vui sướng, ôi ko xem mà cũng trúng màu bạc!:D Từ đó đổi xe 2 lần đều chọn màu bạc, màu đen xã nói dễ bị húc khi trời tối, màu trắng thì sợ bị đổ cháo lòng, vì mình ko có điều kiện mua xe xịn, xe chỉ là phương tiện để đi cày, nên màu bạc là hợp nhất, vừa đẹp vừa đúng phong thủy!:)
gata nói:
NắngSG nói:

hocap viết bài này từ 1 bác khác cũng là lúc mua xe mới loay hoay mãi thi dc gởi links , ngồi nghiên cứu thì thấy hay .. ( 3 năm rồi chị ) ba năm 220 ngàn người dọc mà giờ mới có người phát hiện là nhảm . Cái từ nhảm dc sữ dụng tuỳ tiện thật .
Đây là bàì thực hành giản dơn nhưng cứ khắc sinh nhập xuất nên nhiều người kg hiểu .
Thế mà hocap lúc ấy mau xe có dúng màu đau , tại cái thèng bé nó có màu hocap thích thì nó không bán chi ạ . ..

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

bài này hay đấy chứ sao lại nói là nhảm nhỉ.
"Có Tin thì có thiêng - Có kiêng thì có lành chứ "

Hạng F
12/9/10
6.652
43.185
113
48
Bà Tó

chị HoCap : em nói "nhìn mặt bắt hình dong" , chị thấy đúng không ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

anhbocau nói:
chị HoCap : em nói "nhìn mặt bắt hình dong" , chị thấy đúng không ?
đúng em ạ , đọc cmt đoán độ tuổi . :( . rất đúng !

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

NắngSG nói:
Mình còn nhớ như in cái hôm đọc thớt này lần đầu, cũng lâu lắm rồi, hồi hộp coi xe mình có đúng màu ko?... rồi reo lên vui sướng, ôi ko xem mà cũng trúng màu bạc!:D Từ đó đổi xe 2 lần đều chọn màu bạc, màu đen xã nói dễ bị húc khi trời tối, màu trắng thì sợ bị đổ cháo lòng, vì mình ko có điều kiện mua xe xịn, xe chỉ là phương tiện để đi cày, nên màu bạc là hợp nhất, vừa đẹp vừa đúng phong thủy!:)
gata nói:
NắngSG nói:

đấy may thế , topic này em mở nhưng thaoarch hướng dẫn em xem , mà trước đó thì em cũng áp dụng màu nhà theo hướng gia chủ chưa bao giờ nghĩ là màu xe cả , xem thấy hay và có lý
em mua 8 cái xe thì dc có 1 cái trúng màu mà lại chẳng đứng tên nữa .tình em thích thay đổi chị ạ , có lẽ đề nghị các hãng sơn phải tìm ra dược màu màu mà óng ánh đủ màu trên nền trắng như quang phổ ấy thì ai cũng thích mệnh nào cũng hợp .bữa em thấy một cái của hãng bmw thì phải , xanh ánh hồng .. khi đứng trong mát mà nhìn chung chung thì như xám . chẳng diện tả nổi , màu sắc biến ảo như thế thì .. botay chẳng định được .

Có cơ hội thì vô số người sẽ đổi màu hoặc mua thêm cái màu mình hợp . ( Mà bây giờ mua xe kiếm chỗ đậu cũng khó quá )

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/5/10
169
5
18
HCM

gata nói:
Chấn tốn thì cũng từ ngũ hành âm dương ra cả , nhưng thật sư khi xem nhà ( phi cung ) phòng ngủ thì chĩ xẻm theo bát môn ( cũng từ ngũ hành ra )
Còn màu sắc xe cứ lấy hành gốc mà xem Ví dụ Kỷ dậu : Dậu là kim (- ) Kỷ là thổ ( - ) , mệnh đại trach thổ cứ màu thổ là màu của bản mệnh .. dừng phức tạp hoá ra làm gì .
VA ất mão : ất là mộc âm , mão là môc âm , năm ất mão sẽ là hai âm mộc thành thuỷ nên em cứ túm váy lại ất mão là thuỷ như trang đầu cho dể nhớ . chẳng cần phải hiểu tai sao hai mộc thành Thuỷ để làm gì .
Cám ơn chị, đúng là đừng làm cuộc sống thêm phức tạp.:D:D:D

Tập Lái
21/11/11
27
0
6

gata nói:
1970 mạng Kim chạy xe màu bac là dúng rồi mà em ,
Em cám ơn chi hocap nhiều , dù sao thì cũng thấy yên tâm hơn .