Hạng B2
30/1/05
106
1
18
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

cám ơn bạn gata nhiều nhé.

Tập Lái
14/5/10
45
1
8

Chào các Bác!
Bà xã mình sinh 1973 hỏi một ông thầy mua xe màu gì hợp, ổng nói sinh 1973 là cung Càn, hành kim nên mua xe màu trắng là hợp, mình thấy lạ quá. Vậy hỏi các Bác là coi màu xe thì coi theo mạng (ngũ hành) hay coi theo cung mệnh vậy?
Xin đa tạ!

Hạng B2
26/4/11
146
0
16
34

Em sinh năm 86, vậy mua xe gì hợp ah? Em đang tính mua 1 chiếc để đi làm

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

dembienlanh nói:
Em sinh năm 86, vậy mua xe gì hợp ah? Em đang tính mua 1 chiếc để đi làm
xem trang 1 em nhe
Xe cun nói:
Chào các Bác!
Bà xã mình sinh 1973 hỏi một ông thầy mua xe màu gì hợp, ổng nói sinh 1973 là cung Càn, hành kim nên mua xe màu trắng là hợp, mình thấy lạ quá. Vậy hỏi các Bác là coi màu xe thì coi theo mạng (ngũ hành) hay coi theo cung mệnh vậy?
Xin đa tạ!
mua xe màu đen đi em

Tập Lái
14/5/10
45
1
8

Em cảm ơn chị!
Em cũng bảo bà xã em vậy, bà xã em cũng thắc mắc không hiểu sao ông thầy lại phán vậy?
Ông thầy là nhà sư cũng hay xem nhà cửa. Chắc để gặp trực tiếp ổng hỏi thử xem sao.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Quý sửu : Quý là Thuỷ ( - ) sửu : tho ( - )
Quy sửu là Mệnh tang đố mộc
Chẳng hiểu tại sao thầy phán mua xe trắng ( Kim ) nữa ?, nên cũng muốn gặp thầy để hỏi sao thầy lại bảo mệnh kim (

à vừa đi chơi về thấy mọi người dang tranh cãi đến 27 trang về màu xe theo cung mệnh là nhảm nhí và người oser hiểu biết nên bỏ * trong Chuyện ngoài lề , phaỉ có nick mới vào dược . nhiều trang quá nên dọc hai trang cuối và thấy thích thú lắm , Luc nào chủ đề về phong thuỷ , về tâm linh về sự hiện hữu vô hình ngoái thế giới vật chất xung quanh chúng ta cũng hấp dẫn hết .
Năm bao cấp xe không có mà đi nhà tập thể , 4m/ vải/ năm , cái chết thì cận kề bởi chiến tranh thì phong thuỷ màu sắc cái nỗi gì , Thảo dân ai cũng như ai , hoà tan cái riêng và chỉ có 1 cái chung , như cỗ máy tập trung sức mạnh tập thể .
Khi hoà bình cái tôi cái riêng của mỗi con người dc quyền thể hiện thì nhiều điều dc tìm tòi dc lật lại trong đó có những sách về Phong thuỷ . ai bảo phong thuỷ có từ Trung quốc, chúng ta lấy những tinh hoa của TQ nhưng bản thân chúng ta có nên Phong thuỷ lac việt vô cùng suất sắc .
đã có thời chúng ta phá bỏ đền chùa miếu mạo , tôn thờ chủ nghĩa duy vật đến cực đoan , rồi sau những trải nghiệm của cuộc sống ta nhận thấy có nhiều điều ta chẳng thể chứng minh . thế nên giác ngộ mà thành tin , nhưng mong các giác ngộ của các bạn trẻ thành chánh tín chứ không mê tín . nhưng không nên vô thần .

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

gata nói:
Màu sắc chỉ là một phần nhỏ , rất nhỏ thôi để làm ảnh hưởng đến cuộc sống của chúng ta , nhưng nếu có thể tại sao chúng ta không làm tốt hơn, nếu tin mà không ảnh hưởng đến tài chính của bạn thì tại sao ta không chọn màu sắc hướng nhà cho hợp ., để ta có niềm tin vững vàng hơn .làm ăn từ sự tự tin lại gặp may hơn .
Có bạn nói với mình tại sao mình đi xe đúng màu , nhà dúng hướng .. mà vẫn xui , vẫn không thuận .. à thì đó là " Thời vận không thông mưu cầu vô ích " mà hocap đã mở và xem trên 70 80 người trong F$ I đấy ..
Còn khi bạn đang vận tốt .. thì xe xấu , nhà không đúng hướng lắm nhưng đang gặp thời nên đang rất dễ thành công .. sao mình không làm cho tốt hơn nữa .
box này đã dài dòng quá và vẫn những câu hỏi trùng lặp nhau nhiều , các bạn nào đã biết thì vào trả lời giúp

Tập Lái
21/11/11
27
0
6

hocap nói:
Quý sửu : Quý là Thuỷ ( - ) sửu : tho ( - )
Quy sửu là Mệnh tang đố mộc
Chẳng hiểu tại sao thầy phán mua xe trắng ( Kim ) nữa ?, nên cũng muốn gặp thầy để hỏi sao thầy lại bảo mệnh kim (

à vừa đi chơi về thấy mọi người dang tranh cãi đến 27 trang về màu xe theo cung mệnh là nhảm nhí và người oser hiểu biết nên bỏ * trong Chuyện ngoài lề , phaỉ có nick mới vào dược . nhiều trang quá nên dọc hai trang cuối và thấy thích thú lắm , Luc nào chủ đề về phong thuỷ , về tâm linh về sự hiện hữu vô hình ngoái thế giới vật chất xung quanh chúng ta cũng hấp dẫn hết .
Năm bao cấp xe không có mà đi nhà tập thể , 4m/ vải/ năm , cái chết thì cận kề bởi chiến tranh thì phong thuỷ màu sắc cái nỗi gì , Thảo dân ai cũng như ai , hoà tan cái riêng và chỉ có 1 cái chung , như cỗ máy tập trung sức mạnh tập thể .
Khi hoà bình cái tôi cái riêng của mỗi con người dc quyền thể hiện thì nhiều điều dc tìm tòi dc lật lại trong đó có những sách về Phong thuỷ . ai bảo phong thuỷ có từ Trung quốc, chúng ta lấy những tinh hoa của TQ nhưng bản thân chúng ta có nên Phong thuỷ lac việt vô cùng suất sắc .
đã có thời chúng ta phá bỏ đền chùa miếu mạo , tôn thờ chủ nghĩa duy vật đến cực đoan , rồi sau những trải nghiệm của cuộc sống ta nhận thấy có nhiều điều ta chẳng thể chứng minh . thế nên giác ngộ mà thành tin , nhưng mong các giác ngộ của các bạn trẻ thành chánh tín chứ không mê tín . nhưng không nên vô thần .
Chi viet bai nay em doc thay y nghia qua. Hay qua di.
Cho em hoi mot chut xiu, chi de biet vay thoi vi du sao xe thi cung mua roi. Em sinh nam 70 ma chay xe mau bac thi theo phong thuy no nhu the nao? Em doc ma cu thay roi mu kho hieu qua , chi xem giup em. ( ma ko biet tai sao go dau lai con ko duoc nua chu)

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

1970 mạng Kim chạy xe màu bac là dúng rồi mà em ,

Hạng B2
19/5/10
169
5
18
HCM

Chị Hocap cho em hỏi tí, theo em được biết khi xem màu sắc phù hợp thì mình dựa theo mệnh Cung.
Lấy ví dụ cho mạng Hỏa - Thiên Thượng Hỏa:
- Nam là Tốn - Mộc: màu tương sinh là đen, xám, xanh biển. Màu tương vượng là xanh lục, xanh da trời.
- Nữ là Chấn - Mộc: màu tương sinh và tương vượng giống của nam.
Vậy có đúng không chị?

Last edited by a moderator: