Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Xem trên đây xong thì mạng BX em hợp với màu Đen (sinh lợi):p:p
Mà bả mở tiệm cho thuê đồ cưới, sắm xe camry 2012 màu đen làm xe dâu chắc phát tài dzữ..??:D:D

Hạng C
2/10/07
817
4.683
93
57

Bác chủ cho em hỏi , bà xã em sinh 1968 , xe màu đen , có cần phải làm gì thêm ko bác ( đửng kêu sơn lại là ok ) cám ơn bác

Hạng D
2/7/11
2.423
13
38
59

duong_t20 nói:
Đó giờ vào mà ko chú ý Topic này hay quá. Nhìn lại bản thân thấy hình như đang dùng màu xe khắc với cả 2 vợ chồng. Em nhờ chị Hocap tư vấn giúp ạ:
Em tuổi thìn, 1976, Sa trung thổ.
Vợ em tuổi Mùi, 1979 hình như mạng hỏa.
Vợ em đang đứng tên xe ô tô có màu đen, kể cả con honda AB cũng màu đen, xe thì chỉ em lái. Thú thực từ lúc mua xe đến giờ việc làm ăn ko thuận lợi cho lắm, vợ cứ cằn nhằn đòi bán xe, tuy xe đi bình thường ko hư hỏng!
Vậy nếu đúng màu tốt cho cả 2 vc thì xe phải màu đỏ rồi phải không chị? nếu bây giờ em ko muốn đổi xe và vẫn chưa thể sơn đổi màu thì em làm thế nào ạh? mong được chị tư vấn!
Bác chọn màu sắc hợp với tuổi mình trang trí trong xe hoặc bọc lại bộ ghế, thảm trải sàn... là ok!

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia

SHTP nói:
duong_t20 nói:
Đó giờ vào mà ko chú ý Topic này hay quá. Nhìn lại bản thân thấy hình như đang dùng màu xe khắc với cả 2 vợ chồng. Em nhờ chị Hocap tư vấn giúp ạ:
Vợ em đang đứng tên xe ô tô có màu đen, kể cả con honda AB cũng màu đen, xe thì chỉ em lái. Thú thực từ lúc mua xe đến giờ việc làm ăn ko thuận lợi cho lắm, vợ cứ cằn nhằn đòi bán xe, tuy xe đi bình thường ko hư hỏng!
Vậy nếu đúng màu tốt cho cả 2 vc thì xe phải màu đỏ rồi phải không chị? nếu bây giờ em ko muốn đổi xe và vẫn chưa thể sơn đổi màu thì em làm thế nào ạh? mong được chị tư vấn!
Bác chọn màu sắc hợp với tuổi mình trang trí trong xe hoặc bọc lại bộ ghế, thảm trải sàn... là ok!
Làm nhìu thứ quá vậy bác..??
Em đổi........................................... bà cả là xong.:D

em dọt

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/7/10
328
13
18
Tp.HCM

SHTP nói:
duong_t20 nói:
Càm ơn bác, em sẽ tăng cường trang trí trong xe 1 số vật dụng có màu đỏ, cam phù hợp với VC em như liễn treo, thãm trải sàn, chậu hoa, hộp khăn giấy, ....

Hạng C
17/12/08
792
100
43

e mạng hoả, đi xe màu bạc, vậy là tạm ổn các cụ nhỉ? xe 2 bánh màu vàng, hic ko có màu nào hợp cả

Tập Lái
17/5/12
2
0
0

Cháu chào cô hocap,cô có thể cho cháu hỏi 1 chút với ạh

Thưa cô,cháu sinh năm 85 nhằm tháng 3 dường lịch,tháng 2 âm lịch ,cháu mạng hải trung kim( vàng dưới biển) ,cháu đang định mua xe và đang băn khoăn chọn 2 chiếc màu này( đều màu hợp với cháu)

1 chiếc airblade 2012 fi màu vàng ( thực chất là màu đồng pha chút bạc 2 bên sườn)
://media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Anh-Bai-/Wallpaper1.jpg?m=1319431320

và 1 chiếc ab 2012 fi màu xám bạc ( thực chất là màu bạc hơi trắng)
//media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Anh-Bai-/Wallpaper2.jpg?m=1319431322

link 2 chiếc xe: ://media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Anh-Bai-/Wallpaper2.jpg?m=1319431322

Theo dõi topic này cháu thấy cháu hợp màu vàng màu tương sinh( ưu tiên số 1) và màu trắng bạc màu tương hợp( ưu tiên số 2) vậy theo chú cháu nên chọn màu nào ạh, nhà cháu thì thích màu xám bạc hơn,màu đồng thì nó hơi tối mà cũng không phải màu vàng lắm,rất mong cô cho cháu lời khuyên,cháu cảm ơn cô nhiều
Cháu tính thế này được không chú hocap:

Cháu mua xe đứng tên cháu nhưng thật sự là tiền của bố cháu cho cháu mua,bố cháu mạng thủy ,nên cháu tính chọn màu xám bạc cho hợp luôn cả bố và con,cháu biết màu đồng thì rất tốt nhưng lại kị mạng bố cháu( thổ khắc thủy),dù sao cũng tiền bố dành giụm mua cho nên cháu tính chọn màu xám bạc vừa hợp mệnh của cháu mạng kim và lại cũng hợp mạng bố cháu ,như vậy trung hòa được cả 2 ,cháu làm vậy được cô hocap nhỉ

cháu cảm ơn côrất nhiều

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM

Mợ Hocap dạo này bận, chưa vào tư vấn được. Các bác có câu hỏi cứ nêu lên, và chờ...