Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Nếu màu đỏ là hỏa theo thuyết ngũ hành là tiêu kim , nếu mình vẫn muốn mua thì làm thế này:
thêm trang trí màu nâu thổ vào xe , gối ôm thảm trải , hình vuông , chữ nhật . , bọc nêm , tất cả theo tông màu nâu .mua 1 hô lô bình an hoặc tỳ hưu màu vàng treo xe (có bán rất nhiều ở tiệm PThuy ) . cách này coi như khắc hỏa và dưỡng kim nhưng nó chỉ khiến bác đi xe cảm thấy an tâm thôi .
[/quote]

Chà chà, nhiều việc quá, nhờ bác tư vấn thêm là xe sẽ theo mạng của người đứng tên trong cavet xe, hay người trả tiền hay người lái nó ah? Chẳng là mình sẽ mua xe nhưng nhờ ngườii khác đứng tên, xe mình tự lái luôn. Thanks bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/12
115
0
16

Mạng Đại Lâm Mộc thì chọn xe màu gì bác chủ ơi?

Hạng C
10/4/12
688
7
18
53

Chị chủ thớt ơi, em mạng kim thì hợp với màu nào ? Xe em lỡ mua màu vàng cát rồi, nhà thì cũng lỡ sơn màu vàng đất (hơi sáng một chút). Vậy thì có sao không Chị chủ ?!

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Kể từ dạo diện kiến mợ ở Hội Quán cổ đến giờ mới thấy mợ online làm em nhớ mợ quá!!!!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xetrau1973 nói:
Kể từ dạo diện kiến mợ ở Hội Quán cổ đến giờ mới thấy mợ online làm em nhớ mợ quá!!!!
Chắc lại cần tham vấn cái gì phải không xe trau1973? Mọi việc ổn không em ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Jess2009 nói:
Nếu màu đỏ là hỏa theo thuyết ngũ hành là tiêu kim , nếu mình vẫn muốn mua thì làm thế này:
thêm trang trí màu nâu thổ vào xe , gối ôm thảm trải , hình vuông , chữ nhật . , bọc nêm , tất cả theo tông màu nâu .mua 1 hô lô bình an hoặc tỳ hưu màu vàng treo xe (có bán rất nhiều ở tiệm PThuy ) . cách này coi như khắc hỏa và dưỡng kim nhưng nó chỉ khiến bác đi xe cảm thấy an tâm thôi .

Chà chà, nhiều việc quá, nhờ bác tư vấn thêm là xe sẽ theo mạng của người đứng tên trong cavet xe, hay người trả tiền hay người lái nó ah? Chẳng là mình sẽ mua xe nhưng nhờ ngườii khác đứng tên, xe mình tự lái luôn. Thanks bác.
[/quote]
Như vậy thì sẽ làm thủ tục viết giấy bán xe cho jess , chính bác sẽ làm thủ tục cúng xe ( ngày 16 al , 18 h chiều ) và xác định là xe thuộc về bác . Sau đó theo mạng bác mà suy . Cứ có 1 chút âm phù duơng trợ là tốt , đừng quá tin và cũng đừng quá kg tin là mọi việc yên ổn hết thôi Jess2009 nhé

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

dongco4thi nói:
Mạng Đại Lâm Mộc thì chọn xe màu gì bác chủ ơi?
Màu mà năm nay với năm sau tốt nhất là xanh đậm . với đai lâm mộc .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tuat70 nói:
Chị chủ thớt ơi, em mạng kim thì hợp với màu nào ? Xe em lỡ mua màu vàng cát rồi, nhà thì cũng lỡ sơn màu vàng đất (hơi sáng một chút). Vậy thì có sao không Chị chủ ?!
Nhà thì huớng và cung đặt bếp , màu sắc chỉ là thứ yếu . Mạng kim hợp với màu Nâu , vàng .. chuẩn thế còn hỏi gì nữa em ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Mình nghĩ os sẽ nằm khoảng tuổi từ 1967 đến 1989 . như vậy tra bảng này sẽ biết mình thuộc Thổ nhưng Thổ gì , Thuỷ nhưng thủy gì nhé .

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

hocap nói:
xetrau1973 nói:
Chắc lại cần tham vấn cái gì phải không xe trau1973? Mọi việc ổn không em ?
Dạ em ko có gì thắc mắc ạ! Chỉ là nhớ bà chị tốt bụng thôi!!!!!:) Vẫn nghe lời chị em kiên nhẫn "nằm trong lá ủ":D. Mà chị ơi, vụ của chị có kết quả thế nào ợ?:cool:
Ủa chị hocap ui! Em dòm cái bảng phía trên cmt của em sao thấy giống quái mệnh quá chị! Hok lẽ coi xe theo kiểu coi nhà hả chị?