Tập Lái
17/5/12
2
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

ko biết cháu nên chọn màu đồng có chút xám bạc,hay màu xám bạc luôn các chú nhỉ,chú nào cho cháu lời khuyên với

Tập Lái
8/5/12
44
0
0
44

màu xe hợp với cung mệnh của chủ xe, nhưng khắc với lái xe thì giải quyết sao hả các bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

sorry cả nhà , bài này bị trôi , kg nằm trong list bài nên hocap quên mất lâu lắm kg vào. , hôm nay thấy nhiều tin nhắn hỏi mới biết vẫn rất quan tâm .
các bác vui lòng hỏi lại nếu chưa dc trả lời hoặc chưa rõ lắm
Vui vui , vì topic này tồn tại 3 năm . rồi .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

davibop nói:
màu xe hợp với cung mệnh của chủ xe, nhưng khắc với lái xe thì giải quyết sao hả các bác
xem theo chủ xe , cũng như hứơng nhà xem theo chủ nhà . nếu mìnhđi cảm thấy kg an thì đeo tuợng hay bùa cầu an vào xe để bản thân cảm thấy yên ổn nhé .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

nguoitotbung

Cháu chào cô hocap,cô có thể cho cháu hỏi 1 chút với ạh

Thưa cô,cháu sinh năm 85 nhằm tháng 3 dường lịch,tháng 2 âm lịch ,cháu mạng hải trung kim( vàng dưới biển) ,cháu đang định mua xe và đang băn khoăn chọn 2 chiếc màu này( đều màu hợp với cháu)

1 chiếc<span style=""color: #ffcc00;""> airblade 2012 fi màu vàng ( thực chất là màu đồng pha chút bạc 2 bên sườn) </span> <span style=""color: #ff0000;""> ok màu này </span>
://media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Anh-Bai-/Wallpaper1.jpg?m=1319431320

và 1 chiếc ab 2012 fi màu xám bạc ( thực chất là màu bạc hơi trắng)
//media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Anh-Bai-/Wallpaper2.jpg?m=1319431322

link 2 chiếc xe: ://media.tinhte.vn/photo/var/resizes/Anh-Bai-/Wallpaper2.jpg?m=1319431322

Theo dõi topic này cháu thấy cháu hợp màu vàng màu tương sinh( ưu tiên số 1) và màu trắng bạc màu tương hợp( ưu tiên số 2) vậy theo chú cháu nên chọn màu nào ạh, nhà cháu thì thích màu xám bạc hơn,màu đồng thì nó hơi tối mà cũng không phải màu vàng lắm,rất mong cô cho cháu lời khuyên,cháu cảm ơn cô nhiều
Cháu tính thế này được không <span style=""color: #ff0000;"">chú</span> hocap: ( ;) )

Cháu mua xe<span style=""color: #ff9900;""> đứng tên cháu nhưng thật sự là tiền của bố cháu cho cháu mua,</span>bố cháu mạng thủy ,nên cháu tính chọn màu xám bạc cho hợp luôn cả bố và con,cháu biết màu đồng thì rất tốt nhưng lại kị mạng bố cháu( thổ khắc thủy),dù sao cũng tiền bố dành giụm mua cho nên cháu tính chọn màu xám bạc vừa hợp mệnh của cháu mạng kim và lại cũng hợp mạng bố cháu ,như vậy trung hòa được cả 2 ,cháu làm vậy được cô hocap nhỉ

<span style=""color: #ff0000;""> kg liên quan tiền cuả ai , chỉ theo chủ xe thôi . cháu làm cô buồn cươi quá . VD vay tien Bank mua xe phải mua theo màu ông hợp Phong thủy nhà banks hả .. :D </span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

SHTP nói:
duong_t20 nói:
Đó giờ vào mà ko chú ý Topic này hay quá. Nhìn lại bản thân thấy hình như đang dùng màu xe khắc với cả 2 vợ chồng. Em nhờ chị Hocap tư vấn giúp ạ:
Em tuổi thìn, 1976, Sa trung thổ.
Vợ em tuổi Mùi, 1979 hình như mạng hỏa.
Vợ em đang đứng tên xe ô tô có màu đen, kể cả con honda AB cũng màu đen, xe thì chỉ em lái. Thú thực từ lúc mua xe đến giờ việc làm ăn ko thuận lợi cho lắm, vợ cứ cằn nhằn đòi bán xe, tuy xe đi bình thường ko hư hỏng!
Vậy nếu đúng màu tốt cho cả 2 vc thì xe phải màu đỏ rồi phải không chị? nếu bây giờ em ko muốn đổi xe và vẫn chưa thể sơn đổi màu thì em làm thế nào ạh? mong được chị tư vấn!
Bác chọn màu sắc hợp với tuổi mình trang trí trong xe hoặc bọc lại bộ ghế, thảm trải sàn... là ok!
thanks SHTP , lâu lâu rảo qua trả lời giúp Hocap nhé

Hạng F
12/9/10
6.652
43.186
113
48
Bà Tó

Chỉ Hocap khỏe không ? lâu quá không thấy chị vào .

Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC

Chào chị Hocap, rất mừng là chị đã quay trở lại post này. Chị cho tôi hỏi thăm trường hợp của tôi. Tôi mạng Kim, theo bảng màu của chị ở trang 1 thì tốt nhất cho mạng Kim là mua xe màu vàng hoặc nâu nhưng 2 màu này hãng xe không có. Tốt nhì là màu hợp mạng là trắng, bạc hoặc xám mà mấy màu này tôi không thích lắm. Trong trường hợp tôi muốn mua màu đỏ (nghịch mạng) thì phải làm gì để hóa giải xung khắc, nhờ chị tư vấn giúp. Cám ơn chị nhiều.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

anhbocau nói:
Chỉ Hocap khỏe không ? lâu quá không thấy chị vào .
Lâu lâu vẫn nghía vào . nhưng ít cmt vì giọng lưỡi cùn lụt kg chém gió nổi . em khỏe không ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Jess2009 nói:
Chào chị Hocap, rất mừng là chị đã quay trở lại post này. Chị cho tôi hỏi thăm trường hợp của tôi. Tôi mạng Kim, theo bảng màu của chị ở trang 1 thì tốt nhất cho mạng Kim là mua xe màu vàng hoặc nâu nhưng 2 màu này hãng xe không có. Tốt nhì là màu hợp mạng là trắng, bạc hoặc xám mà mấy màu này tôi không thích lắm. Trong trường hợp tôi muốn mua màu đỏ (nghịch mạng) thì phải làm gì để hóa giải xung khắc, nhờ chị tư vấn giúp. Cám ơn chị nhiều.
Nếu màu đỏ là hỏa theo thuyết ngũ hành là tiêu kim , nếu mình vẫn muốn mua thì làm thế này:
thêm trang trí màu nâu thổ vào xe , gối ôm thảm trải , hình vuông , chữ nhật . , bọc nêm , tất cả theo tông màu nâu .mua 1 hô lô bình an hoặc tỳ hưu màu vàng treo xe (có bán rất nhiều ở tiệm PThuy ) . cách này coi như khắc hỏa và dưỡng kim nhưng nó chỉ khiến bác đi xe cảm thấy an tâm thôi .