Hạng B2
14/8/10
361
10
18
Chợ Gạo, Tiền Giang
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

em là Đại Lâm Mộc, vừa mua xe màu xanh da trời, mà thấy k thích màu ấy, mới chuyển sang màu xanh đọt chuối, thế thì màu xanh chuối tốt cho em hơn không vậy pác Hocap? còn nội thất xe em thì màu đen đỏ....

Tập Lái
8/10/12
20
1
0

hocap nói:
mình thấy vui khi topic này 4 năm vẫn nhận dc sư quan tâm của anh em . , cảm ơn bạn bach tuôc đã trả lời rất chuẩn xác . giờ mình lên đây nhờ cả nhà . các ban có nhu cau bh xe may nhà xưởng con người oto thì vui long dy cho mình duoi chữ ký . hoặc mail : . oto giam 20 % , xe may den 40 50 % .
xe em 2009, em muốn mua BH xe thì cách thức thế nào hả chị??

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

anduytg nói:
em là Đại Lâm Mộc, vừa mua xe màu xanh da trời, mà thấy k thích màu ấy, mới chuyển sang màu xanh đọt chuối, thế thì màu xanh chuối tốt cho em hơn không vậy pác Hocap? còn nội thất xe em thì màu đen đỏ....
cả 2 màu đều tốt, nhưng màu xanh da trời tốt hơn tí :)
nội thất đen thì cực tốt, nhưng đỏ thì xấu

Hạng B2
14/8/10
361
10
18
Chợ Gạo, Tiền Giang

Dạ cám ơn pác. Tại xe em Sport nên mới cho vào tí màu đỏ nó mạnh lên tí ạ với lại em cũng hơi bị xì tin 1 tí...hi. Có xe màu hợp mạng là zui rồi ạ. hy vọng nó sẽ mang lại cho em những điều tốt đẹp

btpaul nói:
anduytg nói:
cả 2 màu đều tốt, nhưng màu xanh da trời tốt hơn tí :)
nội thất đen thì cực tốt, nhưng đỏ thì xấu

Hạng B2
20/4/09
224
66
28

Kính Bác btpaul !
Bác cứu cháu em với !!! Sơn tàu màu gì bây giờ ? Mua cái gì bỏ trong tàu đánh cá ? Hầu qua mắt được Tùng Của . Phong thủy thì có đủ rồi ( Trên gió bao la - dưới là nước mênh mông ) . Tùng Của bây giờ làm dữ quá .
Bác giúp cháu em với nhé ! Bác vui lòng chuyển lời đến Bác Hổ Cáp , cứu ngư dân Việt Nam nhé .
@ SƠN TÀU MÀU GÌ ?
@ MUA CÁI GÌ ? ẾM CHO TÙNG CỦA KO NHÌN THẤY .
NGƯ DÂN VIỆT NAM RẤT BIẾT ƠN BÁC !!!

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

em nghĩ hầu hết các điễn đàn, đều có chủ trương không bàn đến chuyện chính trị bác Datda ạ.

http://www.otosaigon.com/...4i-Qui-OS-m463051.aspx

4/ Các bài viết không được vi phạm các quy định sau:

4.1- Lạm bàn các vấn đề liên quan tới chính sách, chính trị, tôn giáo hay những đề tài dễ gây hiềm khích hoặc có tính thô tục, khiêu dâm, bạo lực, mê tín dị đoan có thể gây ảnh hưởng xấu tới thuần phong mỹ tục.
4.2- Kỳ thị chủng tộc, tôn giáo, giới tính, nơi cư ngụ, tuổi tác.
4.3- Ảnh hưởng xấu đối với văn hoá xã hội: xuyên tạc lịch sử, xúc phạm uy tín các tổ chức đoàn thể, tung tin đồn nhảm, lừa đảo…
4.4- Ảnh hưởng đến đời tư của công dân, ảnh hưởng đến an ninh, danh dự của cá nhân như vu khống, xúc phạm nhân phẩm…
4.5- Ảnh hưởng đến tự do tín ngưỡng, tôn giáo…

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Mod ơi
Lâu lâu bác Đất đá lại quang vài cục đất lên topic này .. nhờ xóa dùm bài của bác ấy cho topic chỉ hỏi và tư vấn thôi ạ

Nhưng bác quăng đất đá nhiều quá mình xin nói :
Vận mệnh của người không thể đem so với vận nước , sinh mệnh của cả quốc gia dược . Mỗi tế bào tốt sẽ có cơ thể tốt . Nhưng cả cơ thể 50 60 kg ấy chịu chỉ huy bởi bộ óc khoảng 500 gr .. thôi .. đấy .., nếu đầu não bị lỗi thì cả cơ thể cũng đi tong .. cho dù body và từng tế bào có tốt đến đâu .
Nhật Bản có xem Phong thùy tử vi không ... cũng kg tránh nổi động đất và sóng thần thảm họa .
Cha ông ta có Phong thủy không có mà vẫn chịu 1000 năm đô hộ Tàu đấy thôi , bác ạ ,ở đời biết địch biết ta trăm trận trăm thắng bác ạ .. Tùy cơ Ứng biến luôn là kim chỉ nam cho mọi hành động .

Nếu bác cảm thấy không vui thì đừng vào đây còm linh tinh nữa nhá , cứ ra hội xe của bác hay chuyện ngoài lề mà lập cái topic anti Phong Thủy màu xe nhé .

Câu hỏi của bác vớ vẩn và không phù hợp với topic này .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Bạch tuộc paul ơi , không cần phải tức , topic của chị em mình tồn tại 4 năm và hơn 300.000 lượt người xem , chỉ có một vài người như bác đất đá ấy quăng đá , quăng gạch kệ đi em . mọi người hỏi em cứ trả lời cho chị nhé .
Mấy bữa nay lo chạy doanh thu bảo hiểm xe cộ mờ mắt , chẳng có thời gian xem xét lên os . Ghé vào trang này thấy bực mình ghê , sân chơi chung , chúng ta đang làm không hề có lương .. nhỉ , mỗi người gom góp xây cho os một tý chưa xong lại có người muốn thể hiện . Mệt !

Cảm ơn Mod .

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net

Các bác giúp em cái. Em sinh năm 83 thì hợp nhất với màu gì???

Em thích màu đen và trắng ạ.

Hạng B2
14/8/10
361
10
18
Chợ Gạo, Tiền Giang

Em xin giúp 1 tay nhá! Chị Hocap và anh BTpaul cho em phụ nhe!hihi
Pác sinh 1983 là Quý Hợi mạng Đại Hải Thủy ( Nước ở biển lớn). Theo như mạng của pác thì màu KIM sẽ tốt nhất cho pác như màu: Trắng và màu Xám nhạt. Màu theo mạng của pác cũng tốt nữa, như màu: Xanh da trời, Xanh nước biển và màu Đen.
Hai màu pác thích đều rất tốt cho pác, Chúc mừng ạ!
Ps: Nếu pác sinh vào mùa Thu Đông thì cuộc đời sung sướng ít ai sánh bằng nhá pác!hihi.:D
nkhuynh nói:
Các bác giúp em cái. Em sinh năm 83 thì hợp nhất với màu gì???

Em thích màu đen và trắng ạ.