Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Nhiều bạn mail hỏi về Phong thùy và nhờ xem nhưng thú thật xem Pthuy chưa bao giờ là xem trên giấy dc cả . nên các bạn lưu ý
Nhưng theo nguyên lý
Tả Long hữu hổ .. Như thế toàn bộ bên trái nhà đứng từ trong nhà nhìn ra là nơi dặt vệ sinh , nước Thải .
Bên Phải là nơi đặt\t những gì lên quan đến cầu tài , chiêu tài như bể cá . Hoàng Thần tài .
Trực khí , khí xấu đi dường thẳng
Khí tốt sẽ đi vòng .
Nhà thoáng sáng nhưng kg dược quá sáng , phòng ngủ không dược quá tối quá ẩm . Rác không nên để trước nhà mà để sau nhà.
Sơ lược như thế có gì mình sẽ mở topic sau
còn hướng nhà , ngày tốt thì mời các bạn xem : huyenbi.net hoặc xemtuong.net

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

Ủng hộ chị Hocap với nhé các bạn . Bảo hiểm oto xe máy onlines đây :
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=5356170&mpage=17#6136103
Thấy có đến hơn 400.000 lượt người xem , Như vậy thông tin của mình cũng khá hữu ích ( ít ra là mặt yên tâm là xe mình hợp hoặc không xung với mình ) .
thanks

Tập Lái
17/12/12
2
0
0

Chào chị Hocap và cả nhà!! Em vừa mới tham gia diễn đàn! Và thật sự là em đang đau đầu về cái vụ chọn màu xe ạ. Vợ chồng em cách đây vài ngày đã đi xem và đặt cọc một chiếc xe màu Xám ghi, nội thất da đen. Nói chung thì mọi việc đều ổn thỏa nếu em không vô tình đọc được một bài viết về việc chọn màu cho hợp tuổi, hợp mạng.
Vợ chồng em đều mạng Hỏa - Thiên Thượng Hỏa, nhóc con của em là mạng Thổ - Ốc Thượng Thổ - Đinh mùi 2007. Em cũng hơi lo lắng vì trên nhiều trang họ ghi là màu xám là thuộc Thủy, lại có trang ghi là thuộc Kim, mà thuộc Thủy hay Kim gì thì cũng không tốt (và có thể khắc) với mạng của bọn em nữa..hichichic. không biết thông tin trên có chính xác không ạ, em không rành về mấy vụ này lắm. Em chỉ nghĩ đơn giản là mua xe làm phương tiện cho gia đình nên thấy băn khoăn quá. Rất mong chị Hocap và cả nhà tư vấn dùm em một chút vì nếu không thể chọn lại màu khác thì nhờ chị chỉ dùm em cách gì cho đỡ khắc và đi lại an toàn cho gia đình em với!!! Em rất thành thật cảm ơn!! (mà cũng chỉ có 3 màu để chọn lựa thôi: trắng, xám bạc, đen và xám ghi )
Cảm ơn rất nhiều!!

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

Trắng & Xám là Kim, vc bác Hoả khắc Kim, đâu đến nỗi nào đâu bác.
Đen là Thủy, Thuỷ khắc Hoả nên nội thất đen không tốt. Đi xe nên có nhóc trên xe để có Thổ khắc Thủy.
Vấn đề là bác có tin phong thủy hay không?
Mua thêm đồ vật có màu Thổ và màu Mộc trang trí trong xe đi bác.

Tập Lái
17/12/12
2
0
0

btpaul nói:
Trắng & Xám là Kim, vc bác Hoả khắc Kim, đâu đến nỗi nào đâu bác.
Đen là Thủy, Thuỷ khắc Hoả nên nội thất đen không tốt. Đi xe nên có nhóc trên xe để có Thổ khắc Thủy.
Vấn đề là bác có tin phong thủy hay không?
Mua thêm đồ vật có màu Thổ và màu Mộc trang trí trong xe đi bác.

Rất cảm ơn thông tin của bác, tin và phòng tránh thì vẫn tốt hơn bác btpaul !!...để trong lòng an tâm cứ thế mà chạy thôi!! bác cho em xin thông tin chi tiết hơn chút được không ạ, mấy việc này em chuối lắm...!

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

tri_kun nói:
Chào chị Hocap và cả nhà!! Em vừa mới tham gia diễn đàn! Và thật sự là em đang đau đầu về cái vụ chọn màu xe ạ. Vợ chồng em cách đây vài ngày đã đi xem và đặt cọc một chiếc xe màu Xám ghi, nội thất da đen. Nói chung thì mọi việc đều ổn thỏa nếu em không vô tình đọc được một bài viết về việc chọn màu cho hợp tuổi, hợp mạng.
Vợ chồng em đều mạng Hỏa - Thiên Thượng Hỏa, nhóc con của em là mạng Thổ - Ốc Thượng Thổ - Đinh mùi 2007. Em cũng hơi lo lắng vì trên nhiều trang họ ghi là màu xám là thuộc Thủy, lại có trang ghi là thuộc Kim, mà thuộc Thủy hay Kim gì thì cũng không tốt (và có thể khắc) với mạng của bọn em nữa..hichichic. không biết thông tin trên có chính xác không ạ, em không rành về mấy vụ này lắm. Em chỉ nghĩ đơn giản là mua xe làm phương tiện cho gia đình nên thấy băn khoăn quá. Rất mong chị Hocap và cả nhà tư vấn dùm em một chút vì nếu không thể chọn lại màu khác thì nhờ chị chỉ dùm em cách gì cho đỡ khắc và đi lại an toàn cho gia đình em với!!! Em rất thành thật cảm ơn!! (mà cũng chỉ có 3 màu để chọn lựa thôi: trắng, xám bạc, đen và xám ghi )
Cảm ơn rất nhiều!!

Thứ nhất là về Ngũ hành : hai vợ chồng đều Hỏa vượng , sinh con thổ Ốc Thượng thổ , bố mẹ làm bệ cho con cái .. sinh ra con đúng mạng . tốt sẽ làm ăn lên.
Về Màu xe : Nên đi màu đỏ cho tốt cả nhà , nhưng nhiều đỏ quá thì cũng nóng . Nếu mua xe màu đỏ thì nhắn chị. sau đó đi màu xanh lá cây .
Xám màu kim , hỏa tiêu kim mà hai hỏa tiêu kim lại có thổ( con) sinh kim nên cân bằng . Riêng Thiên thượng hỏa nung chảy 1 kim , Hỏa kia chiếu vào làm lấp lánh thêm . Không sao nếu đi xe xám .
Về ngũ hành kg nên cứng nhắc quá , Lưỡng Thủy thủy phá , lưỡng hỏa hỏa diệt nhưng hai hỏa Thiên thượng thì kg diệt nhau chỉ làm nóng nảy quá mà thôi .
Về nhà : nên trang trí màu xanh theo mộc . sau đó có nhấn tý Thủy xanh dương .. chỉ trong phòng khách và phòng bếp mới có thể nhấn Hỏa ( đo cam , Nâu ) vào để cân bằng .

Last edited by a moderator:
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM

Điếc thì không sợ súng, cứ quên nó đi là bình an vô sự chứ suy nghĩ nhiều không bệnh nọ cũng tật kia. Đảm bảo các bác đang cực khỏe như uống cả két trả bài cả đêm nhưng cứ đến bệnh viện khám coi, có khi bác sỹ phán cả đống bệnh. Về nhà lo lắng suy nghĩ nhiều có khi phát đống bệnh thật. Cái này coi cho biết chứ nếu áp dụng em bảo đảm 50% các bác có xe sẽ phải bán hoặc sơn lại :cool:

Hạng B2
14/11/12
106
19
18
42

Xin các cụ. Màu mè phong thuỷ gì. Màu gì mình thích tức là hợp. Các nguyên thủ quốc gia toàn đi xe màu đen mà vẫn làm nguyên thủ dài dài, nhà to cửa rộng, các cụ chiếu phong thuỷ cái kiểu gì?