Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
Sáng nay rảnh rỗi mà ế ghê cơ , không bác nào hỏi hết ...

Thực lòng em muốn chị tư vấn cho em nhiều nhiều lắm..nhưng thú thực là trình văn của em kém lắm. Chỉ sợ lúc post lên mngười lại cười lên thôi.Giờ biết chị hay uống Cafe ở đâu rồi nên thể nào cũng có lúc em làm phiền Chị, không biết có đc ko ạ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

mucachai nói:
hocap nói:
Sáng nay rảnh rỗi mà ế ghê cơ , không bác nào hỏi hết ...

Thực lòng em muốn chị tư vấn cho em nhiều nhiều lắm..nhưng thú thực là trình văn của em kém lắm. Chỉ sợ lúc post lên mngười lại cười lên thôi.Giờ biết chị hay uống Cafe ở đâu rồi nên thể nào cũng có lúc em làm phiền Chị, không biết có đc ko ạ?

sao đâu mucachai , cứ hỏi hocap tư vấn trong khả năng của mình mà . có thời gian thì alô uống càphê nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/6/09
64
0
0
35
vĩnh long-viet nam

hocap nói:
@ quang 922003 : Gia chủ mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).
Mạng mộc : Thuỷ sinh mộc ,Như vậy có thê trang trí xe bằng màu đen của thuỷ cũng đụơc cháu ạ ( bọc ghê 1da đen ,treo vật trang trí có hình dáng kỹ hà
những vật có hình dạng uốn luợn mềm mại là đuợc mà .
Xem tư vấn màu sắc cho vui là chính mà Quang . Đi xe màu sinh nhập mà không lao động luời uời suốt ngày thì cũng ngèo lắm
cháu cảm ơn cô nhìu lắm lắm ạ.
dạ cháu thấy cô nói đúng.nhưng bói toán cháu ko tin,nhưng mà chuyên phong thuỷ thì cháu tin lắm ạ.vì cháu đưôc biết nó là 1 môn khoa học[8|].
.còn chuyện lười lao động thì nghèo cháu đồng ý với cô 2 tay+2 chân [&:].chỉ trừ khi nhà bác nào có trồng cây Đa cổ thụ thôi
,chứ cháu phận dân đen,ko làm thì chắc chết đói chứ đừng nói nhờ cô tư vấn màu xe.(^^ nhưng thú thật với cô là cháu hiện nay chỉ đang đi học thôi, kiếm việc làm thêm chổ cháu bi h khó quá nên hiên cũng đang ăn ơ không lông bông đi phá).
xin lỗi cô nếu thấy văn chương của cháu dốt quá.[8D][8D]
1 lần nữa cháu cảm ơn sự tư vấn của cô ạ.

Hạng B2
27/2/08
293
203
43
46
Đà Nẵng
vnexpress.net

hocap nói:
vechai_vechai nói:
Bác tư vấn giúp em tí: em mạng Thổ, bà xã mạng Kim. Xe đang đi màu ghi bạc đứng tên Công ty của em. Như vậy thì như thế nào? Nếu ko hợp thì nên bỏ cái gì vào xe để trung hòa?
Cám ơn bác nhé

Bác ơi , theo quan điểm suy luận của em thì bác làm đuợc bao nhiêu bà xã sẽ nắm giữ và điều hành hết . Vì bác la thổ sinh kim.. bà xã sẽ là nguời thụ huởng ( nếu đúng bác phải trả lời đúng nhé ) hi hi .. bà xã bác suớng thật . Bác cứ để yên như thế đi .. Của chồng công vợ mà . Bà xả sẽ giữ gìn và làm tăng trưởng khối TS của bác lên . Nhưng màu bạc với riêng bác là màu trung bình không tớt không xấu . ( nhưng đối với một số nguời lại là tốt thứ 2 đấy .. tùy quan niệm thôi . bác chơi thì dán 2 tem lửa hai bên hông xe thì ok ngay . nếu bác thấy chơi quá thì dể những VẬT tăng tính thổ trong xe như bình đất trang trí lọ nuớc hoa , hộp khăn giấy hình vuông .. ( thaoarch tư vấn cho em )
Xong em luôn, bà xã hưởng hết
. Bác nói làm em ngẫm lại thấy đúng ghê. May mà chỉ có bà xã hưởng thôi bác nhỉ, chẳng có dượng hưởng. Em vẫn còn hên, hehehe
Bác còn chiêu nào để em trung hòa tí dzụ này ko bác, để em còn xen xén chút xyzabc nữa bác :D:D:D:D

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cỏ ba lá nói:
hổ cáp đi đâu là rộn ràng đó \
Chẳng biết màu sắc ngũ hành sao chứ ..xe màu đen hợp với hocap hơn .

Nữa , Bữa truớc thì bác xuân rủ : Hocap nhậu xong khoảng 10 g .. tôi với bác đua xuống SG luôn . tức muốn chết , bác ấy có tài xế riêng ,còn phận em đang phải ôm xe chạy mà bác , bác bảo em chạy đêm chạy hôm như thế ... là thế nào !
Bữa nay thú thật cũng thích xe đen nhưng chọn màu xám vừa hợp phong thuỷ vừa nữ tính thì bác lại phán cho 1 câu Màu đen hợp hơn .

Có phải mua thêm kính police, cạo trọc đầu và đi giầy bot không các bác nhỉ ..

Hạng B1
12/11/08
55
1
0

Hocap sư tỉ ơi , tại sao có người nói mạng Thổ đi được xe màu đen , nhưng em thì chẳng dám nữa ! Hai đời xe màu đen ngày trước luôn đem lại cho em toàn xúi quẩy đến nỗi ám ảnh luôn ? Có đúng như vậy không sư tỉ ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Goldenfarm nói:
Hocap sư tỉ ơi , tại sao có người nói mạng Thổ đi được xe màu đen , nhưng em thì chẳng dám nữa ! Hai đời xe màu đen ngày trước luôn đem lại cho em toàn xúi quẩy đến nỗi ám ảnh luôn ? Có đúng như vậy không sư tỉ ?

Thế thì đừng chọn màu đen nữa , Vì tiếp tục chọn màu đen trong ý thức của em ám thị là màu đen là xui .. nên không hay .
Nhưng theo đúng ngũ hành thì mạng Thổ đi xe màu đen thuộc hành Thuỷ , nhưng thổ khắc thủy nhưng là khắc nhập ( ở thế khắc chứ không phải bị khắc nên không sao , theo suy diễn của hocap còn tốt hơn là Sinh xuất của mạnh thổ là màu bạc nữa .
NHưng tốt nhất nếu có lựac chọn khác em nên chọn màu xám bạc ( nếu không thích các màu của hành Thổ ) . Thay đổi màu xem sao .

Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

Goldenfarm nói:

Nếu Golden farm là nử thì di xe màu đỏ là hay.vi hoả sinh thổ.

Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

hocap nói:
Goldenfarm nói:

Thế thì đừng chọn màu đen nữa , Vì tiếp tục chọn màu đen trong ý thức của em ám thị là màu đen là xui .. nên không hay .
Nhưng theo đúng ngũ hành thì mạng Thổ đi xe màu đen thuộc hành Thuỷ , nhưng thổ khắc thủy nhưng là khắc nhập ( ở thế khắc chứ không phải bị khắc nên không sao , theo suy diễn của hocap còn tốt hơn là Sinh xuất của mạnh thổ là màu bạc nữa .
NHưng tốt nhất nếu có lựac chọn khác em nên chọn màu xám bạc ( nếu không thích các màu của hành Thổ ) . Thay đổi màu xem sao .

Màu trắng,xám ,bạc và vàng ươm là hành kim.mà kim lại sinh thuỷ.theo ngu ý của tiểu đệ kg nên!!!

Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

Để dễ nhớ chúng ta hãy đọc ngũ hành tương sinh theo thứ tự Thuỷ Mộc Hoả Thổ Kim với cách lý luận sau;Nước (Thuỷ) giúp cho cây cối (mộc) xanh tươi.Cây(Mộc) tạo ra lửa(Hoả) và khi cháy hết sẽ thành tro hoặc đất(Thổ).Trong đất (Thổ) hình thành nên mỏ quặng kim loại(Kim) mà khi bị nung chảy thành dạng lỏng như nước(Thỷu).Ta gọi vắn tắc là Thuỷ sinh mộc,Mộc sinh Hoả,Hoả sinh Thổ,Thổ sinh kim,Kim sinh Thuỷ.Và nhớ Ngũ hành tương khắc theo thứ tự Thuỷ Hoả Kim Mộc Thổ: Thuỷ khắc Hoả(nước dập tắt lửa),nhưng thuỷ lại bị Thổ thẩm hút và đến lượt Thổ bị mộ hút kiệt năng lượng nhưng mộc bị các khí cụ Kim tiêu diệt.(Thuỷ khắc Hoả,Hoả khắc Kim,Kim khắc Mộc,Mộc khắc Thổ,Thổ khắc Thuỷ.)
Màu xanh lục tượng trưng cho mộc
Đỏ Hoả
Vàng,cam,nâu Thổ
Trắng,xám,bạc,vàng ươm kim
Xanh dương,đen Thuỷ