Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Gia chủ mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa khắc Kim).

Trong bảng màu kim là màu xám bạc và màu trắng mà bác .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Chán bỏ xừ , vừa bị vặt tai trụi lũi em cam của mình ..Đi đứt 15 trđ .. mà phải chờ đợi 3,4 ngày nữa .. vụ này phong thuỷ cũng bó tay .. , đi xe màu đỏ màu vàng rực rỡ càng mau thấy .. càng dễ vặt .
Có vụ nào Phong thuỷ mà đạo chích nhìn thấy sợ không .. hay em chụp ảnh police dán vào guơng chiếu hậu nhé

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113

hocap nói:
Chán bỏ xừ , vừa bị vặt tai trụi lũi em cam của mình ..Đi đứt 15 trđ .. mà phải chờ đợi 3,4 ngày nữa .. vụ này phong thuỷ cũng bó tay .. , đi xe màu đỏ màu vàng rực rỡ càng mau thấy .. càng dễ vặt .
Có vụ nào Phong thuỷ mà đạo chích nhìn thấy sợ không .. hay em chụp ảnh police dán vào guơng chiếu hậu nhé

Chia buồn nhá (2nd)!

Có vụ Liberty khắc dấu vào kính, thấy cũng hay, sao bác không tham gia?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Cảm ơn bác viktor , mua trọn gói mấy cái xe của gia đình của cô em rất thân làm ở Bảo Minh . Mà cũng chẵng có lý do gì để chuyển đi khi họ làm quá tốt . Mình định xe mới sẽ mua liberty bác ạ . Ngày truớc mất cốp xe máy dữ quá nên hãng SX thêm khoá cốp xe.
Nếu bây giờ ình hình đạo chích như VN như thế này .. xe có gí trị cao thì sản xuất có khoá guơng thì hay quá .. !
.

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113

viktor nói:
hocap nói:

Chia buồn nhá (2nd)!

Có vụ Liberty khắc dấu vào kính, thấy cũng hay, sao bác không tham gia?

Làm free, cho tất cả mọi người!

Em cũng mua BM, nhưng nhờ Liberty khắc kính!

Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50

Nếu bàn về phong thuỷ cho xe theo tiểu đệ màu sắc thôi chưa đủ mà còn có vấn đề thứ hai về số cũng rất quan trọng.bạn có thể tính được số hên của bạn căn cứ vào năm sinh âm lịch.nhưng bạn cần kiểm tra xem bạn sinh trước hay sau năm âm lịch.thường thì nếu bạn sinh sau ngày giữa tháng 2 thì kg cần phài điểu chỉnh gìbo73i vì năm sinh của bạn trùng vơi năm dương lịch.chỉ có những người sinh trước ngày giữa tháng hai mới cần kiểm tra khi nào năm âm lịch bắt đầu trong năm sinh của bạn.Mà muốn biết số hên cũa bạn thì bạn phải biết tính ra quái số của bạn
cách tính quái số
1.Cộng hai số cuối của năm sinh âm lịch.Nếu tổng có hai chữ số thì công tiếphai chữ số đó
2a. Nữ cộng thêm 5 vào tổng vào tổng số.kết quả là quái số-số may mắn của bạn.nếu nữ sinh sau năm 2000 thì cộng thêm 6
vd: sinh năm 1959
5+9=14
1+4=5
5+5=10
1+0=1 vậy quái số bạn nữ này là 1
2b.nam lấy 10 trừ đi tổng số .nếu sinh sau năm 2000 lấy 9 trừ đi tổng.
Nên nhớ là năm sinh âm lịch
VN nam 1938 âm lịch
3+8=11
1+1=2
10-2=8 Quái số bạn nam này là 8
Khi bạn đã có quái số tì bạn sẽ xác nhận đươc số hên và số kg tốt cho bạn.bởi số từ 1-9 chia làm 2 nhóm:
nhóm đông 1,3,4,9
Nhóm tây 2,5,6,7,8
Cùng nhóm là số hên ,khác nhóm là số kg may mắn của bạn
Nhưng điếu quan trọng nhất là mối quan hệ của bạn với nơi cấp biển số xe cho bạn để bạn chọn đươc số hên của bạn hay kg!!! Hên xui!!!(chỉ để tham khảo cho vui.lỡ có biển số kg may mắn thì đừng đổi xe nghe bạn.vì đổi xe hoài chắc chắn bạn sẽ bị viêm túi.....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Nói về mầu xe thì mình còn chọn được ...
Nói về biển số thì .... bótay.com trừ khi là ....xxx cỡ bự bự . :(
Vậy thì làm sao đây ???

Cổ nhân vốn có câu : "Đức Năng Thắng Số"
Bác nào có chút ít kinh nghiệm trải qua ắt thấy được cái sâu sa trong đó.

Lạm bàn vài câu !

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

haichien nói:
Nói về mầu xe thì mình còn chọn được ...
Nói về biển số thì .... bótay.com trừ khi là ....xxx cỡ bự bự . :(
Vậy thì làm sao đây ???

Cổ nhân vốn có câu : "Đức Năng Thắng Số"
Bác nào có chút ít kinh nghiệm trải qua ắt thấy được cái sâu sa trong đó.

Lạm bàn vài câu !
3 chuyện lớn trog cụoc đời là Tậu xe (Trâu), lấy vợ , và làm nhà . .. bác thấy là tậu xe là quan trọng số 1 kg?
hocap làm theo kiểu có thờ có thiêng có kiêng có lành bác ạ .Các bác trên os đã cảnh báo chứ nhưng vẫn mất bò mới lo làm chuồng..
Có thể Tâm dạo này động quá chăng . Không phải mà dạo này đạo chích dày đặc quá . Chuyện này không có khuyên bảo vệ thì phong thuỷ kiều gì cũng thế .. ( hi hi )
Xóm nhà ba mẹ hocap bình an lắm XE của mọi nguời ban ngày để trong hẻm hồi giờ có sao đâu ..vậy mà khoang 2 tháng nay có 11 vụ trộm guơng ,( Ông ngoại đi báo CA và đuợc nghe thông tin như thế .
Cẩn tắc vô áy náy , chính bản thân mình hớ hênh tạo sơ hở cho đạo chích

A1
14/12/03
2.555
4.305
113

@ All:
Ngoại trừ một số bác muốn hỏi thật tình, còn lại em thấy spam nhiều quá làm loãng chủ đề bài viết.
Thậm chí có bác còn trả lời qua lại trực tiếp như PM Messenger. Mong các bác khắc phục.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Air Bag nói:
@ All:
Ngoại trừ một số bác muốn hỏi thật tình, còn lại em thấy spam nhiều quá làm loãng chủ đề bài viết.
Thậm chí có bác còn trả lời qua lại trực tiếp như PM Messenger. Mong các bác khắc phục.

Cảm ơn bác đã nhắc nhở , ngoài tư vấn thì cụng tranh thủ tám chín ..nhừ .Tư vấn cũng cho vui bác ạ . Mua xe đã khó , mua đuợc xe mua xe hợp mạng thì lại cực kỳ ít . Cũng là nuôi duỡng uớc mơ thôi .

Last edited by a moderator: