Hạng D
22/6/08
1.028
803
113
chính xác bác à! nếu bác muốn đứng tên thì chọn màu Vàng, Nâu
Bác cho em hỏi 2VC em đều sinh tháng 10/1978 là mạng Hỏa hết nhưng đi xe màu đen thì có được không bác nếu không được bác có cách nào giúp em khắc chế màu xe không bác!? Em cám ơn bác nhiều.

Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
Chào các anh chị trên diễn đàn
các anh chị cho em hỏi em sinh năm 1987, chồng em sinh năm 1983 vợ chồng em muốn mua ô tô, chồng em đứng tên thì chọn màu gì hợp ạ?
cảm ơn các anh chị nhiều.

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Các bác cho hỏi nam giới sinh 1980 canh thân thì màu xe gì là hợp hoặc ít nhất là không kỵ. Màu xám hoặc nâu, đồng có kỵ không bác ?Xin cảm ơn

Người sinh 1980, Canh Thân, có Ngũ hành năm sinh là Thạch Lựu Mộc, Mệnh Cung của Nam :Cung KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 2, sao Nhị Hắc

Hop màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ)

Hop màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp

màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Kỵ: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ)

Không nên dùng:màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)

• Like
Reactions: realtrade
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Chào các anh chị trên diễn đàn
các anh chị cho em hỏi em sinh năm 1987, chồng em sinh năm 1983 vợ chồng em muốn mua ô tô, chồng em đứng tên thì chọn màu gì hợp ạ?
cảm ơn các anh chị nhiều.
vợ chồng bác sinh tháng mấy?

• Like
Reactions: Angel Eyes
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Bác cho em hỏi 2VC em đều sinh tháng 10/1978 là mạng Hỏa hết nhưng đi xe màu đen thì có được không bác nếu không được bác có cách nào giúp em khắc chế màu xe không bác!? Em cám ơn bác nhiều.

Bác tuổi Mậu Ngọ, có Ngũ hành năm sinh là Thiên Thượng Hoả, Mệnh cung CHẤN, hành MỘC, hướng Đông, quái số 3, sao Tam Bích, Đông tứ mệnh

Hợp màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Sinh (Thuỷ sinh Mộc)

Hợp màu Xanh lá cây để được Tương Hợp Hợp

màu Vàng, màu Nâu để được Tương Khắc ( Mộc chế ngự được Thổ)

Kỵ: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị khắc (Kim khắc Mộc)

Không nên dùng: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (MỘC sinh HOẢ)

Hạng D
22/6/08
1.028
803
113
Bác tuổi Mậu Ngọ, có Ngũ hành năm sinh là Thiên Thượng Hoả, Mệnh cung CHẤN, hành MỘC, hướng Đông, quái số 3, sao Tam Bích, Đông tứ mệnh

Hợp màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Sinh (Thuỷ sinh Mộc)

Hợp màu Xanh lá cây để được Tương Hợp Hợp

màu Vàng, màu Nâu để được Tương Khắc ( Mộc chế ngự được Thổ)

Kỵ: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị khắc (Kim khắc Mộc)

Không nên dùng: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (MỘC sinh HOẢ)
Em cảm ơn bác nhiều, nhờ bác mà em được khai sáng cung mệnh mình. Vậy mà trước giờ em cứ tưởng mạng em không hợp với màu đen chứ.

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
dạ em sinh tháng 7/1987 (âm lịch) còn chồng em sinh tháng 5/1983( âm lịch ạ)

Đây là trường hợp cả 2 vợ chông đều có mạng cung :Thổ

1/Người sinh 1987, Đinh Mão, có Ngũ hành năm sinh là Lư Trung Hoả, nhưng Mệnh Cung của Nữ:

cung KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 2, sao Nhị Hắc, Tây tứ mệnh

màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh Kim)

2/Người sinh 1983, Quý Hợi, có Ngũ hành năm sinh là Đại Hải Thuỷ, nhưng Mệnh Cung của Nam
Cung CẤN, hành THỔ, hướng Đông Bắc, quái số 8, sao Bát Bạch, Tây tứ mệnh

màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Angel Eyes
Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
1/Người sinh 1987, Đinh Mão, có Ngũ hành năm sinh là Lư Trung Hoả, nhưng Mệnh Cung của Nữ:

KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 2, sao Nhị Hắc, Tây tứ mệnh

màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh Kim)

2/Người sinh 1983, Quý Hợi, có Ngũ hành năm sinh là Đại Hải Thuỷ, nhưng Mệnh Cung của Nam
Cung CẤN, hành THỔ, hướng Đông Bắc, quái số 8, sao Bát Bạch, Tây tứ mệnh

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)
cảm ơn chị nhiều!