Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
Chị chọn được xe Cruze chưa?
cảm ơn chị nhiều!
vợ chồng em đang định lấy Cruze ls. đang phân vân màu đen và màu vàng cát ạ.
(em thích màu trắng hơn nhưng hình như không hợp)

Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
Đây là trường hợp cả 2 vợ chông đều có mạng cung :Thổ

1/Người sinh 1987, Đinh Mão, có Ngũ hành năm sinh là Lư Trung Hoả, nhưng Mệnh Cung của Nữ:

cung KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 2, sao Nhị Hắc, Tây tứ mệnh

Hop màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ)

Hop màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp

màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Kỵ: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh Kim)

2/Người sinh 1983, Quý Hợi, có Ngũ hành năm sinh là Đại Hải Thuỷ, nhưng Mệnh Cung của Nam
Cung CẤN, hành THỔ, hướng Đông Bắc, quái số 8, sao Bát Bạch, Tây tứ mệnh

Hop màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ)

Hop màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp

màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Kỵ: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)
vậy là nếu chọn được màu sẻ hợp hoặc khắc với că 2 vợ chồng hả chị?

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
vậy là nếu chọn được màu sẻ hợp hoặc khắc với că 2 vợ chồng hả chị?

chính xác chị à! vợ chồng chị chọn đỏ, vàng, nâu đều hợp! chị mua xe mới , đừng nên mua xe cũ xài rồi!

• Like
Reactions: Angel Eyes
Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
chính xác chị à! vợ chồng chị chọn đỏ, vàng, nâu đều hợp! chị mua xe mới , đừng nên mua xe cũ xài rồi!
dạ cảm ơn chị ạ!
chị cho hỏi thêm mình có được áp dụng cung mệnh ngũ hành này vào các vật dụng nội thất , màu sơn...v..v.. trong nhà không chị?
em muốn nghiên cứu thêm về phong thủy chị có thể chỉ giúp em các loại sách cần đọc và ở nhà sách nào bán được không?
cảm ơn chị nhiều ạ!

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
áp dụng ngũ hành là chuẩn luôn bạn à! mình xem theo sách ở nhà in trước 1975

Xem cung mạng cung sinh thì xem được hướng luôn! hướng của vợ chồng bạn là Tây Tứ Mệnh: hợp Tây, Tây Nam, Tây Bắc, đông bắc !

Ngoài ra còn xem tuổi nào họp để sinh con , kết hôn....

Phong Thuỷ bây giờ phải kết hợp khoa học, bài trừ mê tín nhảm nhỉ... và bạn phải luôn nhớ câu Khổng Tử : Tâm còn chưa thiện , phong thuỷ vô ích!

• Like
Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
áp dụng ngũ hành là chuẩn luôn bạn à! mình xem theo sách ở nhà in trước 1975

Xem cung mạng cung sinh thì xem được hướng luôn! hướng của vợ chồng bạn là Tây Tứ Mệnh: hợp Tây, Tây Nam, Tây Bắc, đông bắc !

Ngoài ra còn xem tuổi nào họp để sinh con , kết hôn....

Phong Thuỷ bây giờ phải kết hợp khoa học, bài trừ mê tín nhảm nhỉ... và bạn phải luôn nhớ câu Khổng Tử : Tâm còn chưa thiện , phong thuỷ vô ích!
dạ cảm ơn chị nhiều ạ.
sách trước 1975 chắc hiếm lắm, giờ tìm chắc không có,
em nhờ chị xem giúp em cung mệnh của 2 con trai em:
1: sinh tháng 6 /2014( âm lịch)
2:dự sinh tháng 5/ 2015 (âm lịch)
cám ơn chị!

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
dạ cảm ơn chị nhiều ạ.
sách trước 1975 chắc hiếm lắm, giờ tìm chắc không có,
em nhờ chị xem giúp em cung mệnh của 2 con trai em:
1: sinh tháng 6 /2014( âm lịch)
2:dự sinh tháng 5/ 2015 (âm lịch)
cám ơn chị!

Sinh liên tiếp 2 năm liền thì sức khoẻ bị ảnh hưởng, phải bồi dưỡng nhiều mới tốt.

2 con trai sn 2014-2015 cung mạng là cung Tốn & Chấn : tất cả đều hành Mộc , khắc 2 anh chị :Thổ!
Tức là anh chị làm ra tiền bao nhiêu thì con anh chị sẽ hút hết ! coi như anh chị phải đầu tư cho bé rất nhiều!
Xét về lâu dài bé phải đi xa tự lập , du hoc mới tốt.

Nhưng đã là con mình thì đầu tư bao nhiêu cũng ko tiếc chị à! con cái là duyên nợ của ông Trời ban tặng, miễn sao bé có sức khoẻ tốt là mừng rồi .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
Sinh liên tiếp 2 năm liền thì sức khoẻ bị ảnh hưởng, phải bồi dưỡng nhiều mới tốt.

2 con trai sn 2014-2015 cung mạng là cung Tốn & Chấn : tất cả đều hành Mộc , khắc 2 anh chị :Thổ!
Tức là anh chị làm ra tiền bao nhiêu thì con anh chị sẽ hút hết ! coi như anh chị phải đầu tư cho bé rất nhiều!
Xét về lâu dài bé phải đi xa tự lập , du hoc mới tốt.

Nhưng đã là con mình thì đầu tư bao nhiêu cũng ko tiếc chị à! con cái là duyên nợ của ông Trời ban tặng, miễn sao bé có sức khoẻ tốt là mừng rồi .
dạ cảm ơn chị nhiều!

Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37
Tháng 8 vẫn là trong Kỷ Dậu nhé bác! bác tuoi Dậu cung Sinh là Thổ nhưng Cung Phi là Mộc ! xem màu xe, xem hướng nhà, xem tuổi thì phải xem Cung Phi ! xem Cung Sinh là sai lầm nhé các bác! ko hiểu sao 6 năm nay từ lúc thread này mở ra mà ko ai góp ý cái sơ đẳng này ! hoặc ko tin gì hết! còn nếu nghiên cứu phong thuỷ phải thật kỹ! hiểu sai thì vừa mất thời gian mà ko hiệu quả!
giờ em mới đọc tới đây Hix...hix, phải theo cung phi chứ không phải cung sinh..