Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
giờ em mới đọc tới đây Hix...hix, phải theo cung phi chứ không phải cung sinh..
Thực ra mọi việc chỉ là tương đối thôi chị à ! chỉ phải trải nghiệm và tự kiểm chứng ! tất cả đều do phúc đức của mình mà ra ! e đã nói rồi : tâm còn chưa thiện, phong thuỷ vô ích ! Chị hãy nhớ là ko có cái nhà , xe... xui , mà là do mình vận hạn xui thì đụng vào cái gì cũng thất bại hết ! nhưng trong cái rủi có cái may, ngược lại cũng vậy !

Dân miền Trung mình ăn chắc mặc bền , cẩn thận, kỹ tính... hay lo xa, tích trữ phòng thân vì điều kiện khí hậu đã ko thuận lợi từ xa xưa đến giờ rồi . Nhưng e khuyên chị hãy lạc quan lên và tận hưởng những gì mình làm ra bằng công sức lao động! cái xe nó cũng chỉ để phục vụ cho mình mà thôi! Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ ! chúc chị & gia đình luôn vui khoẻ và may mắn!

Hạng D
22/6/08
1.028
803
113
Thực ra mọi việc chỉ là tương đối thôi chị à ! chỉ phải trải nghiệm và tự kiểm chứng ! tất cả đều do phúc đức của mình mà ra ! e đã nói rồi : tâm còn chưa thiện, phong thuỷ vô ích ! Chị hãy nhớ là ko có cái nhà , xe... xui , mà là do mình vận hạn xui thì đụng vào cái gì cũng thất bại hết ! nhưng trong cái rủi có cái may, ngược lại cũng vậy !

Dân miền Trung mình ăn chắc mặc bền , cẩn thận, kỹ tính... hay lo xa, tích trữ phòng thân vì điều kiện khí hậu đã ko thuận lợi từ xa xưa đến giờ rồi . Nhưng e khuyên chị hãy lạc quan lên và tận hưởng những gì mình làm ra bằng công sức lao động! cái xe nó cũng chỉ để phục vụ cho mình mà thôi! Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ ! chúc chị & gia đình luôn vui khoẻ và may mắn!
Ôi bác làm em nghẹn mất. Một triết lý sống vô cùng nhân văn!.

Tập Lái
6/3/15
32
6
8
37

Dạ cảm ơn chị nhiều!

Hạng B2
27/11/14
107
44
28
37
Mấy bác Oser cho em hỏi là có bác nào quan trọng vấn đề này ko, có nên mua xe có màu xe ko hợp với mình nếu lỡ mua xe mà màu ko hợp mệnh thì làm thế nào, e cảm ơn.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Cái xe nó có giá trị lớn, gần bằng cái nhà. Thông thường đi mua nhà người ta thường xem phong thủy, xem hướng có hợp không, rồi sơn nhà cũng phải chọn màu hợp mệnh cho nên theo mình mua xe cũng phải chú ý yếu tố này, mua xe chọn màu thì phải chọn màu tương sinh hoặc cùng hành. Tốt nhất là chọn màu tương sinh với bản mệnh. Nếu bác tin thì chọn, không tin thì màu nào cũng được, miễn là thích là nhích
- Trường hợp mua xe rồi mà ko hợp mệnh thi hoặc là sơn lại màu khác hoặc bán đổi xe mới theo màu mình chọn.

• Like
Reactions: tientran21
O_O
Hạng B2
13/3/15
102
101
43
45
- Thầy phán chủ xe hợp màu cam hay màu nõn chuối ta cũng chơi theo hay sao hè?
- Em thấy một số xe trên đường có cài cả bó cúc trước mõm xe, chắc cúng cả xe lẫn chủ.

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
- Thầy phán chủ xe hợp màu cam hay màu nõn chuối ta cũng chơi theo hay sao hè?
- Em thấy một số xe trên đường có cài cả bó cúc trước mõm xe, chắc cúng cả xe lẫn chủ.
Có tin có lành bác ơi, ngồi trong cái xe mà tâm lý thoải mái thì lái vẫn vui hơn là tâm lý lăn tăn. Thường sẽ có màu hợp và màu trung lập, ko chọn được mà hợp thì chọn màu trung lập ko tốt cũng ko xấu

Hạng B2
6/11/12
454
309
63
em thì chọn xe theo màu mà bà cả thích...vì bả mà không thích thì chả có chi mà chọn,,hehe

• Like
Reactions: tientran21
Tập Lái
24/7/14
22
8
8
41
Xe là Ngôi nhà Thứ Hai , các bác xem mình là mạng gì và sẽ hợp với màu nào nhé .
[pagebreak][/pagebreak]
Mạng Kim gồm có các tuổi

Nhâm Thân 1932 & Quý Dậu 1933; Canh Thìn 1940 & Tân Tỵ 1941; Giáp Ngọ 1954 & Ất Mùi 1955; Nhâm Dần 1962 & Quý Mão 1963; Canh Tuất 1970 & Tân Hợi 1971; Giáp Tý 1984 & Ất Sửu 1985.

* Mạng Hỏa gồm có các tuổi:

Giáp Tuất 1934 & Ất Hợi 1935; Mậu Tý1948 & Kỷ Sửu 1949; Bính Thân 1956 & Đinh Dậu 1957; Giáp Thìn 1964 & Ất Tỵ 1965; Mậu Ngọ 1978 & Kỷ Mùi 1979; Bính Dần 1986 & Đinh Mão 1987.

* Mạng Thủy gồm có các tuổi:

Bính Tý 1936 & Đinh Sửu 1937; Giáp Thân 1944 & Ất Dậu 1945; Nhâm Thìn 1952 & Quý Tỵ 1953; Bính Ngọ 1966 & Đinh Mùi 1967; Giáp Dần 1974 & Ất Mão 1975; Nhâm Tuất 1982 & Quý Hợi 1983.

* Mạng Thổ gồm có các tuổi:

Mậu Dần 1938 & Kỷ Mão 1939; Bính Tuất 1946 & Đinh Hợi 1947; Canh Tý 1960 & Tân Sửu 1961; Mậu Thân 1968 & Kỷ Dậu 1969; Bính Thìn 1976 & Đinh Tỵ 1977; Canh Ngọ 1990 & Tân Mùi 1991.

* Mạng Mộc gồm có các tuổi:

Nhâm Ngọ 1942 & Quý Mùi 1943; Canh Dần 1950 & Tân Mão 1951; Mậu Tuất 1958 & Kỷ Hợi 1959; Nhâm Tý1972 & Quý Sửu 1973; Canh Thân 1980 & Tân Dậu 1981; Mậu Thìn 1988 & Kỷ Tỵ 1989

Năm 1992 trở đi - LẤY SỐ TUỔI - trừ cho 60 tuổi
vd 1992 - 60 = 1932 , XEM NĂM 1932 mẠNG KIM
sẽ xem như năm 1932 , như trong BẢNG LIỆT KÊ NĂM NÀO THUỘC CUNG GÌ TRÊN NÀY .
Bác có câu "Xe là ngôi nhà thứ hai", đây là câu nhận định rất chính xác.
Mỗi người khi mua đất xây nhà đều phải coi ngày giờ, hướng đất thì mua xe ta cũng nên coi ngày giờ và màu sắc cho hợp với tuổi tác của mình.
Ngoài ra các bác cũng nên trang bị cho nội thất xe ô tô của mình một tượng thờ đặt trên xe để cầu bình an trên hành trình đi của mình.
TƯỢNG THỜ ĐẶT TRÊN XE Ô TÔ
Chiếc xe Ô Tô cũng chính là ngôi nhà di động của bạn. Vậy tại sao nhà thì bạn luôn muốn trang trí cho nó những đồ nội thất bằng gỗ đắt tiền, còn xe thì bạn lại không ? Hãy đến với Tuấn Tú Ô Tô, Tuấn Tú Ô Tô chuyên kinh doanh nội thất ô tô sẽ cung cấp cho bạn những đồ nội thất xe như: Tượng thờ hai mặt bằng gỗ quý rất độc đáo, dây treo tượng thờ, lọ lộc bình cắm hoa trong xe, hộp đựng giấy lau trong xe bằng gỗ,…

Tượng Đức mẹ hai mặt bằng gỗ cẩm
‘‘Có thờ có thiêng, có kiêng có lành’’ với ý nghĩa mang lại sự bình an và may mắn cho chiếc xe cũng như chính mình mà chủ nhân đã chọn tượng thờ đặt trên đầu xe. Tượng thờ có rất nhiều loại, nhưng thông thường các chủ nhân hay chọn tượng thờ là Chúa Giê su, Đức mẹ, Phật tổ, Quan âm, Thần tài,... tùy theo tín ngưỡng. Khi đặt tượng thờ trên xe chủ nhân cầm lái sẽ cảm thấy tự tin và an tâm hơn vì đã có người phù hộ độ trì cho mình trên hành trình đi.

Tượng Phật bà hai mặt bằng gỗ mun
Đặt tượng thờ trên xe ngoài ý nghĩa về mặt tâm linh còn thể hiện cá tính của chủ nhân chiếc xe đó. Hiện nay tượng thờ được làm bằng nhiều chất liệu khác nhau. Tượng làm bằng đá, tượng làm bằng đất nung sơn màu, tượng làm bằng gỗ,… Nhưng độc đáo, đẹp, tinh tế và đẳng cấp nhất vẫn là tượng thờ đục bằng tay làm từ gỗ quý thiên nhiên. Tượng gỗ có nhiều loại tượng làm bằng gỗ sưa, tượng làm bằng gỗ trắc, tượng làm bằng gỗ mun, tượng làm bằng gỗ hương, tượng làm bằng gỗ xá xị,... Tùy điều kiện và sở thích của mình mà chủ nhân có thể chọn cho mình một bức tượng phù hợp nhất.

Tượng Phật bà hai mặt bằng gỗ xá xị

Dây treo tượng bằng gỗ

Tượng Phật bà hai mặt bằng gỗ cẩm

Dây treo tượng đá

Lọ lộc bình căm hao trong xe bằng lu gỗ hương

Lọ lộc bình cắm hoa trong xe bằng gỗ trắc
Nguồn: http://tuantuoto.com/tin-tuc/tuong-tho-bang-go-dat-trong-xe-o-to-39.html