Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

a_ma_nguy nói:
Sáng nay uống cafe với anh bạn(anh ta chạy xe Altis trắng), anh ta khuyên tui nên đổi màu xe từ bạc thành trắng cho đẹp.Bác Hocap xem hộ màu trắng có hợp tuổi Canh tý không?

Nếu bác là Bích Thượng Thổ thì màu trắng là màu thuỷ khắc kỵ mạng thổ bác ạ . Đi xe màu đó như đi xe màu đen vậy .. bình thường .
Theo quan điểm của hocap thì màu xe của bác là màu kim ( bạc ) Thỗ sinh kim . Không tốt bằng màu đen . trắng ( Màu Thuỷ) tuy là màu khắc kỵ nhưng ở kèo trên . Nhưng vớ một số người thì lại tốt hơn .
Màu xe tốt nhất .. đỏ , vàng nâu .. kem vàng , hồng phấn ( màu liên quan đến màu hỏa và màu thổ bác nhé .
OX cũng mạng Bich Thượng thỗ như bác và đang đi xe màu đỏ ( Mới mua ) bác ạ .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

loveaudi nói:
Bác Hocap ơi. Em sinh ngày 20/01/1988 tuổi ta là mùng 2 tháng Chạp Đinh Mẹo. Bác xem dùm em tuổi thế thì đi màu nào hợp hả bác??? Mạng em hình như là Lư Trung Hỏa hay sao áh. :)

Đinh mão mạng hoả . Như vậy đi e màu mộc ( xanh lá , xanh rêu tốt nhất ) .
Vàng đỏ cũng được .

Hạng B1
17/7/07
82
0
6
14

Bác làm ơn cho hỏi e mệnh Kim vừa rồi vì k có xe e lỡ chọn xe màu Đỏ ( mệnh Hoả ) nội thất màu vàng ( mệnh Thổ ). Vậy bgiờ e phải làm sao cho hợp với phong thuỷ?

Tập Lái
16/6/09
1
0
0
52

Chi Hocap, em sinh ngày 15/10/72, ông xã sinh 24/11/71. Nếu mua xe sử dụng cho cả 2 vc thì màu gì phù hợp?
Còn nếu mua riêng thì màu phù hợp của mỗi người là gì? Chị tư vấn giúp em nhé

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

pavilon nói:
Bác làm ơn cho hỏi e mệnh Kim vừa rồi vì k có xe e lỡ chọn xe màu Đỏ ( mệnh Hoả ) nội thất màu vàng ( mệnh Thổ ). Vậy bgiờ e phải làm sao cho hợp với phong thuỷ?

@pavilon , bác mệnh kim chọn xe màu đỏ là màu hỏa rồi bác ạ .Hỏa tiêu kim , theo nguyên lý ngũ hành không tốt ( màu khắc kỵ ).
bác phải làm là giảm hỏa , nâng kim .. , nếu được bác luôn luôn chở theo 1 thùng nước để uống nhé ( thật sự đấy ) .
Mặt khác dán dêcal màu xanh biển như là bọt biển , như dùng gối hoặc bọc màu xanh biển ( có vẻ chỏi tông quá ) nhưng cũng làm giảm bớt tính hỏa và thổ của xe .
Quần áo chọn màu xanh , trắng , den nhé .. tránh mặc màu đỏ vàng luôn vì tăng tính hỏa cả xe và người ..

@ thiên binh 08 .. xem trang một thì năm 71 kim 72 mộc .

Kim thì chọn màu thổ vàng đỏ
Mộc thì chọn màu xanh trắng đen . xanh lá
Bắc là kim khắc mộc ( hai mạng khắc ) khó chọn màu nào tốt nhất cho cả hai lắm
Nếu không tốt không xấu cho cả hai thì chọn màu Thủy ( đen ) .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Nhờ chị bocạp tư vấn dùm em nhé:
- Em: Tang đố mộc > em nên chọn màu gì?
- Bà cả: Đại khê thủy > bà cả nên chọn màu gì?

Nếu màu đó khó tìm thì theo ngũ hành tương sinh thì em và bà cả nên chọn màu gì?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

phucminh nói:
Nhờ chị bocạp tư vấn dùm em nhé:
- Em: Tang đố mộc > em nên chọn màu gì?
- Bà cả: Đại khê thủy > bà cả nên chọn màu gì?

Nếu màu đó khó tìm thì theo ngũ hành tương sinh thì em và bà cả nên chọn màu gì?

Nếu xe đứng tên bà cả là bác đi đúng màu tốt nhất rồi đấy .
Theo mình mua xe thứ 2 chọn màu cho tang đố mộc . xanh lá . hoặc màu hỏa ( đỏ )

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
49
www.google.com.vn

@hocap and thaoarch: tư vấn giúp em.

Em mạng Thủy (1975) còn bà cả mạng Thổ (1976).
1. Trước đây, bà cả có đi coi "thầy" bảo rằng bà cả hợp màu đen hoặc đỏ, nên bà cả đã đặt 01 ẻm TOY màu đen rồi (hiện nay vẫn chưa nhận xe nhưng e rằng đổi màu hơi khó, lý do "seo" làm giá!!!). Trường hợp này nên "tránh" như thế nào???
2. Bà thầy này có bảo rằng em kỵ màu trắng kể cả quần áo cũng ko dc màu trắng luôn (do sao Thái Bạch chiếu), nhưng qua ngâm cứu 11 trang cũng như tham khảo trên web em thấy hình như sao Thái Âm thì đúng hơn???? Em nhớ cách đây hình như 03 năm, mẹ vợ cũng nói em bị sao Thái Bạch chiếu!!! Chẳng nhẽ cái sao này chiếu suốt đời sao??? Như zậy em có được chọn màu xe là trắng ko? (em đang tìm xe và đang kết ẻm màu trắng mới ác chứ).

Nhờ hai bác tư vấn giúp: đối với cho bản thân em và cả vợ em nghen sao cho phù hợp nhất để em còn thuyết minh với bà cả (vì hiện nay bà cả cứ tin vào "sư phụ thầy kia". huhuhuhuhu :mad::mad::mad:

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

nisibili nói:
@hocap and thaoarch: tư vấn giúp em.

Em mạng Thủy (1975) còn bà cả mạng Thổ (1976).
1. Trước đây, bà cả có đi coi "thầy" bảo rằng bà cả hợp màu đen hoặc đỏ, nên bà cả đã đặt 01 ẻm TOY màu đen rồi (hiện nay vẫn chưa nhận xe nhưng e rằng đổi màu hơi khó, lý do "seo" làm giá!!!). Trường hợp này nên "tránh" như thế nào???
2. Bà thầy này có bảo rằng em kỵ màu trắng kể cả quần áo cũng ko dc màu trắng luôn (do sao Thái Bạch chiếu), nhưng qua ngâm cứu 11 trang cũng như tham khảo trên web em thấy hình như sao Thái Âm thì đúng hơn???? Em nhớ cách đây hình như 03 năm, mẹ vợ cũng nói em bị sao Thái Bạch chiếu!!! Chẳng nhẽ cái sao này chiếu suốt đời sao??? Như zậy em có được chọn màu xe là trắng ko? (em đang tìm xe và đang kết ẻm màu trắng mới ác chứ).

Nhờ hai bác tư vấn giúp: đối với cho bản thân em và cả vợ em nghen sao cho phù hợp nhất để em còn thuyết minh với bà cả (vì hiện nay bà cả cứ tin vào "sư phụ thầy kia". huhuhuhuhu :mad::mad::mad:

Theo đúng như vòng tròn tương sinh thì mạng Thủy Màu Trắng , xám tốt nhất , đen xanh dương tốt nhì .nên em Không phãi làm cái gì hết .
Sao Thái bạch kiêng màu trắng trong 1 năm đó thôi .

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

tung anh nói:
dear scorpion,
chính vì khi nạp hỏa khắc kim mới sinh chuyển động của piston bằng kim loại và khiến xe di chuyển !!
Lập luận của bác cũng hay đấy chớ!