Hạng C
2/10/07
817
4.677
93
57
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
pavilon nói:
Bác làm ơn cho hỏi e mệnh Kim vừa rồi vì k có xe e lỡ chọn xe màu Đỏ ( mệnh Hoả ) nội thất màu vàng ( mệnh Thổ ). Vậy bgiờ e phải làm sao cho hợp với phong thuỷ?

@pavilon , bác mệnh kim chọn xe màu đỏ là màu hỏa rồi bác ạ .Hỏa tiêu kim , theo nguyên lý ngũ hành không tốt ( màu khắc kỵ ).
bác phải làm là giảm hỏa , nâng kim .. , nếu được bác luôn luôn chở theo 1 thùng nước để uống nhé ( thật sự đấy ) .

Nếu vậy thì những ngày trời mưa hay nước ngập , chạy xe là tốt nhất ấy chứ ?

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
36

bài này hay quá, em sắp mua xe mới, cũng muốn tìm hiểu cái này.
theo trang 1 thì em mạng Thủy: tức là hợp với màu xanh hoặc đen (cùng hành) hoặc màu trắng, xám bạc (Kim sinh Thủy) --> nhớ bài ghê chưa

nhưng tình hình là em lại rất thích màu vàng hoặc xanh lá, và đã định mua xe màu vàng chanh rồi, mà như vậy thì Thổ khắc Thủy, vậy thì fải mua nhìu đồ màu xanh biển, màu trắng, ánh kim trang trí trong xe để tăng tính Kim, tính Thủy và hạn chế bớt tính Thổ (màu vàng của xe) rồi và luôn đem theo thùng nước uống nữa (hèn chi em rất thích uống nước, nước trắng là ngon nhất luôn).
bài này tư vấn rất hay, chọn màu xe đã khắc thì phải chịu khó trang trí cho cật lực vào

theo mạng thì em hợp với màu bạc, màu trắng, màu đen, màu xanh biển mà 4 màu đó em lại ko thích mới đau chứ.

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
49
www.google.com.vn

hocap nói:
nisibili nói:
@hocap and thaoarch: tư vấn giúp em.

Em mạng Thủy (1975) còn bà cả mạng Thổ (1976).
1. Trước đây, bà cả có đi coi "thầy" bảo rằng bà cả hợp màu đen hoặc đỏ, nên bà cả đã đặt 01 ẻm TOY màu đen rồi (hiện nay vẫn chưa nhận xe nhưng e rằng đổi màu hơi khó, lý do "seo" làm giá!!!). Trường hợp này nên "tránh" như thế nào???
2. Bà thầy này có bảo rằng em kỵ màu trắng kể cả quần áo cũng ko dc màu trắng luôn (do sao Thái Bạch chiếu), nhưng qua ngâm cứu 11 trang cũng như tham khảo trên web em thấy hình như sao Thái Âm thì đúng hơn???? Em nhớ cách đây hình như 03 năm, mẹ vợ cũng nói em bị sao Thái Bạch chiếu!!! Chẳng nhẽ cái sao này chiếu suốt đời sao??? Như zậy em có được chọn màu xe là trắng ko? (em đang tìm xe và đang kết ẻm màu trắng mới ác chứ).

Nhờ hai bác tư vấn giúp: đối với cho bản thân em và cả vợ em nghen sao cho phù hợp nhất để em còn thuyết minh với bà cả (vì hiện nay bà cả cứ tin vào "sư phụ thầy kia". huhuhuhuhu :mad::mad::mad:

Theo đúng như vòng tròn tương sinh thì mạng Thủy Màu Trắng , xám tốt nhất , đen xanh dương tốt nhì .nên em Không phãi làm cái gì hết .
Sao Thái bạch kiêng màu trắng trong 1 năm đó thôi .

Như zậy, em mua và đứng tên xe màu trắng (hoặc ghi bạc), còn bà xã đứng tên xe màu đen là OK phải ko chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

yeuxehoi nói:
bài này hay quá, em sắp mua xe mới, cũng muốn tìm hiểu cái này.
theo trang 1 thì em mạng Thủy: tức là hợp với màu xanh hoặc đen (cùng hành) hoặc màu trắng, xám bạc (Kim sinh Thủy) --> nhớ bài ghê chưa

nhưng tình hình là em lại rất thích màu vàng hoặc xanh lá, và đã định mua xe màu vàng chanh rồi, mà như vậy thì Thổ khắc Thủy, vậy thì fải mua nhìu đồ màu xanh biển, màu trắng, ánh kim trang trí trong xe để tăng tính Kim, tính Thủy và hạn chế bớt tính Thổ (màu vàng của xe) rồi và luôn đem theo thùng nước uống nữa (hèn chi em rất thích uống nước, nước trắng là ngon nhất luôn).
bài này tư vấn rất hay, chọn màu xe đã khắc thì phải chịu khó trang trí cho cật lực vào

theo mạng thì em hợp với màu bạc, màu trắng, màu đen, màu xanh biển mà 4 màu đó em lại ko thích mới đau chứ.

Chị hợp màu vàng đỏ , khắc xanh đen nhưng cứ mua màu đen hoài à .. sau đó chữa .. còn hơn di xe không thich màu .Nhưng nếu là dân làm ăn thì màu xe theo ngụ hành quan trọng lắm nhé .. kể cả màu sắc nhà cửa quần áo .. và đi làm ăn theo ngày .. nào để tốt cho mạng mình
Thế nhưng đã mau một xe màu đỏ cho hợp mạng rồi .

@ Cứ vô tư mua xe màu trắng đi em nisibioli ơi , nếu năm nay sao thái bạch thì cữ mặc màu tráng 1 năm nay vậy

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
49
www.google.com.vn

Thanks chị hocap nhiều nghen. Chuyến này em "dập" lại bà cả mới được hén.:D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe (theo ngũ hành )

hocap nói:
phucminh nói:
Nhờ chị bocạp tư vấn dùm em nhé:
- Em: Tang đố Mộc > em nên chọn màu gì?
- Bà cả: Đại khê Thủy > bà cả nên chọn màu gì?

Nếu màu đó khó tìm thì theo ngũ hành tương sinh thì em và bà cả nên chọn màu gì?
Nếu xe đứng tên bà cả là bác đi đúng màu tốt nhất rồi đấy.
Theo mình mua xe thứ 2 chọn màu cho tang đố mộc: xanh lá, hoặc màu hỏa (đỏ)
Em nghĩ, Theo ngũ hành tương sinh thì: Thủy sinh Mộc, có nghĩa Mộc được lợi từ Thủy nên chiếc xe đang đi do em đứng tên, phải không chị bòcap?

• Like
Reactions: son8894
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ Phuc Minh

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Khuyến Mãi cho TFC nên trả lời kèm hình vẽ nè bác :
Nếu bà cả đứng tên xe bác .. thì bả cả bi khắc ( không tốt ) Theo hình KIm khắc Mộc .. là màu phải tránh ( Xấu nhất trong phong Thủy ) .
Mếu bác đứng tên xe thì đây lại là màu tốt nhất trong Phong Thủy với mạng của bác ( Dưỡng Thủy )
Nếu cả hai muốn cùng tốt thì nên chọn chính màu mạng của bác là màu xanh dương và màu đen ..Là màu tốt bậc nhất với mạng bà cả và tốt thứ nhì với bác và nên cho bà cả đứng tên . Bác rõ rồi chứ .

Nói thêm với các bác là màu xe trước đây ít người quan trọng vì mua xe đã khó và quay đi quay lại là xám , trắng đen ... bạc .. ghi hồng phấn . nhưng bây giờ ngay cả các hãng oto cũng phải nghiên cứu chiến lược màu sắc cho đúng phong thủy rồi đấy . để đi xe vừa phục vụ nhu vầu và mang lại may mắn cho bản thân và hanh thông trong đường làm ăn thì quá tốt phải không các bác .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Cái khó ở đây là đi xe bị khắc mạng thì phải làm sao .. ok thế mới có chỗ cho các cửa hàng bán vật khí phong thủy chứ .. Vấn đề này rất hay nhưng phải nhiều thời gian lắm .
Nếu xe các bác nào bị khắc mạng , và trong quá trình đi xe ấy làm ăn không được suôn sẻ lắm VD Mạng Hỏa mà đi xe màu Thủy , , mạng Thổ mà đi xe màu xanh lá ( mộc ) thì phải hơi mất công và tốn tiền .. trang trí xe theo đúng cách .
Đầu Tháng 8 hocap sẽ xin ban điều hành mở thêm shop Vật Khí phong Thủy trên os .. phục vụ các bác Hy vọng sẽ giúp được rất nhiều các bác không chỉ về xe cộ mà cả về nhà cửa .. phương hướng chỗ làm ăn , khai trương nhé . Bộ môn này rất hay .. càng nghiên cứu càng thấy hấp dẫn . và hocap được 1 người bậc thầy về PThuy hỗ trợ nên hy vọng sẽ giúp được nhiều bác .

Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây

cái này chỉ nên tham khảo, không nên quá chú trọng, ông già em mạng Hỏa, vẫn đi xe màu Đen đấy thôi, mà làm ăn lại rất đc, xe lại rất lành...

có thờ có thiêng, có kiêng có lành, là cái cách người ta tự trấn an mình, làm cho mình yên tâm từ đó làm mọi việc nó dễ dàng, tránh rủi ro... đơn giản thế

Tập Lái
29/5/09
31
0
0

chào bac . cho em hỏi em 75 vợ 78 thi xe màu nào cho hợp . em cám ơn nhiều