Tập Lái
31/8/09
1
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Các anh chị ơi giúp em với ,em mạng thổ nhưng lại mua xe màu đen vì trước đây em không biết mạng em hợp với mạng nào .Em có bọc yên xe em màu nâu đất ( màu cùng hành với em ) nhưng em đọc trên mạng thì màu thủy ( đen) tương khác với màu thổ (nâu đất) ,như vậy có sao ko ạ??? Ai tư vấn giúp em ,em xin cám ơn

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Ừ , Mình cũng nghĩ tiêu chí thứ nhất là cùng tham khảo ( cũng từ sách báo và những kiến thức của các bác os với mục đích giúp đỡ và cũng là để chính mình tham khảo . Thế mà bác Đât dá lại rất nặng lời chĩ trích hocap ..là sao nhỉ ? Thật tình tôi không hiểu , Còn mục đích muốn mở shop tư vấn vật khí phong thủy thì cũng chỉ là tư vấn thôi mà tư vấn free 100 % nữa chứ ! Chẳng biết tại sao việc làm tình nguyện của mình lại bị lên án chĩ trích .., đúng là buồn !

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Buồn làm chi bác, mình giúp người có người nói này nói nọ mà lòng mình sáng thì không việc gì phải nghĩ ngợi. Em bi giờ kiếm cái xe chạy vừa ý là mừng, mai mốt làm ăn phất lên đổi màu sẽ nhờ bác Hocap tư vấn
, lúc đó hy vọng không bị gọi là Ti Toe :D

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM

Chuyện phong thuỷ đã có từ hàng mấy ngàn năm trở về trước và nó đã - đang - vẫn được nghiên cứu - vận dụng trên toàn thế giới ! chỉ có ý thức vận dụng và lòng tin vào phong thuỷ cũng vô cùng đa dạng mà nhiều khi chúng ta đã vận dụng nó mà ko biết mà thôi !
Mặc dù là mạng mở nhưng trên tinh thần vui vẻ - đoàn kết -cùng nhau học hỏi chuyền đạt kinh nghiệm với ae trên mạng ! Do đó chỗ này ko phải là nơi để ai đó tự do " ăn nói thiếu văn hoá " ! Em đề nghị các mod xem lại tình trạng " bài viết " của bác Đất đá !:mad::mad::mad:

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
231
63
55

bốn số 7 và mình chung 1 mệnh đó nhen , hihi
không lẽ 4 số 7 khác sao chứ ????

pqm7777 nói:
Ôi chị hocap mở thớt này hay quá. Em thấy hiện nay rất nhiều bác làm Kinh tế quan tâm & nghiên cứu về Phong Thủy, em cũng muốn tìm hiểu nhưng không biết bắt đầu từ đâu. May quá trong OS lại có ngay 1 thớt thế này, chị coi giúp em với ah (ưu tiên cho người nhà nha chị :D).

Họ và tên : Phan Quốc Minh (7/7/77)
Sinh ngày 21 , Tháng 5 , Năm Đinh Tỵ
Giờ Tý
Âm Nam
Cục : Thủy Nhị Cục
Mệnh : Sa Trung Thổ (Đất Lẫn Trong Cát)
Sao chủ mệnh : Vũ Khúc
Sao chủ thân : Thiên Cơ

Lượng Chỉ : 3 Lượng 7 Chỉ

(Nguồn: search từ trang tử vi trên mạng theo đúng giờ, ngày tháng năm sinh [8D])
Chị coi giúp em, mạng em hợp với màu gì. Hôm nọ bác bomdien có nói với em là em đi xe màu bạc hình như không hợp tuổi/ phong thủy...

Cho em hỏi giả sử mạng hợp màu xanh thì cụ thể là xanh gì, để ngoài cái màu xe, sau này may mắn mở cty hay gì gì đó còn biết đường mà design màu cho logo :D

Cám ơn chị trước!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Chà, nếu mua không đúng cung bậc thì...Sơn lại hay bán lại e, mất zin đi chứ?:D

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

Mạng em là Hải trung kim. vậy đi màu gì là hợp vậy bác. (hiện em đi màu trắng và đỏ đen)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Bỏ qua , tư vấn tiếp kẻo mấy bác hỏi mà không được trả lời
Đúng rồi , chỗ người ta chơi , bác không ưng thì tìm chỗ khác chơi bác datda nhé ..để hocap xem cho mấy bác đang hỏi :
@ Trần Linh

Mậu Ngọ 1978 Mạng Hỏa
1975 Ất Mão Mạng Thủy ... Hỳ Khắc mạng rồi ....
Nếu em đứng tên thì đi màu bạc
Vợ đứng tên thì đi màu xanh lá , nòng súng ( Màu mộc )

@ Anit : Hải Trung Kim bác đi màu thổ ( Vàng nâu là tốt nhất .. Màu toyvenza nhé bác ..

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

magician303 nói:
Các anh chị ơi giúp em với ,em mạng thổ nhưng lại mua xe màu đen vì trước đây em không biết mạng em hợp với mạng nào .Em có bọc yên xe em màu nâu đất ( màu cùng hành với em ) nhưng em đọc trên mạng thì màu thủy ( đen) tương khác với màu thổ (nâu đất) ,như vậy có sao ko ạ??? Ai tư vấn giúp em ,em xin cám ơn

Mạng thổ đi xe màu đen là trung bình .. không tốt không xấu , khắc mạng Thổ là màu xanh lá bác ạ .( Hocap mạng thổ đang đi xe đen đó ) .
Tóm lại: Chỉ cần nhớ sinh nhập và khắc xuất thì mình được lợi thế (chủ động), ngược lại sinh xuất và khắc nhập thì mình bị hại (bị động).
@ níibili , vến đề em hỏi là chọn giữa màu xám bạc và màu đen khi mình mạng thổ thì chị nói em nên đi xe màu đen ( thủy ) vì mạng mình là mạng Thổ vì mình khắc xuất lợi thế ( Chủ Động ) .
Khi đi xe màu xám là mình sinh xuất ( Bị động ) .. vì thổ sinh kim mà . Nên chị khi lựa chọn xe màu xám và màu đen đã chọn màu đen là lý do này .

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
49
www.google.com.vn

hocap nói:

@ níibili , vến đề em hỏi là chọn giữa màu xám bạc và màu đen khi mình mạng thổ thì chị nói em nên đi xe màu đen ( thủy ) vì mạng mình là mạng Thổ vì mình khắc xuất lợi thế ( Chủ Động ) .
Khi đi xe màu xám là mình sinh xuất ( Bị động ) .. vì thổ sinh kim mà . Nên chị khi lựa chọn xe màu xám và màu đen đã chọn màu đen là lý do này .

Thanks chị nhiều!

Ý em ngại ở đây là có ảnh hưởng gì đến em không? vì em mạng Thủy, bà cả mạng Thổ. Bà cả (thổ) đi màu đen thì "Thủy" em có bị "tèo" không???

Còn xe em thì đã chọn hoặc màu trắng hoặc ghi bạc hoặc ghi vàng rồi, tốt phải không chị???