Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

mtl nói:
hôm rồi tình cờ lên mạng, thấy có thông tin về vật phong thủy này, bác hocap có thông tin ji k, cho e xin chút ý kiến ạ
http://tyhuu.com/

Mình có bài về tỳ hưu rồi đó bác , Là Linh vật con của rồng , ăn sương ban mai, nên tinh khiết và bảo vệ chủ. Trung thành và đem lại lợi lộc cho chủ nhân ( kể cả khi chủ nhân nó làm việc KD
Theo quan điểm của mình đồ chơi mang lại may mắn nên nhỏ xinh và giá < 500.000 VND ( năm trăm ngàn ) là vừa phải .
Mắc quá thì không nên mua đâu ạ ..

@ bác Hai Lúa , vợ bác đứng tên xe và đi xe màu nâu , vàng và cả hai cùng đi là tốt nhất . Con bác đi màu trắng là hợp rồi .

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
620
93
35

hocap nói:
mtl nói:
hôm rồi tình cờ lên mạng, thấy có thông tin về vật phong thủy này, bác hocap có thông tin ji k, cho e xin chút ý kiến ạ
http://tyhuu.com/

Mình có bài về tỳ hưu rồi đó bác , Là Linh vật con của rồng , ăn sương ban mai, nên tinh khiết và bảo vệ chủ. Trung thành và đem lại lợi lộc cho chủ nhân ( kể cả khi chủ nhân nó làm việc KD
Theo quan điểm của mình đồ chơi mang lại may mắn nên nhỏ xinh và giá < 500.000 VND ( năm trăm ngàn ) là vừa phải .
Mắc quá thì không nên mua đâu ạ ..

@ bác Hai Lúa , vợ bác đứng tên xe và đi xe màu nâu , vàng và cả hai cùng đi là tốt nhất . Con bác đi màu trắng là hợp rồi .

cám ơn thông tin của bác nhìu lắm, mà sao e kiếm trong OS ma k thấy bài về tỳ hưu của bác đây hết, :(.
em muốn hỏi 1 cái nữa là bác hay đi TQ, ở bên đó ngta có chuộng tỳ huu làm vật phong thuỷ như trong bài viết đó nói k?

Hạng C
8/8/09
923
150
43
41

XE DO E ĐỨNG TÊN LUÔN BÁC, BÁC CHO E HỎI VẬT TRANG TRÍ TRÊN XE E NHƯ THẾ NÀO CHO ỖN AH. BÁC NÓI E ĐI XE MÀU XÁM CHUỘT LÀ TỐT RỒI VẬY VẬT TRANG TRÍ TRÊN XE LÀ GÌ SẼ TỐT BÁC.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em có câu hỏi "hóc búa" cho bác HoCap đây:
Câu 1: Em sinh năm 1973, mạng Mộc (Tang đố Mộc). Theo đúng ngũ hành thì Thủy sinh Mộc, màu sinh nhập của nó là màu Đen hoặc màu Xanh. Màu khắc là màu trắng, màu xám.
Vấn đề là em muốn lấy xe màu xám (màu nòng súng) mà tiếng anh gọi là Cool Grey. Màu xám là sự pha trộn giữa đen và trắng, Cool Grey thì thêm chút màu xanh. Vậy cái màu xám tổng hợp này có khắc với em không?
Câu 2: Nếu xe đăng ký tên Công ty thì cái mạng là lấy mạng của Công ty hay mạng của người chủ công ty?
Nhờ bác tư vấn giùm, Xin đa tạ

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46

Chào bác Hocap

Em đã đọc bài này của bác vài trang đầu,
em sinh năm 77 giống bác 4 số 7 mà lại đi xe màu đen. Nếu phải đổi thì cái màu nhũ be có hợp với em không chứ màu vàng, cam, đỏ là em không có can đảm đi làm hàng ngày rồi.

Bác tư vấn cho em bỏ 1 số đồ vào cho nó yên tâm với. Hiện nay em có cây thông hương vani màu vàng có được không bác ? :)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Bài về tỳ hưu : bác xem bài 57 của trang này . và đây là bài sưu tầm

Tỳ Hưu đầu như Kỳ Lân, có một sừng, thân của gấu, lại như của hổ báo, có cánh trên lưng. Tỳ Hưu là giống cực kì hung dữ, chuyên cắn hút tinh huyết của các loài yêu quái ma quỷ nên còn gọi là con Tịch Tà. Tỳ Hưu xa xưa vốn gốc là con gấu được thần kỳ hóa, các tướng võ oai dũng được gọi là tỳ hưu.

Tỳ Hưu không chỉ hút tinh huyết ma quái, mà còn chuyên hút vàng bạc, báu vật trong trời đất, bởi thế về sau Tỳ Hưu lại là con vật giữ Tài lộc. Khi đó Tỳ Hưu có các đặc điểm: miệng to, ngực to, mông to, nhưng không có hậu môn (để chỉ hút của cải vào mà không làm mất đi cái gì). Tỳ Hưu từ đời Đường ngực mông càng to nữa.

Tỳ Hưu nếu có hai sừng thì gọi là Thiên Lộc, thu giữ của cải cho gia chủ, nếu một sừng là giống Tịch Tà, chống lại ma quỷ bảo vệ gia chủ. Nếu có hai con thì con đực gọi là Tỳ, con cái là Hưu.

Ở Trung Quốc, nổi tiếng nhất là con Tỳ Hưu bằng ngọc trên Đức Thắng môn tại Bắc Kinh. Theo truyền thuyết, vì con Tỳ Hưu quay miệng ra Sơn Hải quan, nên người Mãn đánh mãi nhà Minh không được. Đến khi người Mãn lập mưu hiểm, xui vua Sùng Trinh quay đầu Tỳ Hưu về nam, thì Sơn Hải quan mới vỡ, nhà Minh mất nước. Nhà Thanh sùng kính con Tỳ Hưu đó, bắt dân gian không ai được giữ Tỳ Hưu.

Giờ thì ai đi du lịch TQ cũng đều có thể mua Tỳ Hưu đeo cổ, bày trong nhà. Muốn bày Tỳ Hưu lấy lộc phải để Tỳ Hưu ngoài trời cho hưởng tinh khí thật lâu, khi bày thì miệng quay ra cửa, và gia chủ không bao giờ được để tay vào miệng Tỳ hưu, vì e nó hút hết tài lộc của chính mình; ngược lại, khách nào mà sơ ý để tay vào miệng con Tỳ hưu đó, thì sẽ mất hết lộc !!!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Màu của bác hóc búa quá ạ .. không biết nó thuộc hành nào để tư vấn luôn ( bó tay )
Nhưng mình đã biết màu đó .. bác ạ. lúc thì đen , lúc xì xám ,hơi ánh bạc . .. theo mình thì bác cứ tăng Thủy cho xe theo màu sắc xanh dương đen để dượng mạng thôi .
Còn xe theo mệnh chủ xe bác ạ , Công ty cũng có người lãnh đạo cty .Thông thường người ta vẫn phải xem tuổi của người đứng đấu cty để xem hướng nhà hướng ngồi và cung mạng .

@ báctuxedo , bác yên tâm đi , hocap mạng thổ nhưng đang đi xe màu đen ( vì rất thích )
Trên xe mình trang trí thế này :
Treo vào chìa khóa xe 1 con tỳ hưu
Treo trên gương 1 tượng phật bà nhỏ
Để trong cop xe 1 viên đá màu vàng ... hì hì
Thế là yên tâm bác ạ .

Last edited by a moderator:

@hocap: 2 vợ chồng em cùng mệnh Hải Trung Kim, em thì lại là Kim Ngưu vợ thì Dương Ngưu đi xe màu trắng hoặc đen có ổn k bác? em lại hay đi xe màu đen hoặc bạc vợ em hay đi xe màu trắng

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/2/09
691
2
0

hocap nói:
Màu của bác hóc búa quá ạ .. không biết nó thuộc hành nào để tư vấn luôn ( bó tay )
Nhưng mình đã biết màu đó .. bác ạ. lúc thì đen , lúc xì xám ,hơi ánh bạc . .. theo mình thì bác cứ tăng Thủy cho xe theo màu sắc xanh dương đen để dượng mạng thôi .
Còn xe theo mệnh chủ xe bác ạ , Công ty cũng có người lãnh đạo cty .Thông thường người ta vẫn phải xem tuổi của người đứng đấu cty để xem hướng nhà hướng ngồi và cung mạng .

@ báctuxedo , bác yên tâm đi , hocap mạng thổ nhưng đang đi xe màu đen ( vì rất thích )
Trên xe mình trang trí thế này :
Treo vào chìa khóa xe 1 con tỳ hưu
Treo trên gương 1 tượng phật bà nhỏ
Để trong cop xe 1 viên đá màu vàng ... hì hì
Thế là yên tâm bác ạ .

Cảm ơn bác Hocap, sau khi lấy xe em sẽ để thêm trên xe 1 chậu nước trong cốp xe và trồng thêm 1 cây dâu bên ghế phụ (vì mạng em là cây dâu bác ợ) :D :D
Còn giờ thì phải tự an ủi là cái màu cool grey này có đen và xanh rồi nên sẽ hạp :D

haichien nói:
Cổ nhân thường dạy : Phàm cái gì mà Thái Quá đều không thể Tốt được !

-Có những người xưa nay chẳng hề quan tâm đến chuyện PT , nhưng vẫn ung dung, tự tại, thoải mái mà cưỡi vợ hai vi vu chẳng hề hấn gì !
Nay cứ nghe "rào rào" lại đâm thấy tâm thần bất định , lo lắng không biết phải làm gì ! :(
Mất tự chủ ! :confused:
- Có người biết chút ít gặp vợ hai vốn hạp mạng, ưng ý, xưa nay vẫn ăn nên làm ra . Tốt !
Nay cũng nghe nhiều quá thành ra ... tối ngày lo xăm soi tìm cái này cái nọ để "trang trí cho thêm phần sinh động" !!! Đâm ra Tâm thần bất an ! :confused:
Lợi bất cập hại ! :confused:

- Nói dại ... lỡ có xảy ra chuyện tai nạn này nọ => chắc xoay qua "chửi" tại cái "con xe" chưa đầy đủ vận mạng phong thuỷ ! Chứ không biết tự trách mình thiếu cẩn trọng hay còn thiếu kỹ năng xử lý !

Nói cho cùng : Phong thuỷ cũng chỉ có một tác dụng trong giới hạn nhất định . Nhất định chẳng phải là thứ toàn năng có thể hoá giải được mọi chuyện !

-----------
@chủ thớt :
Bác mở thớt mà xin cấm ném đá ... chẳng khác gì chuyện Trạng Quỳnh ...

Không ném đá ở đây thì ném ở đâu ??? :confused:
Đã có cái thớt bên kia rồi, cứ việc "bà tám" bên đó . Mở thêm thớt mới vừa rối rắm cái box này vừa hao tổn tài nguyên server !
Hay bác xin Bác Lơ cấp luôn cho miếng đất, có sổ hồng rồi mần cái nhà riêng, tha hồ tám chuyện mà chẳng phiền ai nhể ? :)
Nói rất đúng.AE nào có hạp màu xe cũng đừng tự đắc mà hại mình,AE nào ko hạp màu xe nên mua ít vật nhỏ như Bác Hocap nói thì mình an tâm tí +kỷ tính khi tham gia giao thông= ok Thuận bườm xuôi gió.Vạn sư bình an.Nói chung đây là vấn đề tâm lí thui mà.Nhưng tất cả chúng ta nếu dung hoà dc Tâm lí +thực tế khi cầm lái theo em nghĩ Vô tư tất.Chúc cả nhà vui