Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

hollowman nói:
Em mạng Thạch Lựu Mộc nhưng đang sử dụng xe màu xám . Bác nào tư vấn em mua vật màu gì để vào xe cho vui vui và hóa giải tí chút nhé . Cám ơn các bác :)
5 màu khắc kỹ nhất cho 5 mạng :

Mạng Thổ đi xe màu xanh rêu , xanh lá cây ..
Mạng Kim đi xe màu đỏ
Mạng Thủy đi xe màu nâu , vàng
Mạng Mộc đi xe màu trắng , bạc
Mạng Hỏa đi xe màu đen , xanh dương .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

DÀNH CHO NGƯỜI MẠNG MỘC ĐI XE MÀU XÁM , TRẮNG

Vậy theo nguyên lý cân bằng thì ta nên để một vật hình tam giác màu đỏ vào trong xe để khắc chế kim ..
Ngoài ra ta có thể chọn 1 viên đá quý ( chú ý chĩ nên đặt 1 viên , đá thường dùng số lẻ ) vào xe là đủ ., mua .theo ngày tháng sinh .

Bác Là mộc . Bị KIm khắc . muốn bớt bị kim khắc thì phải dùng cái gì chế ngự dc hành kim
Hỏa Khắc kim

Trang trí xe bằng lọ nước hoa hình chóp nhọn , tam giác , hoặc đẻ vào trong xe vật trang trí hình chóp nón ... màu đỏ .
Có thể trang trí viền đỏ cho bọc nệm .
Lắp thêm đèn vào bệ bước ., cửa , .. mặt trước ( đèn vàng ) .
Treo tr6n gương hồ lô Bình an . Màu đỏ , vàng càng tốt .
Giảm thiểu những trang trí kim loại cho xe .. , không nên ốp inox vào cánh cửa , nẹp cửa .. bình xăng .. , không nên dùng inox làm nẹp trang trí cho người mệnh mộc .

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/8/09
923
150
43
41

bác ơi cho e hỏi này e mạg thủy mà đi xe màu đuôi chuột thì có họp không bác. bác cho e sự chỉ bảo nha. e thấy đi xe ko may mắn cho lắm bác ah.thanks bác

Hạng B2
7/11/07
168
3
18
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em mạng hỏa như bác chủ thớt thì mua xe màu xanh lá là hạp nhất mội tội gì chứ đối với xe cộ e nhìn màu này là e muốn ói... -___-"
May thay màu đỏ e cũng thích nhưng e vẫn kết nhất xe màu đen, trắng, xanh dương hic hic...

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

whoiswho nói:
em tưởng mạng thuỷ hợp màu đen mà bác

Màu đen là màu của mạng Thủy .

hollowman nói:
@chị hocap : rất chi tiết , cám ơn chị nhé . Sẵn tiện chỉ e chổ mua luôn đi :)

hocap không biết chỗ bán đâu , mấy đồ của mình toàn đi mua từ TQ mấy lần đi du lịch thôi . Bác ra khu Q 5 hỏi thử
hoanganhtriton nói:
bác ơi cho e hỏi này e mạg thủy mà đi xe màu đuôi chuột thì có họp không bác. bác cho e sự chỉ bảo nha. e thấy đi xe ko may mắn cho lắm bác ah.thanks bác

Màu xe xám chuột là màu kim , phải rất tốt cho mạng chứ .
Nếu xe chưa sang tên thì hơi khó xem bác ạ .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Zeratul nói:
Em mạng hỏa như bác chủ thớt thì mua xe màu xanh lá là hạp nhất mội tội gì chứ đối với xe cộ e nhìn màu này là e muốn ói... -___-"
May thay màu đỏ e cũng thích nhưng e vẫn kết nhất xe màu đen, trắng, xanh dương hic hic...

Màu hồng phấn , màu tím acura , lexus quá đỉnh mà bác , xe của người mạng hỏa toàn màu đẹp không .
bác nói làm sao chứ xe màu xanh lá ( kể cả màu vỏ đậu xanh ) như của lexus và landrover cực đỉnh .. nhìn là mê , màu của parero mítubishi có màu xanh vỏ đậu cũng đâu có xấu đâu nhỉ .

Hạng B2
16/5/09
308
42
28

Bác cho em hỏi : EM mạng Kim , Vợ em Mạng Thổ , Con em mạng Kim , đi xe màu trắng , có hợp không ? và cần làm thêm những gì ?

Chân thành cám ơn bác .

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
620
93
35

hôm rồi tình cờ lên mạng, thấy có thông tin về vật phong thủy này, bác hocap có thông tin ji k, cho e xin chút ý kiến ạ
[link]http://tyhuu.com/[/link]