Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
@ báctuxedo , bác yên tâm đi , hocap mạng thổ nhưng đang đi xe màu đen ( vì rất thích )
Trên xe mình trang trí thế này :
Treo vào chìa khóa xe 1 con tỳ hưu
Treo trên gương 1 tượng phật bà nhỏ
Để trong cop xe 1 viên đá màu vàng ... hì hì
Thế là yên tâm bác ạ .

@ Bac hocap em mua các món đấy ở đâu được nhỉ, bà cả nhà em cùng mạng với em nên càng phải mua gấp.

Hạng B1
15/6/04
64
8
8
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Chào Hổ cáp
Tôi mạng Kim vợ tôi mạng mộc tương khắc, mua xe thì cả hai thích màu đen và bạc, bà xã tôi đứng tên nhưng tôi là tài xế vậy xin nhờ Hổ cáp tư vấn.
Cám ơn

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

@ bác tucan
Về Mạng vợ chống thì kim khắc mộc ( rất khắc như Thuỷ hoả vậy ) .
Bà xã đuúng tên thì nên chọn màu đen ( thủy ) .. mệnh của bác sinh Thuỷ và Thuỷ lại Duỡng mộc , bà xã tránh màu trắng , bạc

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Mình đang nhờ 1 người bạn ngoài HN mua mấy vật Phong Thủy nhỏ xinh về tặng khách hàng .( tỳ hưu , khánh , hồ lô .. linh tinh khác .
Mấy đồ mình giới thiệu bác mua mình toàn đi mua ở nước ngoài. ở VN bán sao mà đắt quá mà không đúng nữa .mình cũng không biết chỗ bán .
Bác xem trong mấy khu bán hàng lưu niệm có không . Đá thì phải vào tiệm vàng hỏi . Đá cầm nặng tay , sờ vào mát lạnh mới đúng bác nhé .

Tập Lái
20/12/07
35
1
0
Ha Long

VincentWindsor nói:
@hocap: 2 vợ chồng em cùng mệnh Hải Trung Kim, em thì lại là Kim Ngưu vợ thì Dương Ngưu đi xe màu trắng hoặc đen có ổn k bác? em lại hay đi xe màu đen hoặc bạc vợ em hay đi xe màu trắng

mịa , khoe kinh nhêêêêêể.!!!
sò đi xe màu đen là sinh xuất rồi, ko tốt: hèn chi uống rượu xay suốt à. hehe !
đi xe màu bạc và màu trắng là cùng mệnh rồi => lành mà. nếu muốn tốt hơn thì ... lười rửa xe một chút ( dư tiền uống rượu) để bùn đất thường xuyên bán vào xe cho thêm chút ...thổ => tăng thêm phần may mắn .huhu!!

Tập Lái
20/12/07
35
1
0
Ha Long

Thật là một đề tài hay để học hỏi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/10/09
670
317
63

Chị Hocap ơi cho em hỏi, em mạng thổ( sa trung thổ) mà em lại đang đi xe màu bạc (cả xe máy và xe hơi) Vậy chắc là không hợp hả? Có cách gì hoá giải không chị?
Sau này em đổi xe thì nên chọn màu gì?
Xin Chị chỉ giáo. Cám ơn chị trước nha.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Mita nói:
Chị Hocap ơi cho em hỏi, em mạng thổ( sa trung thổ) mà em lại đang đi xe màu bạc (cả xe máy và xe hơi) Vậy chắc là không hợp hả? Có cách gì hoá giải không chị?
Sau này em đổi xe thì nên chọn màu gì?
Xin Chị chỉ giáo. Cám ơn chị trước nha.

không hợp nhưng cũng không xung đâu , vì thổ sanh kim mà em , cũng không cần hóa giải đâu .
Nhưng muốn tốt hơn trang trí theo màu sắc dưỡng thổ đỏ , vàng nâu hoặc lắp thêm đèn là ok . .

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net

Chào hocap,

Mình sinh 1978 - Thiên Thượng Hoả, bà xã mình thì 1979 cũng Thiên Thượng Hoả luôn.

Mình đang đi xe màu bạc thì có hợp không?

Nhờ bạn hướng dẫn giúp, xin cảm ơn.