Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

@ bác tuxedo ...

Câu hỏi của bác buồn cười lắm luôn ..
Mất hết bí quyết làm sao mà hành nghề được đây ..
Vòng tròn là vòng tương sinh bác ạ , như Mạng Thổ sinh kim kim sinh Thủy theo hướng mũi tên .
Cánh sao theo mũi tên là tương khắc ..
Thổ khắc Thủy , Thủy khắc Hỏa .., hỏa khắc kim .
Màu ở ngoài nghĩa là màu của mạng mình VD bác mạng Hỏa tức là màu cam và màu đỏ ..

Như vậy đi xe phải biết mình thuộc mạng gì , màu mào thì hợp ( hạp ) , nếu không mua vài vật khí phong Thủy làm cho đỡ xấu đi .

VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
51

Em mới mua xe màu đen mà em mạng Mộc , vợ em mạng Thủy thì có cần mua đồ vật khí phong thủy không vậy bác.?

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em đang chạy con xe do bà chị đứng tên, đã làm giấy chuyển tên sang em rồi nhưng em chưa đi chuyển tên, và em cũng chẳng muốn chuyển tên, vậy có được coi mình là chủ xe kg chi Hocap? Em mạng Thổ, xe em màu đen có hạp kg ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

thienphuctrans nói:
Em mới mua xe màu đen mà em mạng Mộc , vợ em mạng Thủy thì có cần mua đồ vật khí phong thủy không vậy bác.?

không bác ạ , rất tốt rồi

deepest nói:
Em đang chạy con xe do bà chị đứng tên, đã làm giấy chuyển tên sang em rồi nhưng em chưa đi chuyển tên, và em cũng chẳng muốn chuyển tên, vậy có được coi mình là chủ xe kg chi Hocap? Em mạng Thổ, xe em màu đen có hạp kg ?
không được bác ạ , theo chủ xe mà ..
Xe màu đen , không hâp , và cũng không xấu bác ạ . trung bình

Tập Lái
9/12/09
3
0
0

hocap nói:
cun_con09 nói:
cho mình hỏi tí
Mình mạng thuỷ (đại hải thuỷ) mình đi xe màu xanh cốm có được ko

màu sinh xuất .. không tốt không xấu bác nhé .

mình cần treo cái nào cho yên tâm hơn khi lái xe và hạp với mạng của mình ko

Last edited by a moderator:
Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50

Chị hocap đi sinh nhật về chưa? 2 vợ chồng em đều Thủy, xe em màu xám (đậm), có người nói là màu nòng súng (nghe chiến tranh quá) có phải thuộc hành KIM (sinh Thủy) không chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

wanacar nói:
Chị hocap đi sinh nhật về chưa? 2 vợ chồng em đều Thủy, xe em màu xám (đậm), có người nói là màu nòng súng (nghe chiến tranh quá) có phải thuộc hành KIM (sinh Thủy) không chị?

Sory bác vì mải chơi quá không trả lời ngay đươc.
Màu xe của bác 50 % kim , 50 % mộc .. khó phân định là theo mạng nào lắm .
Như vậy bác hãy trang trí thêm kim cho xe như nẹp inox cửa , trang trí ốp tay vịn ,lắp bệ bước .. bảo vệ gương .. đẻn vvv bằng kim loại .
Trong xe sử dụng màu bạc , có ánh kim là tốt .
Mua túi thơm treo trong xe để hỗ trợ cho mạng Thủy là ok rồi ) .
Nhưng cả hai vợ chồng mạng thủy thì tăng kim chỉ là một phần nhỏ thôi vì lưỡng Thủy thì rất mạnh.
Để yên tâm bác treo thêm hồ lô ( màu bạc ) trong xe để giảm Thủy đi 1 ít .

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50

hocap nói:
wanacar nói:

Sory bác vì mải chơi quá không trả lời ngay đươc.
Màu xe của bác 50 % kim , 50 % mộc .. khó phân định là theo mạng nào lắm .
Như vậy bác hãy trang trí thêm kim cho xe như nẹp inox cửa , trang trí ốp tay vịn ,lắp bệ bước .. bảo vệ gương .. đẻn vvv bằng kim loại .
Trong xe sử dụng màu bạc , có ánh kim là tốt .
Mua túi thơm treo trong xe để hỗ trợ cho mạng Thủy là ok rồi ) .
Nhưng cả hai vợ chồng mạng thủy thì tăng kim chỉ là một phần nhỏ thôi vì lưỡng Thủy thì rất mạnh.
Để yên tâm bác treo thêm hồ lô ( màu bạc ) trong xe để giảm Thủy đi 1 ít .
Em cám ơn chị, chị kêu em = bác chút xíu nữa em té xuống ghế (em đứng sau lưng khi chị chuẩn bị đua zigzag). Weekend này em đi trang trí 1 số đồ như chị tư vấn!

Tập Lái
16/12/09
1
0
0

Chào chị Hocop!
Chị cho em hỏi chút ạ! E mệnh thổ (năm 1976), E định lấy xe màu trắng hoặc màu vàng be (màu vỏ trứng đấy ạ) có được không chị? E biết màu đỏ hợp với em nhưng có tuổi rồi, dùng màu đó sợ teen quá...hiiii

Chị tư vấn giúp em nhé! E cám ơn chị nhiều!

Tập Lái
9/12/09
3
0
0

hocap cun_con09 cho mình hỏi tí Mình mạng thuỷ (đại hải thuỷ) mình đi xe màu xanh cốm có được ko màu sinh xuất .. không tốt không xấu bác nhé . mình cần treo cái nào cho yên tâm hơn khi lái xe và hạp với mạng của mình ko
cun_con09 nói:
hocap nói:
cun_con09 nói:
cho mình hỏi tí
Mình mạng thuỷ (đại hải thuỷ) mình đi xe màu xanh cốm có được ko

màu sinh xuất .. không tốt không xấu bác nhé .

mình cần treo cái nào cho yên tâm hơn khi lái xe và hạp với mạng của mình ko

Last edited by a moderator: