Tập Lái
2/12/09
5
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Chao chi HOCAP!

Toi dang dat mua vo 2 Lacetti SE nhap khau mau bac. Toi 1978 Thien Thuong Hoa, vo toi 1984 Hai Trung Kim, con trai dau nha toi sinh nam 2007 Oc Thuong Tho, con gai sau sinh nam 2008 Tich Lich Hoa.
Dang du dinh toi dung ten chu xe. Mong chi tu van giup neu mua xe mau bac nhu vay nen bsung gi them cho xe (nhu ve mau noi that cho xe-hien ghe mau ghi;cac phu kien kem theo cho xe de hop phong thuy...)

Rat mong som nhan duoc su tu van thau dao cua chi.
Co kieng co lanh ma chi!
Cam on chi rat nhieu!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cukin nói:
Chao chi HOCAP!

Toi dang dat mua vo 2 Lacetti SE nhap khau mau bac. Toi 1978 Thien Thuong Hoa, vo toi 1984 Hai Trung Kim, con trai dau nha toi sinh nam 2007 Oc Thuong Tho, con gai sau sinh nam 2008 Tich Lich Hoa.
Dang du dinh toi dung ten chu xe. Mong chi tu van giup neu mua xe mau bac nhu vay nen bsung gi them cho xe (nhu ve mau noi that cho xe-hien ghe mau ghi;cac phu kien kem theo cho xe de hop phong thuy...)

Co kieng co lanh ma chi!
Cam on chi rat nhieu!

Chào bác gia nhập đại gia đình OS , chúc bác có những người bạn mới và tìm dc niềm vui khi tham gia 4r .
Nhà bác là một vòng Hỏa - Thổ - KIm .
Để thuận lợi nhất bác nên cho bà xã mạng kim đứng tên , vì xe và nội thất đều là hành kim cả . xe Kim , bà xã mạng kim thì có hai hỏa ( bác và con bác ) chỉ làm dưỡng thổ ( con thứ 2 ) chứ không tiêu kim ( xe và vợ ) dc , như thế lúc nào cũng cân bằng .
Nếu bác đứng tên và thường xuyên sử dụng 1 mình thì bác nên dưỡng mạng bằng tăng mộc .
Trang trí trong xe tiểu cảnh bằng cây ( VD như cây phát tài ) ,
Trang trí bọc xe , thảm chân , khăn giấy nước hoa thiên về màu xanh lá cây là tốt .

Tập Lái
2/12/09
5
0
0

hocap nói:
cukin nói:
Chao chi HOCAP!

Co kieng co lanh ma chi!
Cam on chi rat nhieu!

Chào bác gia nhập đại gia đình OS , chúc bác có những người bạn mới và tìm dc niềm vui khi tham gia 4r .
Nhà bác là một vòng Hỏa - Thổ - KIm .
Để thuận lợi nhất bác nên cho bà xã mạng kim đứng tên , vì xe và nội thất đều là hành kim cả . xe Kim , bà xã mạng kim thì có hai hỏa ( bác và con bác ) chỉ làm dưỡng thổ ( con thứ 2 ) chứ không tiêu kim ( xe và vợ ) dc , như thế lúc nào cũng cân bằng .
Nếu bác đứng tên và thường xuyên sử dụng 1 mình thì bác nên dưỡng mạng bằng tăng mộc .
Trang trí trong xe tiểu cảnh bằng cây ( VD như cây phát tài ) ,
Trang trí bọc xe , thảm chân , khăn giấy nước hoa thiên về màu xanh lá cây là tốt .
Thank chi HC nhiu nha, qua nay lay xe ve e se do cho toan mau xanh cua rung (e dung ten xe cho tien ma).
Ua!? lieu de cay phat tai hay cay gi trong xe co on ko chi (so cay khong song dc y?!) Ma chi co co cai picture nao xe mau bac co noi that mau xanh post len dum e tham khao voi.

Rat cam on ve chia se va tu van cua chi.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ bác cukin , bác tham khảo đường link này
http://www.otosaigon.com/...px?m=1774019&high=
có bán cái cây trang trí trong xe đó bác , bác nên mua vì phù hợp hơn là cây phát tài thật .
Không có nội thất màu xanh nhưng thảm trải sàn , phù taplo, gối trang trí có thể dùng màu xanh thôi bác ạ .

Tập Lái
2/12/09
5
0
0

cam on chi HC nhiu nhiu nha, hnay e dc goi di lay xe rui!
ah ma e o HN thay cai topic cua chi hay qua nen vao de dc tu van, chi va cac bac co ai bit dia chi nao ban do choi cho xe lacetti SE nhap khau uy tin gthieu em voi, con xe nay can nhung do choi phu kien gi nhi?
Hvong 1 ngay nao do OFF trong TP HCM.

Tập Lái
20/12/07
35
1
0
Ha Long

cukin nói:
cam on chi HC nhiu nhiu nha, hnay e dc goi di lay xe rui!
ah ma e o HN thay cai topic cua chi hay qua nen vao de dc tu van, chi va cac bac co ai bit dia chi nao ban do choi cho xe lacetti SE nhap khau uy tin gthieu em voi, con xe nay can nhung do choi phu kien gi nhi?
Hvong 1 ngay nao do OFF trong TP HCM.

bác mệnh hoả đứng tên chủ xe:
xe màu bạc, màu của mệnh kim, mệnh của bác "làm khổ" con xe rồi (con xe này sẽ thường xuyên bị bác ...bảo sao nghe vậy, hehe)
nội thất xe màu đen, trong lòng đệm ghế pha màu ghi... xe này rất phù hợp với người mệnh thuỷ.
nhưng không sao, bác bọc lại đệm ghế màu hợp với mệnh vợ bác. đồ nhựa nội thất xe sơn vân gỗ....
bác ở HN ra chỗ longthinhaudio mà hưởng giá nội bộ OS, khuyến mại nhiều đấy bác ạ.

Tập Lái
2/12/09
5
0
0

Hi bac Tkool!

Bản thân em nó thường cũng bị "làm khổ" rồi, chạy nhông nhông suôt ngày không kể nắng mưa, bụi bẩn.v.v
thôi mệnh em "làm khổ" em nó thêm tí cũng không sao.

Cảm ơn bác cho cái địa chỉ.
Chúc bác luôn vững vàng sau tay lái và để em nó lúc nào cũng được khoẻ-sạch sẽ.

Tập Lái
9/12/09
3
0
0
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

cho mình hỏi tí
Mình mạng thuỷ (đại hải thuỷ) mình đi xe màu xanh cốm có được ko

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cun_con09 nói:
cho mình hỏi tí
Mình mạng thuỷ (đại hải thuỷ) mình đi xe màu xanh cốm có được ko

màu sinh xuất .. không tốt không xấu bác nhé .

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46

hocap nói:
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Bác Hocap cho em hỏi ngu chút
Mỗi hình tròn có 2 nửa 2 màu , màu bên trong theo hướng mũi tên tương khắc là đại kỵ, còn nửa bên ngoài là không tốt đúng không ?

ví dụ em mạng Thổ (Sa trung thổ) theo hướng mũi tên tương khắc nó chỉ vào màu xanh
Tức là đại kỵ màu xanh, còn màu đen thì là xấu nhưng có thể chơi vài món khắc chế lại cho an tâm đúng không bác ?