Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Cho em 1 quẻ em mạng Thổ vợ em chung mạng lấy màu gì Bác Hocap rùi trang trí theo xe sao cho hợp ạ (em ko thích xe màu đen)vì em ko phải VIP hi.Tụi em định rước em CAP mong chị giúp cho tụi em sau nầy an tâm vui vẻ tận hưởng con xe mới của mình ạ

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Chào các bác , xin lỗi đã di vắng khá lâu nên không trả lời ngay dc

@ bác huythuyan , bác rồng đất .

Hai bác đều là mạng thổ .
Lây cap màu vàng cát sa mạc , màu đỏ là tốt nhất .
Không cần bỏ thêm cái gì hết , chỉ cần treo một tượng Phật bà quan âm lên gương là đủ nếu xe hợp mạng .
@ cún con
Khi bác mạng đại Hải Thủy , đi xe màu mộc nghĩa là sinh xuất sẽ hơi hao tài và tốn kém ( ra tiền ) là màu trung bình
Nhiều cách để dùng lắm bác ạ .
Hồ lô , tỳ hưu , và cả đá theo tháng sinh nữa .
Hồ lô , mang bình an , tránh rũi ro
Tỳ hưu đem tài lộc cho gia chũ , bảo vệ chủ
Đá quý theo tháng sinh sẽ giúp giữ cho bản mệnh mạnh mẽ , tăng thêm linh cảm tránh dc tai họa .. v v

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113

Bác hocap cho hỏi tý: Em và bà cả đều mạng Thuỷ. Trước đi xe màu xanh rêu thấy ok lắm. Giờ đang chạy một em màu bạc (nhiều bà con kêu xám bạc - của Grandis). Theo lý thuyết bác dạy thì là ok, mà sao em đi thấy không an tâm như cái xe trước. Bác có "võ" gì dạy em tý. Cảm ơn bác trước.
(F1 nhàem nó cổ vũ cho bác lúc thi ziczac về mất tiếng luôn
)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

taylaihanoi nói:
Bác hocap cho hỏi tý: Em và bà cả đều mạng Thuỷ. Trước đi xe màu xanh rêu thấy ok lắm. Giờ đang chạy một em màu bạc (nhiều bà con kêu xám bạc - của Grandis). Theo lý thuyết bác dạy thì là ok, mà sao em đi thấy không an tâm như cái xe trước. Bác có "võ" gì dạy em tý. Cảm ơn bác trước.
(F1 nhàem nó cổ vũ cho bác lúc thi ziczac về mất tiếng luôn
)

Ha ha ,cảm ơn tay lái hanoi nhé , chạy zic zac khó quá .
Đi xe cầu thứ nhất là bình an không va chạm và đừng có ai nhảy bổ vào xe mình
Không bị ăn cắp vặt tai , vặt gạt nước .. logo ..
Cầu cho mỗi vòng quay bánh xe mang lại lợi nhuận cho gia chủ ( Cái này mình hướng dẫn nhiều rồi ) .
Còn không an tâm :
đi trong lòng thấy lo lắng , bất an do nhiều lý do

- Có thể xe đắt tiền ( cái này không cầu cúng được )
- Có thể do một linh tính nào đó khiến bồn chồn , không yên lòng
-Đi xe này làm ra ít tiền hơn hoặc thất thu hơn .. ( đã hướng dẫn )
Nếu như vì không yên lòng thì nên cúng xe một tý cho bình an ( nhưng bác phải tin nhé ) , bài này mới học lỏm được .

Đặt trước đầu xe , vào buổi tối , ngày nào cụng được ( sau 19 g ).. khi cúng ít người qua lại là hay nhất

1 bình bông (đặt bên phải lư hương)
1 dĩa trái cây
1 dĩa đồ mặn (thịt heo quay, thịt luộc, vịt quay...)
1 bộ đồ thế nam ( nếu t.xế là nam)
1 ít giấy tiền vàng bạc
1 dĩa gạo muối
5 ly rượu
5 ly trà
3 cây nhang

Vái gì thì tùy bác (vái 3 lần, mỗi lần vái thì châm trà rượu thêm), tàn nhang rãi gạo muối, đốt giấy. và lên đường bình an.
Đồ cúng bác đem cho hết đi nhé .. , vậy là yên tâm bác ạ .
cứ thành tâm mà nói ra những điều bác mong muốn thôi ạ .
Còn nữa bài này áp dụng cho cả việc mua xe không sang tên .. mà xin đổi tên thành tên của mình cụng thế luôn .
( nói thật là mình mới hỏi , chưa áp dụng )

Hạng B1
18/12/09
71
1
8
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Ui bài viết này thật là hữu ích quá đi các bác ạ !!!

Tập Lái
2/1/10
2
0
0

xin chào cả nhà . em mới tham gia diễn đàn . bác hổ cáp cho em hỏi em sinh năm 1980, mạng mộc , chồng em mạng thủy , sn 1975 , em mới mua xe zinger màu vàng be (nhưng em thấy giống màu ghi quá ). em đưng tên xe , nhưng ông xã em là người đi nhiều . vậy cho em hỏi em phải trang trí và treo những gì trong xe để bình an và công việc suôn sẻ . em xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

thanlancon09 nói:
xin chào cả nhà . em mới tham gia diễn đàn . bác hổ cáp cho em hỏi em sinh năm 1980, mạng mộc , chồng em mạng thủy , sn 1975 , em mới mua xe zinger màu vàng be (nhưng em thấy giống màu ghi quá ). em đưng tên xe , nhưng ông xã em là người đi nhiều . vậy cho em hỏi em phải trang trí và treo những gì trong xe để bình an và công việc suôn sẻ . em xin cảm ơn

Hai vợ chồng Dưỡng mạng Thủy Sinh mộc , tốt .
Khi em đứng tên là mạng Mộc . Em chọn xe màu đen , xanh dương là tốt nhất , nếu không thì màu xanh vỏ đỗ , xanh rêu , lá cây ..
em xem lại màu xe nhé : Màu be nâu vàng ( thổ ) sẽ phá Thủy ( ông xã ) . Không tốt
Màu ghi xám bạc ( kim ) .. sẽ khắc mộc ( em ) không tốt luôn nhưng được cái là dưỡng Thủy ( Ông xã ) .
Nếu không phân định dc là màu nào thì mình theo nguyên tắc tạo may mắn bằng mạng phù ( dưỡng ) mạng của chủ xe .
Thủy sinh mộc .. nên trang trí xe theo hành thủy màu đen xanh dương , xanh lá cây , nệm , bao gối , gối ôm , thảm trải .. hình thức đường nét mềmmai uốn lượn ( hình kỹ hà ) .
Để vào trong xe rất nhiều thứ , Nhưng tốt nhất là 1 hồ lô ngọc đeo cổ , một tỳ hưu đeo vào chìa khóa và thỉnh một tượng phật bà( bằng ngọc thật ) nhỏ treo trên gương xe . Chắc chắn sẽ bình an .
Chúc em vào 4 r os có nhiều thông tin bổ ích .

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113

Bác Hocap ơi, nếu bác có du ngoạn đâu mà mua được tượng Phật thì nhớ cho em ké 01 cái. Em ít có cơ hội lang thang du hý nên muốn tìm một cái mà khó quá. Có bác cứ ới em nhé. Số em là 098 901 5798 hoặc bác PM cho em ở đây cũng được

Cảm ơn bác trước.

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12

Bác HOCAP ơi xin tư vấn dùm em ,em tuổi hợi mạng thủy em mua xe màu bạc chạy rồi kg biết màu này có hợp tuổi kg mà từ ngày mua tới giờ làm ăn lèo tèo quá kg đc như trước em xin cám ơn bác trước nha.Nếu kg hợp tuổi chắc em đổi xe quá,

Hạng C
28/12/09
508
83
28

Bác hocap cho em hỏi ké tí luôn nhe.
Em tuổi tí (72) mạng Mộc (cây dâu tằm), vợ em tuổi Thìn (76) mạng Thổ (Sa Trung Thổ). Em vừa lấy Civic màu xám bạc. Vậy có thích hợp không ạ?