Hạng B2
26/8/07
188
0
0
48
Kia-Morning
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em thổ, bà cả thủy. 2b thì màu nâu, 4b thì màu xanh (xem hình). NHư vậy thì như thế nào pác Hocap ?!?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/1/10
1
0
0

Chào chi Hocap .
- Đầu tiên cho em gởi lời chúc sức khỏe đến chị.
- em muốn nhờ chị tư vấn giúp về việc chọn màu xe đối với em (cái này quan trọng vì em là dân làm ăn nên quan tâm tới chuyện này)
- Em mạng kim(tuổi con chuột), vợ em mạng hỏa(con mèo) mọi ngừơi nói em và vợ kị tuổi nhau nên hay cải cọ cho vui nhà vui cửa, em củng biết vậy nên mỗi lần có chuyện thì em thừơng nhịn cho chắc ăn(cái này gọi là sợ vợ hihi) nhưng không sao gia đình vui vẻ là chính, có người bảo sinh con mạng thổ sẻ hóa giải được mà em cũng ko tin lắm.

Nay em muốn nhờ chị tư vấn em nên mua xe màu gì để hợp với tuổi của em(xe em đứng tên) cám ơn chị nhiều.

Hạng D
16/5/09
1.437
211
63

hocap nói:
Goldenfarm nói:
Hocap mạng Thổ mà lại lấy Nick Hocap chắc là cũng sinh 77 và gần cuối năm như mình hỉ ? Đề tài này hay quá nên vào 8 chút . Thân

Già khú rồi em ơi .. thổ 69 luôn ( kỷ dậu ) . Sinh cuối năm là cung hổ cáp ( thần nông hay bò cạp ) . Nên lấy nick hổ cáp luôn em ạ . Do 88 ác quá nên lên hạng C nên không đổi nick nữa . Chúc mừng nguời sinh cùng cung hổ cáp nhé , cần tư vấn hông .. hocap xem luôn

He he, mình mạng BÍCH THƯỢNG THỔ (Tân Sửu), trước đây chạy xe mày trắng đúng là cực quá trời (một phần do xe đời quá cũ: Camry 88), nay chuyển qua xe màu đỏ "boọc đô" thấy có vẻ yên ổn hơn (tuy đời cũng khá cũ...)
Quởn quởn xem dùm mình một quẻ...
, ủa, tư vấn chứ...

Thanks hocap nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

RR nói:
Bác Hocap cho em hỏi tí
Em 72 mạng Mộc , bà cả 79 mạng Hỏa vậy khi mua xe em đứng tên thì nên chọn màu nào vậy? Cám ơn bác trước!

đứng tên mạng mộc , chọn xe xanh rêu , xanh đen

thanhthi nói:
E mệnh thổ nhưng e thích xe màu trắng
cũng bình thường màu trắng mạng kim , thổ sinh kim .. không xấu , hơi hai tài thôi

for1danny nói:
Em thổ, bà cả thủy. 2b thì màu nâu, 4b thì màu xanh (xem hình). NHư vậy thì như thế nào pác Hocap ?!?
Mạng thồ đi xe màu nâu là tốt rồi bác .
4 bánh màu xanh thì đứng tên bà cả tốt hơn , nếu tên mạng thổ thì khắc bác ạ .

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
46

Trời ơi, đọc xong em thấy rối mù, em mạng thổ xanh năm 76 đang đi xe màu trắng có hợp ko? chị tư vấn giúp

RR
Hạng B2
5/1/10
138
0
18

Em thank bac hocap nhiều nhiều.
Xe màu rêu gồm những xe nào đây?
Xe màu xanh đen hơi bị hiếm à.
Biết chọn xe nào trời.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

hung_tran nói:
Chào chi Hocap .
- Đầu tiên cho em gởi lời chúc sức khỏe đến chị.
- em muốn nhờ chị tư vấn giúp về việc chọn màu xe đối với em (cái này quan trọng vì em là dân làm ăn nên quan tâm tới chuyện này)
- Em mạng kim(tuổi con chuột), vợ em mạng hỏa(con mèo) mọi ngừơi nói em và vợ kị tuổi nhau nên hay cải cọ cho vui nhà vui cửa, em củng biết vậy nên mỗi lần có chuyện thì em thừơng nhịn cho chắc ăn(cái này gọi là sợ vợ hihi) nhưng không sao gia đình vui vẻ là chính, có người bảo sinh con mạng thổ sẻ hóa giải được mà em cũng ko tin lắm.

Nay em muốn nhờ chị tư vấn em nên mua xe màu gì để hợp với tuổi của em(xe em đứng tên) cám ơn chị nhiều.

Tuổi không quan trọng bằng mạng đâu . trên os có cặp vợ chồng tuổi mẻo và tuổi chuột yêu nhau và hợp nhau cực kỳ là hội phó TFC Hana đó .
Theo vòng trỏn tương sinh thì hỏa sinh thổ sinh kim cho nên người ta bảo để con mạng thổ hóa giải dc là đúng đấy .
Hai vợ chồng đi xe màu nâu vàng thổ là hợp lý nhất .. không tốt không xấu cho cả hai người .
còn nếu đi xe tốt cho người này lại rất xấu cho người kia vì hai vợ chồng khắc mạng nên chọn xe màu nâu ở giữa cung tương sinh là bình hòa , không tốt không xấu

Hạng D
3/8/09
3.539
1
0
44

hehe, vụ nay được à nhe. Mình hệ Hỏa mua xe màu bạc không sao (do thích màu bạc), k thích màu xanh :)

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

Bác hocap cho em hỏi nhé: em mạng Hỏa, nếu đi xe màu đen thì phải làm gì để hóa giải ạ? Xe màu bạc hợp với em ko? Em cám ơn bác!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

dennis nói:
Bác hocap cho em hỏi nhé: em mạng Hỏa, nếu đi xe màu đen thì phải làm gì để hóa giải ạ? Xe màu bạc hợp với em ko? Em cám ơn bác!

Màu đen là màu Thủy , khắc nhất rồi . không tốt em ạ .
Hóa giải thì giảm thủy bằng tăng thổ , để tìm lại topic hóa giải xem lại nhé , nó bị lặn hay bị xóa rồi thì phải )
Xe màu bạc là Hỏa Khắc ( hỏa tiêu kim ) cũng không được tốt
mạng hỏa đi xe màu đỏ , hoặc xanh rêu , xanh lá ..