Tập Lái
15/7/10
1
0
1
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Chị hocap ơi,
Em sinh năm 1979 (Thiên thượng hỏa), xã em sinh năm 1963 (Kim bạch kim), vậy thì chọn xe hoặc trang trí nhà màu gì sẽ hợp cho cả 2 ạ? Em tìm hiểu thì mấy màu hạp với em lại không hạp với xã, đau đầu cái zụ trang trí phòng ngủ màu nào quá chị ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM

Chào chị hocap,

Đọc các bài viết của chị, rất ư là tâm đắc. Mong có dịp gặp chị để có thể học hỏi và trao đổi nhiều hơn.

Cám ơn chị

Chúc chị luôn vui, khoẻ. Gặp nhiều may mắn.

Hạng B2
26/10/09
235
4
18
sài gòn

chị hocap ơi giúp e với
e mạng kim vợ e mạng thuỷ chúng e đi xe màu vàng ánh kim hay dân gian còn gọi là màu hồng phấn ấy ah
thế có hợp ko chị?
mong chị sớm trả lời giúp e nhé

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xonguyen nói:
em mạng mộc em tính mua 1 chiếc màu xanh da trời không biết có tốt ko.em cám ơn bác

Nếu là Màu xanh Biển ( da trời ), đen là tốt nhất cho mạng mộc đấy

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

ntadao nói:
Chị hocap ơi,
Em sinh năm 1979 (Thiên thượng hỏa), xã em sinh năm 1963 (Kim bạch kim), vậy thì chọn xe hoặc trang trí nhà màu gì sẽ hợp cho cả 2 ạ? Em tìm hiểu thì mấy màu hạp với em lại không hạp với xã, đau đầu cái zụ trang trí phòng ngủ màu nào quá chị ạ.

Phòng ngủ và màu sắc thì em xem bài 18 trang 2 trong topic này
Với vợ chồng là Hỏa Tiêu kim nên trang trí theo màu trung dung ( Màu nâu ) nhé .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

LHK3102 nói:
Chào chị hocap,

Đọc các bài viết của chị, rất ư là tâm đắc. Mong có dịp gặp chị để có thể học hỏi và trao đổi nhiều hơn.

Cám ơn chị

Chúc chị luôn vui, khoẻ. Gặp nhiều may mắn.

Cảm ơn em , DT của chị dưới chữ ký , ngoài giờ làm việc nhà nước là chị rảnh , chị đang ở Q 7 có gì cần tìm hiểu thêm thì cứ alo nhé .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

mazda 6 nói:
chị hocap ơi giúp e với
e mạng kim vợ e mạng thuỷ chúng e đi xe màu vàng ánh kim hay dân gian còn gọi là màu hồng phấn ấy ah
thế có hợp ko chị?
mong chị sớm trả lời giúp e nhé

Kim sinh Thủy .. nếu đi màu xám bạc , màu kim loại )

Còn nếu là hồng phấn ( ngả màu vàng ) là qua mạng Thổ rồi , là màu trung bình cho cả hai vợ chồng
Nếu như thế xe em nên đứng tên ( mạngkim ) và trang trí thêm inox vào xe là ok .

Mọi người thông cảm vừa đi xa về không vào đọc topic này . có thắc mắc Cứ hỏi , mình sẽ từ từ trả lời nhé .
Thân ái

Tập Lái
28/2/07
19
2
3

Xin chào bác hocap! Nhờ bác tư vấn dùm màu xe gia đình như sau: chồng 1961, vợ 1962. Rất cám ơn.

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam

Dạ. Cháu chào bác.
Cháu nữ, sinh cuối 1984. Mong bác xem giùm, màu xe tâm linh hợp với cháu ạ. Cháu vẫn thích xe màu đỏ, có hợp không bác. Cháu cảm ơn bác.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.537
113

ôi mợ 2say hỏi cho ai thế, em không nghĩ là mợ 1984