Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

jackalkhoa nói:
Chị hocap cho hỏi xe màu bụi (cát sẫm) thì thuộc mạng gì. Tôi mạng Hoả, vợ mạng Mộc, thì cần làm thêm gì cho tốt.

Màu cát sa mạc * thuỗc hành thổ rồi bác . ( nhưng tốt nhất là up hình lên mình xem lại nhé ) . Xe ai là chủ xe thì mình xem mới dc

Tập Lái
30/10/08
37
0
0

vâng cám ơn bác rất nhiều, vì có kiêng có lành ( e ko mê tín) nhưng về phong thuỷ thì e thấy rất hay, rất cám ơn bác vì đi xe có cảm giác yên tâm hơn.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113

hocap nói:
anh.pt nói:
chào bác HOCAP, số là sau thời gian gianh dụm, em vừa mua được chiếc xe màu bạc (KIA forte) thì lên OS đọc được bài viết của bác thấy rất hay nhưng lại mua phải màu SINH XUẤT nên không được tốt lắm, cho em hỏi có thể đặt gì trong xe để cho tốt hơn khi đi không ạ.
em sinh 11/1977, SA TRUNG THỔ. cám ơn bác.
Tăng hoả dưỡng mạng thổ và giảm kim
Co1 thể lắp thêm đèn , dùng trang tr1i trong xe thiên về màu cam , màu đỏ .
Treo tỳ hưu màu hoả trong xe như trong hình nhé bác .
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Chị hocap cho em hỏi có cặp tì hưu giống vậy mà màu xanh ngọc không? nếu có em ghé chị lấy. Chị PM cho em nhé

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Theo tư vấn của bác Hocap, Binharch (1976) mạng Sa Trung Thổ đã lấy xe màu đỏ đô. Em trang trí thêm viền Inox ở kính 2 bên và hốc gió, không biết làm như vậy có ảnh hưởng gì đến tính Hỏa sinh Thổ ? Nội thất xe màu đen nên em định trang trí thêm màu vàng or đỏ thì ổn ko bác ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

binharch nói:
Theo tư vấn của bác Hocap, Binharch (1976) mạng Sa Trung Thổ đã lấy xe màu đỏ đô. Em trang trí thêm viền Inox ở kính 2 bên và hốc gió, không biết làm như vậy có ảnh hưởng gì đến tính Hỏa sinh Thổ ? Nội thất xe màu đen nên em định trang trí thêm màu vàng or đỏ thì ổn ko bác ?

Nội thất trang trí màu vàng ( kem ) là ok , Việc thêm 1 chút xíu kim thì không ảnh huởng đâu em à .

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38

em mạng Thuỷ, gấu mạng Kim, ku kon mạng Thổ >.< bó tay, ko biết chọn thế nào lun rùi :(

Tập Lái
16/6/07
8
0
0

chào chị HOCAP xin chị tư vấn giúp ,tôi 1969 ,vợ 1973 thì đi xe màu gi?ai đứng tên xe.cả 2 cùng lái,tôi lái nhiều hơn.cám ơn chị

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

simon_vs nói:
em mạng Thuỷ, gấu mạng Kim, ku kon mạng Thổ >.< bó tay, ko biết chọn thế nào lun rùi :(

Quá dễ dàng , để bà xã đứng tên . nhà bác quá tốt để mua xe .. xe màu kim tốt cho cả hai VC

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

aladin30 nói:
chào chị HOCAP xin chị tư vấn giúp ,tôi 1969 ,vợ 1973 thì đi xe màu gi?ai đứng tên xe.cả 2 cùng lái,tôi lái nhiều hơn.cám ơn chị

trường hợp bác hơi khó chọn màu tốt cho cả hai vì mạng vợ ( mộc ) khắc chồng ( thổ )

có hai cách : Tốt nhất chọn xe màu hỏa ( đỏ ) dưỡng mang chồng ( thổ ) nhưng với bà xả thì hơi hao tốn , đứng tên chồng
cách thứ 2 : Mua màu đen cho dưỡng mạng Mộc ( vợ ) đứng tên xe là vợ .
Mua 1 một trong hai màu ấy rồi sẽ bày biện trang trí tiếp . tùy theo màu mình mua và ai đứng tên để tiếp tục trang trí xe theo mang của chủ xe .

Hạng B1
30/3/10
59
0
0

hocap nói:
aladin30 nói:

trường hợp bác hơi khó chọn màu tốt cho cả hai vì mạng vợ ( mộc ) khắc chồng ( thổ )

có hai cách : Tốt nhất chọn xe màu hỏa ( đỏ ) dưỡng mang chồng ( thổ ) nhưng với bà xả thì hơi hao tốn , đứng tên chồng
cách thứ 2 : Mua màu đen cho dưỡng mạng Mộc ( vợ ) đứng tên xe là vợ .
Mua 1 một trong hai màu ấy rồi sẽ bày biện trang trí tiếp . tùy theo màu mình mua và ai đứng tên để tiếp tục trang trí xe theo mang của chủ xe .
Bác HOCAP , xin tư vấn dùm , Tôi và bà xã đều sinh năm 1964 , đang chạy xe Cap màu xám bạc có hợp không ? Tôi rất thích màu xám bạc vì nó rất lâu cũ .