Tập Lái
13/3/08
29
0
0
42
Đồng Nai
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Chị Hổ Cáp ơi cho em hỏi xíu: em sinh 1981-Thạch Lựu Mộc, bạn gái sinh 1979 - Thiên Thượng Hoả (dự tính cuối năm cưới). Em muốn sơn lại chiếc xe em đang đi, vậy thì sơn màu gì cho hợp?
Dự tính sẽ mua thêm 1 chiếc cho bạn gái em đi, thi thoảng em cũng lấy đi chung, vậy thì nên mua màu gì?
Cám ơn Chị.

Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63

GàKụtĐuôi nói:
Chị Hổ Cáp ơi cho em hỏi xíu: em sinh 1981-Thạch Lựu Mộc, bạn gái sinh 1979 - Thiên Thượng Hoả (dự tính cuối năm cưới). Em muốn sơn lại chiếc xe em đang đi, vậy thì sơn màu gì cho hợp?
Dự tính sẽ mua thêm 1 chiếc cho bạn gái em đi, thi thoảng em cũng lấy đi chung, vậy thì nên mua màu gì?
Cám ơn Chị.

Đi xe đỏ là tốt nhất cho cả hai em nhé
Piglet nói:
Nhờ chị hocap tư vấn giúp. Tôi sinh 9/1979, vợ sinh 1/1980, là mạng Thiên Thượng Hỏa. Dòng xe tôi chọn thì chỉ có màu đen, đỏ và màu vàng cát nhạt. Mặc dù màu đỏ là hợp nhưng tôi lại không thích màu đó. Tôi lại thích màu đen. Và tôi cũng thấy chị viết trong một post nào đó là Thiên Thượng Hỏa vẫn đi màu đen được. Nhờ chị xem giúp, và nếu đi màu đen thì tôi nên trang trí đồ nội thất như thế nào để giảm bớt độ khắc. Hy vọng sớm nhận được lời tư vấn của chị. Cảm ơn và chúc chị sức khỏe
vẫn di màu đen dc vì Thiên Thượng hỏa lửa mặt trời mà .là màu trung bình thôi ,
Nếu vẫn quyết tâm di màu đen thi nên chọn dưỡng mạng hỏa bằng tất cả các màu sác có sắc xanh lá cây , xanh rêu
Lưu ýnôài thiên thượng hỏa ra thì những mang hỏa khác nên tránh màu đen

peterhcmc nói:
Mình mạng Thổ, đi xe màu đen. Vậy là không tốt cũng không xấu. hihi
dung roi em , van di được
4P nói:
Em mạng hỏa, đinh mão không biết chạy xe màu đỏ hợp em không ? chắc ko giống con gái ( màu đỏ em không ưa lắm )
Màu đỏ , màu xanh rêu đều dc em à

* hocap post

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63

Em cũng mạng Thổ (1977) vậy trong dãy màu chị tư vấn ở trên có màu Nâu thì đó là Nâu gì chị? Cà phê sữa hả chị (màu cà phê sữa của Camry LD 2.4 2007, 2008 gì đó được k?)? Em lỡ đặt xe Camry LD màu ghi xám rồi (màu xám giống Civic VN vậy đó), vậy có được k chị? Thanks chị.

Nâu xe camry là đúng rồi đó em , còn màu ghi xám là màu kim , màu này so với mạng thồ sẽ hao tài , nhưng vẫn bình an . Màu ky nhất là màu xanh rêu , xanh lá cây đối với mạng thổ nhé
sorry moi người dao này hocap hơi lu bu mấy chuyện linh tinh nên kg trả lời dc

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53

cho hocap ơi có xem giúp em 1 quẻ được không? dạo này em đen quá

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

muitenbac nói:
cho hocap ơi có xem giúp em 1 quẻ được không? dạo này em đen quá
Xem đen việc gì nào ... lạm bàn kinh tế chút nhỉ
CK bất dộng sản .. đen là đuơng nhiên khi tình hình kinh tế thế giới và VN như thế này .
Vàng : Đen vì không biết "đu theo cá mập" hay sai trend hả em .
USD và các ngọai tệ mạnh . nhà nuớc đang rất mạnh tay siết mua bán USD không phải kênh chính thống .Khi mà các chính sách siết dữ dội dư thế chắc chắn có biến động lớn về giá .
Còn đen về tình cảm ..chắc không lên đây than đâu nhỉ

Hạng C
26/12/10
769
2
18

Em sinh năm 28/12/1982 mua xe màu đen và màu đỏ hợp không chị? Ngoài 2 màu này còn màu nào hợp với em kg? Tks chị

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

thanhcongctyta nói:
Em sinh năm 28/12/1982 mua xe màu đen và màu đỏ hợp không chị? Ngoài 2 màu này còn màu nào hợp với em kg? Tks chị
Nhâm tuất 1982 mạng thủy đi xe màu đen duợc em nhé
ngòai ra còn màu bạc , màu xanh duơng .

Hạng C
26/12/10
769
2
18

hocap nói:
thanhcongctyta nói:
Nhâm tuất 1982 mạng thủy đi xe màu đen duợc em nhé
ngòai ra còn màu bạc , màu xanh duơng .
Thanks chị

M2
Hạng B2
6/4/11
160
1
16
40

chị ơi , em sinh năm 84 , em đi xe màu đen có sao ko chị ? :cool:

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Chị HoCap ui, em mạng con nợ thì sao? mặc dù đã đi từ xe mày bạc, đen, đỏ, vàng ....