Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

duyenhb nói:
Hôm thứ 7 vừa rồi ghé chị Hổ, mà ở nhà bảo chị đi Hà Nội rồi, thế là ngồi đồng ngoài ghế đá với bà cả 1 lúc rồi về.

Thế mà kg vào uống 1 ly caphe BMT cho vui , bữa sau tới nhé

tuansaigon nói:
Chị hocap oi, em sinh năm 76 sa trung thổ thì hợp với xe màu gì vậy chị ?
Cảm ơn chị trước nha.
M àu Vàng , da cam , nâu , dỏ .. đều tốt
KienTrungTK21 nói:
Chị chủ tư vấn hộ cái:
Mình 1981, mạng Thạch Lựu Mộc thì hợp với màu gì? Tiện thể cho hỏi thêm là hướng ngồi ở cơ quan nghe bảo quay mặt về Tây Nam là hợp nhất phải không ạ?
Màu đen và xanh dương  , sau đó là xanh lá cây xanh rêu .

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38

duyenhb nói:
Hôm thứ 7 vừa rồi ghé chị Hổ, mà ở nhà bảo chị đi Hà Nội rồi, thế là ngồi đồng ngoài ghế đá với bà cả 1 lúc rồi về.

Có chứ chị, vì là chiều thứ 7 hẽm vắng, gió mát nên ra ngoài ngồi hóng gió cho quên cảnh ồn ào của SG, em làm lúc 2 ly đấy chứ, đến 7 giờ tối mới về.

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/1/11
886
40
28

hocap nói:
Xe Ngựa nói:
hocap nói:
Cám ơn bác.
Nói về màu xe công ty, Tối qua ngồi với 1 bác "thông thiên văn" phán rằng màu gì cũng "đẹp", cũng hên cả. Theo quan điểm của bác này, màu xe nên hợp với ngành nghê hoạt động của công ty, ví dụ Xe cứu hỏa thì màu đỏ, xe cứu thương màu trắng.

Tuổi của Giám đốc không quan trọng. Chả lẽ công ty taxi vài ngàn chiếc, mỗi khi thay đổi giám đốc thì mang vô ga ra sơn lại hết?
Nếu đúng thế, mong bác chủ thớt chớ giận.
--------------------------

Đâu có giận gì đâu bác  .  khi kinh doanh  mà  Ngành nghề công ty phải hợp với bổn mạng của  Giám đốc  thì công ty ấy sẽ phát đạt  chứ
Sao Taxi lắm màu thế vàng xanh dỏ ...  mà cùng kinh doanh 1 loại hình ?
Rồi Tại sao Teck com bank là màu đỏ cổng chào . ViETCOMBANKS  có màu xanh lá cây mà hai ngành  đều kinh doanh Tiền tệ ... :))
Màu sắc .. đôi khi 1 bảng màu này khi tâm trạng vui ta thích màu tươi sáng , khi u uất ta chọn gam trầm . nhưng khi làm nhà  sơn của thì màu sơn theo bản mệnh gia chủ .  Mà như thế thì cũng nên tin chứ .
Hôm nay có việc vô UB TP, thấy các xếp nhớn toàn ngồi xe đen xì, kể cả bác mệnh Hỏa.

Vậy thì phen này em sơn xe thành màu đen luôn.
đúng là phải sơn màu đen rồi ,  là màu tượng trưng cho quyền lực  mà . xe xịn phân khối lớn thì màu đen lúc nào cũng là màu dc chuộng nhất .
Mình đang nói cho các bác tự bỏ tiền ra mua xe nhé , tư vấn cho vui nhé . bác đừng có chọt gì vào đây cả , không tin thì thôi
Cám ơn bác!
Đọc hơn 80 trang em phân vân quá bác à.
May hôm nay Bác xác nhận tư vấn đổi màu xe cho vui thì em mừng rồi, vừa yên tâm vừa đỡ tốn tiền.

hocap nói:
duyenhb nói:

tuansaigon nói:
Cảm ơn chị trước nha.
KienTrungTK21 nói:
Chị chủ tư vấn hộ cái:
Mình 1981, mạng Thạch Lựu Mộc thì hợp với màu gì? Tiện thể cho hỏi thêm là hướng ngồi ở cơ quan nghe bảo quay mặt về Tây Nam là hợp nhất phải không ạ?
Màu đen và xanh dương  , sau đó là xanh lá cây xanh rêu .
Cám ơn chị 

Hạng B1
17/2/11
72
0
0

Bác chủ ơi tư vấn cho em với ạ , em sinh năm 79 mạng Hỏa, vợ em sinh năm 82 mạng Thủy. Thế bây giờ nên mua xe màu gì vậy bác ? Cám ơn bác nhiều nhiều ạ. Em đang cần gấp lắm bác giúp em với nhé.

Tập Lái
22/3/11
1
0
0
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Nhờ chị hocap tư vấn giúp. Tôi sinh 9/1979, vợ sinh 1/1980, là mạng Thiên Thượng Hỏa. Dòng xe tôi chọn thì chỉ có màu đen, đỏ và màu vàng cát nhạt. Mặc dù màu đỏ là hợp nhưng tôi lại không thích màu đó. Tôi lại thích màu đen. Và tôi cũng thấy chị viết trong một post nào đó là Thiên Thượng Hỏa vẫn đi màu đen được. Nhờ chị xem giúp, và nếu đi màu đen thì tôi nên trang trí đồ nội thất như thế nào để giảm bớt độ khắc. Hy vọng sớm nhận được lời tư vấn của chị. Cảm ơn và chúc chị sức khỏe

Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Mình mạng Thổ, đi xe màu đen. Vậy là không tốt cũng không xấu. hihi

Hạng C
19/10/09
529
190
43
46

hocap nói:
duyenhb nói:

tuansaigon nói:
Cảm ơn chị trước nha.
KienTrungTK21 nói:
Chị chủ tư vấn hộ cái:
Màu đen và xanh dương , sau đó là xanh lá cây xanh rêu .

Em cũng mạng Thổ (1977) vậy trong dãy màu chị tư vấn ở trên có màu Nâu thì đó là Nâu gì chị? Cà phê sữa hả chị (màu cà phê sữa của Camry LD 2.4 2007, 2008 gì đó được k?)? Em lỡ đặt xe Camry LD màu ghi xám rồi (màu xám giống Civic VN vậy đó), vậy có được k chị? Thanks chị.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com

Em mạng hỏa, đinh mão không biết chạy xe màu đỏ hợp em không ? chắc ko giống con gái ( màu đỏ em không ưa lắm )