Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em cảm ơn chị Hocap nhiều. Em định sơn lại màu đen. Chị thấy màu đen có được không chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

duyenhb nói:
Còn cái nhà chị giúp em thế nào nhé.

Chào chị hocap,
Số là vợ chồng em mua cái escape màu đen, vì em là người lái nên ngay từ đầu em bảo bà nhà em đứng tên để khỏi phải bị làm khó dễ mỗi khi gặp xxx, nhưng khổ nổi em mạng mộc (sinh năm 1973), bà nhà mạng hoả (1978) nên nếu xét theo ngũ hành thì trật lất rồi. Chị có cách nào giúp em trong tình huống này không? Và phải làm sao?
Còn 1 việc nhờ chị giúp thêm là em tính sửa chữa lại nhà em vào tháng 2 AL này, nhà em hướng tây Nam, vậy em nên sơn hay dán từơng màu gì cho hợp cả hai vợ chồng, nền thì em ốp gổ. Chị cố gắng giúp em
Cám ơn chị Hổ.
Nhà của người mạng mộc  thiên về màu xanh lá nhạt , màu xanh biển , rất dễ trang trí.ài   B18 trang 2  của bài này chi có  post hình sơn nhà theo mệnh  đó em .
h ướng thì em vào  google  " Nhập Bát trạch minh cảnh xem cung  của mình như thế nào .  Xem cho em cũng dc nhưng mà dài lắm kg trả lời trên này dc em à .

Liembk nói:
Em cảm ơn chị Hocap nhiều. Em định sơn lại màu đen. Chị thấy màu đen có được không chị?
Đừng sơn ,    qua tuần em đem xe qua quán caphe của chị 180/71 Nguyễn Hữu cảnh chi xem lại cho . 
xetrau1973 nói:
Chi hocap ơi! Tỳ hưu là gì vậy???
có bài chi post trang nào mà chi tìm kg ra luôn vì tới 100 trang rồi , Tỳ hưu là linh vật đem lại may mắn tài lộc cho gia chủ  và chấn tà . theo quan niệm của người TQ em à

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Nhưng là con gì mới được chị ơi!

Hạng C
14/1/11
886
40
28

hocap nói:
Cám ơn bác.
Nói về màu xe công ty, Tối qua ngồi với 1 bác "thông thiên văn" phán rằng màu gì cũng "đẹp", cũng hên cả. Theo quan điểm của bác này, màu xe nên hợp với ngành nghê hoạt động của công ty, ví dụ Xe cứu hỏa thì màu đỏ, xe cứu thương màu trắng.

Tuổi của Giám đốc không quan trọng. Chả lẽ công ty taxi vài ngàn chiếc, mỗi khi thay đổi giám đốc thì mang vô ga ra sơn lại hết?
Nếu đúng thế, mong bác chủ thớt chớ giận.
--------------------------

Đâu có giận gì đâu bác  .  khi kinh doanh  mà  Ngành nghề công ty phải hợp với bổn mạng của  Giám đốc  thì công ty ấy sẽ phát đạt  chứ
Sao Taxi lắm màu thế vàng xanh dỏ ...  mà cùng kinh doanh 1 loại hình ?
Rồi Tại sao Teck com bank là màu đỏ cổng chào . ViETCOMBANKS  có màu xanh lá cây mà hai ngành  đều kinh doanh Tiền tệ ... :))
Màu sắc .. đôi khi 1 bảng màu này khi tâm trạng vui ta thích màu tươi sáng , khi u uất ta chọn gam trầm . nhưng khi làm nhà  sơn của thì màu sơn theo bản mệnh gia chủ .  Mà như thế thì cũng nên tin chứ .
Hôm nay có việc vô UB TP, thấy các xếp nhớn toàn ngồi xe đen xì, kể cả bác mệnh Hỏa.

Vậy thì phen này em sơn xe thành màu đen luôn.

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city

hocap nói:
Liembk nói:
Chị Hocap xem dùm em: Em sinh năm 1972 (Nhâm tý). Hiện đang đi xe màu bạc. Đọc sơ qua thì hình như màu bạc không hợp với em. Chắc phải cho em nó mặc áo mới. Bà cả em thì lại thích màu bạc mới chết.
Cảm ơn chị nhiều.
đừng cho mặc áo mới ,  Tìm màu  dưỡng mạng của chủ xe để  vào sẽ đỡ thôi em à
Hôm nào rảnh em sẽ chạy ra chị. Cảm ơn chị nhiều.

Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM

Chị chủ tư vấn hộ cái:
Mình 1981, mạng Thạch Lựu Mộc thì hợp với màu gì? Tiện thể cho hỏi thêm là hướng ngồi ở cơ quan nghe bảo quay mặt về Tây Nam là hợp nhất phải không ạ?

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38

Hôm thứ 7 vừa rồi ghé chị Hổ, mà ở nhà bảo chị đi Hà Nội rồi, thế là ngồi đồng ngoài ghế đá với bà cả 1 lúc rồi về.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Xe Ngựa nói:
hocap nói:
Cám ơn bác.
Nói về màu xe công ty, Tối qua ngồi với 1 bác "thông thiên văn" phán rằng màu gì cũng "đẹp", cũng hên cả. Theo quan điểm của bác này, màu xe nên hợp với ngành nghê hoạt động của công ty, ví dụ Xe cứu hỏa thì màu đỏ, xe cứu thương màu trắng.

Tuổi của Giám đốc không quan trọng. Chả lẽ công ty taxi vài ngàn chiếc, mỗi khi thay đổi giám đốc thì mang vô ga ra sơn lại hết?
Nếu đúng thế, mong bác chủ thớt chớ giận.
--------------------------

Đâu có giận gì đâu bác  .  khi kinh doanh  mà  Ngành nghề công ty phải hợp với bổn mạng của  Giám đốc  thì công ty ấy sẽ phát đạt  chứ
Sao Taxi lắm màu thế vàng xanh dỏ ...  mà cùng kinh doanh 1 loại hình ?
Rồi Tại sao Teck com bank là màu đỏ cổng chào . ViETCOMBANKS  có màu xanh lá cây mà hai ngành  đều kinh doanh Tiền tệ ... :))
Màu sắc .. đôi khi 1 bảng màu này khi tâm trạng vui ta thích màu tươi sáng , khi u uất ta chọn gam trầm . nhưng khi làm nhà  sơn của thì màu sơn theo bản mệnh gia chủ .  Mà như thế thì cũng nên tin chứ .
Hôm nay có việc vô UB TP, thấy các xếp nhớn toàn ngồi xe đen xì, kể cả bác mệnh Hỏa.

Vậy thì phen này em sơn xe thành màu đen luôn.
đúng là phải sơn màu đen rồi ,  là màu tượng trưng cho quyền lực  mà . xe xịn phân khối lớn thì màu đen lúc nào cũng là màu dc chuộng nhất .
Mình đang nói cho các bác tự bỏ tiền ra mua xe nhé , tư vấn cho vui nhé . bác đừng có chọt gì vào đây cả , không tin thì thôi