TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.294
113
ban_xe_hoi nói:
Các bác chú ý

Hyundai sonata bị thu hồi rồi các bác ah.Lỗi vôlang thì nguy hiểm quá.
http://vietbao.vn/O-to-xe...a-2011/1735126077/350/

Tại thị trường Bắc Mỹ rất khắt khe về độ an toàn của xe còn mấy chiếc VN mình nhập là từ Đài Loan nên nó có hư mà ko thu hồi bác cũng đâu biết.

Tập Lái
19/1/11
4
0
0
Chào anh,em đang băn khoăn không biết nên chọn xe Teana 2.0 full option Đài loan hay xe Teana Nhật 2.0 khoảng 50.000 gần như không có option gì cả?Anh có thể tư vấn dùm em được không ạ?Xe Đài loan em thấy mỗi gara nói 1 kiểu,riết rồi chẳng biết đâu là thiệt giả nữa.Cám ơn anh rất nhiều.

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Hiện tại mình đang sử dụng Nissan Teana 2.0 TB đã đi được 12.000km (mua được 12 tháng). Nói chung với tầm tiền như vậy là sự đầu tư hợp lý vì dù sao thương hiệu Nissan cũng uy tín hơn các thương hiệu xe Hàn.

Hạng B1
6/11/10
91
1
8
KUMO nói:
Chào anh,em đang băn khoăn không biết nên chọn xe Teana 2.0 full option Đài loan hay xe Teana Nhật 2.0 khoảng 50.000 gần như không có option gì cả?Anh có thể tư vấn dùm em được không ạ?Xe Đài loan em thấy mỗi gara nói 1 kiểu,riết rồi chẳng biết đâu là thiệt giả nữa.Cám ơn anh rất nhiều.
Chào bạn. Theo mình bạn cố lấy con Teana Nhật đó, con đó chất xe hay hơn. Còn mấy cái option không quan trọng lắm đâu. Tiền nào của ấy thôi mà

Tập Lái
19/1/11
4
0
0
Cám ơn bạn đã tư vấn.Bạn cho mình hỏi,xe TEANA Nhật 2.0 sx 2010 ,có những option gì kèm theo?Giá bán bao nhiêu?Bảo hành thế nào ạ?Mình thích cái màu trắng,mỗi tội bực mình là màu sơn bên ngoài xe thì màu trắng sữa,nhưng mở cửa xe ra thì nẹp cửa bên trong lại màu trắng tinh,nhìn cứ như xe bị lỗi ấy.Chẳng lẽ Nisan là thương hiệu lớn thế mà khi phủ thêm lớp sơn ngoài lại quên phần bên trong cánh cửa nhỉ?

Tập Lái
19/1/11
4
0
0
maibatiendung nói:
Hiện tại mình đang sử dụng Nissan Teana 2.0 TB đã đi được 12.000km (mua được 12 tháng). Nói chung với tầm tiền như vậy là sự đầu tư hợp lý vì dù sao thương hiệu Nissan cũng uy tín hơn các thương hiệu xe Hàn.
Cám ơn anh,em cũng nghĩ thương hiệu xe của Nhật thì bền và đảm bảo hơn xe Hàn?Cho hỏi xe của anh màu gì?Giá lúc mua là bao nhiêu?Có những option gì ạ?Có phải anh mua ở Kylyn k ?

Hạng B1
6/11/10
91
1
8
KUMO nói:
Cám ơn bạn đã tư vấn.Bạn cho mình hỏi,xe TEANA Nhật 2.0 sx 2010 ,có những option gì kèm theo?Giá bán bao nhiêu?Bảo hành thế nào ạ?Mình thích cái màu trắng,mỗi tội bực mình là màu sơn bên ngoài xe thì màu trắng sữa,nhưng mở cửa xe ra thì nẹp cửa bên trong lại màu trắng tinh,nhìn cứ như xe bị lỗi ấy.Chẳng lẽ Nisan là thương hiệu lớn thế mà khi phủ thêm lớp sơn ngoài lại quên phần bên trong cánh cửa nhỉ?
Chào bạn! bên minh nhận đặt hàng mầu gì cũng có miễn là bên Nhật có!

Tập Lái
19/1/11
4
0
0
canadabuon nói:
thật lòng mà nói , nếu so teana 2.0 đài loan với sonata 2.0 full option thì thằng teana thua toàn diện , em đánh giá khách quan vì em cũng đang chạy teana, tét thử sonata 2.0 ,về trang bị thì teana 2.0 đài loàn không có sunroof, đèn halogen ko phải projector xenon , ghế phụ chỉnh cơm , dàn loa theo xe 4 loa chất lượng tệ , mâm đúc 16 inches , máy 2.0 nhưng có 139 HP . Sonata 2.0 thì cửa sổ trời toàn cảnh panorama, đèn projector xenon cảm biến tự động bật khi trời tối, 2 ghế trước chỉnh điện toàn phần, dàn âm thanh dimension 7 loa nghe rất hay, mâm đúc 18 inches + lốp mỏng thể thao , hộp số tự động có chứ năng sang số + - trên tay lái , cảm biến gạt mưa tự động , máy 2.0 156 HP , mạnh hơn teana. nếu bỏ tầm 48K thỉ mua sonata 2.0 ăn đứt teana 2.0 .
Thế còn xe Teana Nhật 2.0 chất lượng thế nào hả anh?Có hơn xe lắp Đài loan nhiều không ạ?Vì giá 2 xe chênh nhau nhiều quá.

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
chào chị, lúc sáng chị có alo em, chị đã quyết định chọn dòng xe nào chưa?

Tập Lái
3/2/11
6
0
0
Thân chào các bác!
Em cũng vừa cưới vợ 2 sau khoảng 3 tháng tìm hiểu các dòng xe nhập hiện tại ở VN. Em có chút nhận định như thế này[font="arial, helvetica, sans-serif"]: mua xe quan trọng là mình thích kiểu dáng của loại nào, xe Nhật hay Hàn chất lượng thì tương đương nhau ( 9 : 10 ). Nếu xét về góc độ kĩ thuật và cách âm ( không xét về thương hiệu ) em thích xe Hàn hơn vì nhiều option hơn mà giá cả lại hợp lí. Nói chi tiết cụ thể hơn về độ rung của Teana và Sonata khi nổ cầm chừng cũng có sự khác biệt ( Sonata êm hơn ) khi máy lạnh kích hoạt, máy của Teana sẽ rung và ồn nhiều hơn Sonata. Theo em chẳng có xe nào là mãi mãi , chưa có ai đi hết một đời xe cả, hãy cưới vợ 2 theo bản năng và sở thích của mình . Em chỉ có chút cảm nhận như vậy . Chúc các bác chuẩn bị mua xe lựa chọn được xe mình ưng ý nhất.[/font][font="arial,helvetica,sans-serif"][/font]