Con này mà cho leo đèo Khánh Lê (từ Nha Trang len Đà Lạt) nói thực là em nghi đứt máy giữa đường ấy.
Có vẻ hơi quá, theo ý bạn thì KIA Morning có leo được đèo Lò xo không? có check in được cột mốc Ngã ba Đông Dương ở cửa khẩu Bờ Y không?
Câu trả lời của tôi là CÓ nhé, vì tôi đã chạy rồi. Xe bé thì đi kiểu xe bé thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Icon
Hạng D
24/2/20
4.505
7.450
113
37
Hóng a đăng bài làm sao mua xe oti khi luơng 4,3tr :D
Nhiều lắm anh : tiền ảo, lan đột biến, trúng lô đề, trúng đất, chăm về nhà vợ :) , cũng may là 2012 em liều mạng chơi khô máu với đất quận 9 nên giờ cũng có con xe cỏ che nắng mưa cho vợ con :)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Con này chạy ổn, thật ra nó không ồn, nhưng cái máy lạnh của nó thì ồn á, mỗi lần đóng mở quạt là ồn lắm. tiết kiệm xăng (đường trường trung bình 4,2-4,3l, thành phố 6-7l), rộng rãi . Còn nói yếu thì không đúng. Xác xe nhẹ nên rất bốc, thậm chí nếu chạy lần đầu có lẽ sẽ sợ nước ga đầu. yếu ở nước hậu trên 70-80km/h thôi. Leo đèo thì như đi đường bằng, vượt vô tư và nhanh. Nhưng xuống đèo thì lại khác, cực hình, cái số B kia thì nó gi máy 3500 vòng rồ lắm, cực kì khó chịu khi xuống đèo. Xe không hỏng vặt, bào Bình Dương Đà lạt trong ngày chạy hoài 4,5 năm rồi chả hư hỏng gì. Bị lỗi chung của hảng Mit. Linh kiện mắc vãi nồi. đặc biệt với cái xe chút éc mah linh kiện mắc.

Hạng D
22/1/19
4.071
6.732
113
Con này chạy ổn, thật ra nó không ồn, nhưng cái máy lạnh của nó thì ồn á, mỗi lần đóng mở quạt là ồn lắm. tiết kiệm xăng (đường trường trung bình 4,2-4,3l, thành phố 6-7l), rộng rãi . Còn nói yếu thì không đúng. Xác xe nhẹ nên rất bốc, thậm chí nếu chạy lần đầu có lẽ sẽ sợ nước ga đầu. yếu ở nước hậu trên 70-80km/h thôi. Leo đèo thì như đi đường bằng, vượt vô tư và nhanh. Nhưng xuống đèo thì lại khác, cực hình, cái số B kia thì nó gi máy 3500 vòng rồ lắm, cực kì khó chịu khi xuống đèo. Xe không hỏng vặt, bào Bình Dương Đà lạt trong ngày chạy hoài 4,5 năm rồi chả hư hỏng gì. Bị lỗi chung của hảng Mit. Linh kiện mắc vãi nồi. đặc biệt với cái xe chút éc mah linh kiện mắc.
đúng là đi con này đổ đèo khá là khó chịu. Những lúc như vậy chỉ ước Mit làm thêm 1 cấp số nằm giữa D và B ...

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
10/2/09
836
1.081
93
Có vẻ hơi quá, theo ý bạn thì KIA Morning có leo được đèo Lò xo không? có check in được cột mốc Ngã ba Đông Dương ở cửa khẩu Bờ Y không?
Câu trả lời của tôi là CÓ nhé, vì tôi đã chạy rồi. Xe bé thì đi kiểu xe bé thôi.
Morning tới 86 con ngựa lận anh, mạnh hơn attrage là cái chắc. :D

• Like
Reactions: xuantho05
Tập Lái
9/3/23
2
1
3
39
Nếu thêm 100 triệu không thành vấn đề thì lên con nissan cách âm tốt hơn còn tài chính yếu ăn chắc mặc bền thì chọn attrage phụ tùng bảo dưỡng mitsu h cũng như toy chênh lệch chả bao nhiêu . Bên nhật kei car người ta chạy máy có 0.6 cả mấy chục năm nay có ai chê yếu mấy ông Việt máy 1.2 mà chê yếu chiếc xe mấy trăm triệu chứ phải đồ chơi đâu mà chê chạy không nổi. Điềm đạm mà chạy còn tính tình thích vượt lạng lách phóng nhanh thì lên camry 2.4 tha hồ mà vượt

• Haha
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Câu trả lời của tôi là CÓ nhé, vì tôi đã chạy rồi. Xe bé thì đi kiểu xe bé thôi. Xin phép cho hỏi ngu với ạ: xe bác AT hay MT ạ? vì e đang đi con MT 2019 dc 100k km r. đi đà lạt nhiều lần r ạ, đèo dốc cao thì chưa biết ạ

• Like
Reactions: xuantho05
Tập Lái
30/5/13
16
9
3
Chào cả nhà !
Số là em dự định mua con Mitsubishi Attrage nhưng tham khảo trên các diễn đàn có nhiều bác nói là xe này đi yếu , chật, ồn nên còn chưa biết sao.
Vì em là lái xe mới nên có lái thử cũng khó phân biệt được yếu mạnh như thế nào, em chỉ đưa thông tin hoàn cảnh của em cho các bác tham khảo rồi tư vấn giúp em.

Hiện em sống ở vùng ven ở Đà Nẵng, có chỗ đậu đỗ xe, thu nhập vợ chồng tầm 25 triệu/ tháng (sau khi trừ chi phí bình quân tháng dư dc tầm 10 triệu) tiền mua xe hiện có đủ ,1 vợ 2 con đang học lớp 5 & mẫu giáo, thỉnh thoảng em về quê nội ngoại ở Huế, thường đi qua hầm Hải Vân (còn đèo Hải Vân không biết xe này cả nhà có chạy ổn không ), em làm hành chính thứ 7 & CN nghỉ muốn chạy grap thêm, tính em thì chạy xe điềm đạm không mê tốc độ miễn sao đủ dùng là được, em mua xe dùng lâu dài nên không biết xe này máy 1.2 sau này có yếu không.

View attachment 2896215
*Ảnh minh họa
Con này mình đi 3 người lớn 2 em bé nhỏ, đi từ TP.HCM lên Bảo lộc, vượt đèo phà phà. Xe rộng rãi, máy lạnh thì vô đối, lạnh teo người

• Like
Reactions: Nguyenquan1981
Hạng B1
30/10/18
84
62
21
Đúng máy nhà mít dc ae đánh giá cao nhỉ. Ngon thì ngon đến lúc thay cái block máy nén thì ối giồi ôi ngay