Hạng F
12/10/16
7.506
6.360
113
Tinh thần yếu thì đi CX5 cũng phải rén, hôm kia ghé Lái Thiêu cafe với ăn gỏi măng cụt trời mưa tầm tã 2h lúc về qua khúc bồi dưỡng chính trị ngập ngang bánh xe nhưng thấy con i10 đi mình mới dám đi đấy. Sau đó tấp vào cafe đợi hết mưa 15p mới bò về tiếp - vk chửi sao ko về ngủ luôn mà chạy vô tốn thêm gần 300k cafe. Đâu xanh rau má :D

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Sợ ngập thì chơi bán tải độ bánh to nhé bạn. Gì chứ bán tải mà ngập chắc thì chẳng có xe con nào đi dc đâu :)))

• Like
Reactions: nam.hoang
Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Đường ngập cỡ 40 -50 cm thì chỉ có SUV mới dám bò qua. Còn cái đám CUV thì cũng khác gì sedan đâu.

Hạng F
3/10/15
9.859
12.149
113
Không muốn lên gầm cao thì phương án này quá chuẩn rồi, còn lời khuyên nào hữu ích hơn nữa đâu bác ơi :)
mưa nhỏ đi Grab
mưa to đang ở đâu thì ở yên đấy
Không liên quan nhưng mà ở quốc tế có những lúc mưa 4 ngày 4 đêm lũ lớn như Tàu hay Nhật hay Mỹ,…
Thì cả nhà cũng ngập.
Vậy con xe đóng cửa lại, đóng capo nguyên xi, thì là có yên tâm không vào nước ko các bác.
Gầm bị thì chịu ko có gì.

Hạng F
29/10/16
11.623
22.488
113
Pháp
Schwimmwagen là chọn lựa hay nhất của tập đoàn VW, không những nó vượt đèo lội suối mà nó có thể ....lội cả trên sông ...Bao chắc chắn xe không bao giờ bị lụt ngập , thuỷ kích :):):)

Đảm bảo ở VN là không thể đụng hàng, mà anh nào đụng mình thì anh đó thật sự là ốm ...đòn

Trở lại chủ đề thì ...không biết :):):) xe nào nên hay không nên, là do chính mình có cố tình lái vào nước hay không mà thôi ... thấy trời mưa mà khúc đường là cảnh ở Venise thì đi bộ, xe ôm ...thậm chí ở ..khách sạn, ăn nhậu :):):):) VN mình có 1001 cách gở mà, vừa đi chơi, vừa nhậu nhẹt, vừa trốn vợ, Những lý do ắt có và đủ ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.710
11.415
113
Palm Beach, Florida, US
Tinh thần yếu thì đi CX5 cũng phải rén, hôm kia ghé Lái Thiêu cafe với ăn gỏi măng cụt trời mưa tầm tã 2h lúc về qua khúc bồi dưỡng chính trị ngập ngang bánh xe nhưng thấy con i10 đi mình mới dám đi đấy. Sau đó tấp vào cafe đợi hết mưa 15p mới bò về tiếp - vk chửi sao ko về ngủ luôn mà chạy vô tốn thêm gần 300k cafe. Đâu xanh rau má :D
Nói với nó cafe tốn 300k chứ mà về ngủ lun là maybe tốn 30T. Nghe tới tiền là nó duyệt ngay!

• Haha
Reactions: Mr Oz