Hạng B2
17/11/13
175
513
113
TP.HCM
Bác cứ đi thôi không gì phải lo lắng ,thiết kế cái giường cho em bé 1 t ở băng sau . Khách sạn thì nên book trước ở Quy Nhơn .Ăn uống thì không lo .Tết ở Huế rất dễ gặp mưa lạnh ( năm nay m4-5 nghe nói hết lạnh ) mà mưa lạnh thì đi cf nghe nhạc cũng thú vị .Chúc bác và gia đình vui

Em có ý kiến là anh ko nên lót cái giường phao hay nệm, thay vào đó anh gắn cái ghế lấp chỗ trống như thế này. Lí do: vẫn còn gài dây an toàn được. Bé 1 tuổi thì anh gắn thêm cái ghế trẻ em. Bé thức thì mẹ bế, bé ngủ thì để vào ghế thắt dây an toàn lại. Vị trí ngồi thì bé lớn 10 tuổi có thể ngồi ghế trước được rồi, vợ anh ngồi sau với bé nhỏ. Suốt hành trình nếu được thì cố gắng luôn gài dây an toàn.
Nếu chỉ có 1 mình anh lái thì em nghĩ ko cần xuất phát sớm từ 1h khuya đâu, Tết vắng lái dễ buồn ngủ lắm. Đi quốc lộ thì vài tiếng nên dừng lại đổ xăng, xả nước, giãn cơ.

Năm ngoái vừa hết mùng em cũng làm 1 chuyến ra Quy Nhơn, lần đầu đi phượt xa vậy luôn. Đội hình cũng bé 6 tuổi & 2 tuổi, xuất phát từ cầu Đồng Nai lúc 4h, 6h30 ghé Phan Thiết ăn sáng, 11h ăn trưa ở Cà Ná, 3h chiều ghé ăn nem nướng ở Nha Trang, 7h tối mới chạy tới Quy Nhơn. Năm ngoái chưa thông cao tốc, đoạn Tuy Hoà - Phú Yên đường xấu, còn lại cứ đi tàn tàn ngắm cảnh.
Em gợi ý gắn cái ghế vì em đi Focus 5 cửa, lúc đi em gấp phẳng ghế lót nệm cho 2 bé nằm, mà đi thấy kém an toàn. Có lúc thắng hơi gấp là hành lý nó trượt tới trước, còn vợ em ra sau nằm ko thẳng chân, ngồi thì đụng đầu. Tới hè em gắn cái ghế lấp khoản trống, đi Phan Thiết lên cao tốc em bắt thắt dây an toàn hết. Đi về con gái lớn & vợ em nói thích ngồi kiểu này hơi là gập ghế.
Qua Tết em cũng làm một chuyến Quy Nhơn nữa, vì nhà bạn em ở đây nên ko lo lắng vụ ăn ở lắm. Sau đó chắc đi tiếp ra tới Huế luôn.

Chúc anh có chuyến du xuân vui vẻ!

P.S. Hình lụm mạng để cho anh dễ hình dung. Bộ gắn xe em chưa đi nên cất rồi, ko chụp hình gửi anh xem được.

Attachments

Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Lịch bác đi hơi mệt mà nhà lại có bé 1t nên không chơi gì được nhiều đâu ạ. Năm ngoái em đi Phú Yên-Quy Nhơn, thời tiết rất lạnh, gió mạnh, mưa nhẹ. Đi biển mà cứ tưởng đang đi Đà Lạt, mọi người ai cũng mặc áo lạnh như ở Đà Lạt nên bác có thể bỏ qua Đà Lạt nhé.Nhớ mang áo ấm thay đồ bơi ạ! :D
hee cảm ơn bác nè, e chủ yếu trải nghiệm và ẩm thực là 9 thôi, có con nhỏ ko tham quan nhiều, chủ yếu 1 đêm hội an dạo phố cổ

• Like
Reactions: Icon
Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Lịch trình ngày đầu M2 tết 03:00 AM của mình luôn nè Bác. Không nghỉ phép được nhiều nên phải tranh thủ đua luôn thôi :) . Sauđó nghỉ ngơi Lăng Cô, thăm lại Bạch Mã. Sau đó M4 thả về lại SG dự tính M6 có mặt.
View attachment 3094523
đạp như bác em theo không nổi á hiii

Hạng B2
8/4/19
426
366
66
ít ngày mà đi quá nhiều điểm, 1 mình bác chạy xe cũng vất vả đấy. không đặt trước KS là xác định ngủ xe đấy
dạ em cảm ơn bác, để e check ks trước

Hạng B2
8/4/19
426
366
66
E mới làm 1 tour SG-Quảng Ngãi rồi vòng lên đi hết Tây Nguyên về lại SG tuần trước.
Theo e nếu đi chơi bác cứ map đi theo đường ven biển từ đây ra đó tuy xa hơn đi cao tốc nhưng phong cảnh trên đường đi rất đáng trãi nghiệm, mặt đường toàn tuyến khá tốt chỉ có một vài đoạn mặt đường hơi xấu nhưng tổng thể đi rất tốt.E cũng đi sedan đi về hơn 2000km!
chạy tây nguyên e chạy rồi, áp lực và bò quá, nên em bám biển đi cho khỏe, ngắm cảnh luôn

chủ yếu e bám biển phú yên và quy nhơn, phan thiết đến nha trang e đi ven biển rồi nên đi cao tốc rút ngắn thời jan

Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Em có ý kiến là anh ko nên lót cái giường phao hay nệm, thay vào đó anh gắn cái ghế lấp chỗ trống như thế này. Lí do: vẫn còn gài dây an toàn được. Bé 1 tuổi thì anh gắn thêm cái ghế trẻ em. Bé thức thì mẹ bế, bé ngủ thì để vào ghế thắt dây an toàn lại. Vị trí ngồi thì bé lớn 10 tuổi có thể ngồi ghế trước được rồi, vợ anh ngồi sau với bé nhỏ. Suốt hành trình nếu được thì cố gắng luôn gài dây an toàn.
Nếu chỉ có 1 mình anh lái thì em nghĩ ko cần xuất phát sớm từ 1h khuya đâu, Tết vắng lái dễ buồn ngủ lắm. Đi quốc lộ thì vài tiếng nên dừng lại đổ xăng, xả nước, giãn cơ.

Năm ngoái vừa hết mùng em cũng làm 1 chuyến ra Quy Nhơn, lần đầu đi phượt xa vậy luôn. Đội hình cũng bé 6 tuổi & 2 tuổi, xuất phát từ cầu Đồng Nai lúc 4h, 6h30 ghé Phan Thiết ăn sáng, 11h ăn trưa ở Cà Ná, 3h chiều ghé ăn nem nướng ở Nha Trang, 7h tối mới chạy tới Quy Nhơn. Năm ngoái chưa thông cao tốc, đoạn Tuy Hoà - Phú Yên đường xấu, còn lại cứ đi tàn tàn ngắm cảnh.
Em gợi ý gắn cái ghế vì em đi Focus 5 cửa, lúc đi em gấp phẳng ghế lót nệm cho 2 bé nằm, mà đi thấy kém an toàn. Có lúc thắng hơi gấp là hành lý nó trượt tới trước, còn vợ em ra sau nằm ko thẳng chân, ngồi thì đụng đầu. Tới hè em gắn cái ghế lấp khoản trống, đi Phan Thiết lên cao tốc em bắt thắt dây an toàn hết. Đi về con gái lớn & vợ em nói thích ngồi kiểu này hơi là gập ghế.
Qua Tết em cũng làm một chuyến Quy Nhơn nữa, vì nhà bạn em ở đây nên ko lo lắng vụ ăn ở lắm. Sau đó chắc đi tiếp ra tới Huế luôn.

Chúc anh có chuyến du xuân vui vẻ!

P.S. Hình lụm mạng để cho anh dễ hình dung. Bộ gắn xe em chưa đi nên cất rồi, ko chụp hình gửi anh xem được.
em cảm ơn bác đã hướng dẫn tận tình ạ

em cũng long thành đồng nai nè bác, bộ ghế lắp khoảng trống thì ok chắn chắc hơn, nhưng nhược điểm dưới chân không để đồ dưới chân được, nhà em có đệm treo và bộ ghế đó, đi xa e cần khong gian diện tích để đồ hơn nên nhiều khi phải đánh đổi , em có test đi nha trang đà lạt đi 2 đèo khánh lê và gia bắc rồi ạ

em tính tới đại lãnh ghé ăn lẩu mực xong đi đèo cả đi cung đường ven biển đến mũi nghinh phong check in xong ra Quy nhơn nghỉ đêm như tour năm ngoái gia đình bác

Chúc bác và gia đình ra tết có chuyến du xuân miền trung vui vẻ ạ

đệm treo xe , e xài như hình bên dưới ạ

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/2/21
282
2.583
93
hii bác nói 1 phần đúng, 2 ngày đầu cố gắng chạy ra điểm đích đó là Hội An và Huế, Huế tham quan trong 1 ngày rồi về lại Đà Nẵng hoạc Hội An nghỉ đêm

Nha trang và đà lat em đi nhiều rồi nên lượt đi sẽ bỏ qua để đi cho nhanh,

đi tới đâu tính tới đó, sợ tính trước chạy ko kip và book ks trước lại mất công

Nếu vậy lượt đi mình tận dụng cao tốc hết cỡ anh ạ. Ngày 1 ra tới Quy Nhơn và nghỉ ngơi. Ngày 2 ra Đà Nẵng chơi, sau đó đi tới Huế. Lượt vào thì Huế -> Hội An -> tiếp theo tuỳ hứng thú & thời gian.

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Nếu vậy lượt đi mình tận dụng cao tốc hết cỡ anh ạ. Ngày 1 ra tới Quy Nhơn và nghỉ ngơi. Ngày 2 ra Đà Nẵng chơi, sau đó đi tới Huế. Lượt vào thì Huế -> Hội An -> tiếp theo tuỳ hứng thú & thời gian.
đúng rồi bác, em định vậy á