Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Em đã về quê sáng thứ 6, 3 AM nổ máy xe tới nhà 22g30 sau khi đạp 950Km. Tránh được kiếp nạn cao tốc sáng thứ 7.
Ghé Tuy Hòa tham quan tháp và ăn trưa.
Ăn tối ở Bình Định.
Post tấm ảnh cho mấy anh có động lực lên đường.A em nên ghé tháp, rất đẹp.View attachment 3097453
Bữa ngày vào 10h30 sáng từ chừa linh ứng đà nẵng đến 8h sáng hôm sau em đến biên hòa đồng nai, 1 tài và có con nhỏ nên dừng nhiều, tối 20h ghé tuy hòa ăn bánh canh hẹ xong e đạp về luôn

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng B2
8/4/19
426
366
66
Chào các bác

Tết này em định làm 1 tour miền trung ngắn ngày xuất phát từ biên hòa đồng nai , em đi 2 vợ chồng với 1 bé 10 tuổi 1 bé 1 tuổi , xe sedan 5 chỗ hạng C.
Cho em hỏi thời tiết ngoài miền trung có lạnh và mưa tết không ạ, khách sạn có nên book trước không, hay đi đến đâu rồi đặt ạ
M2 Biên hòa - Quy Nhơn
M3 Quy Nhơn - Huế
M4 1 ngày đà nẵng hội an
M5 Hội An - Phú Yên hoặc Nha Trang
M6 Nha trang - Da Lat
M7 1 ngày Da lat
M8 Da lat Biên Hòa
Lịch trình dự kiến của em, có thể thay đổi nếu thời tiết lạnh quá,

View attachment 3094351
Tết này em làm tour nữa miền trung 6 ngày 5 đêm đã có những trải nghiệm tuyệt vời và là tiền đề để đi ra tới Tây và Đông Bắc

Khi đi chủ yếu ven biển nhiều, khi về full QL1A nên phí cầu đường 1.1tr
em đi Civic 2018 1.8 quãng đường 2k km, xăng đổ gần 3tr , trung bình 6.5 lit/100km

Cung đường Long Thành - Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - Hôi An - Đà Nẵng
M1 2h chiều xuất phát từ Long Thành ngủ đêm Nha Trang
M2 thì ghé Tuy Hòa đi cung ven biển Vũng Rô ra đến Quy Nhơn đi QL1D
M3 sáng đi ven biển từ Kỳ Co qua cảng Đề gi đến Tam Quan ngủ đêm Hội An tham quan Phố Cổ
M4 thì ra Đà Nẵng chơi, dạo phố và thưởng thức ẩm thực
M5 từ 11h chùa Linh ứng đap 1 lèo đến Tuy Hòa 20h ăn bánh canh hẹ, xong chạy xuyên đêm Biên Hòa Đồng Nai ( khuya nên hơi đuối ghé cây xăng nghỉ 4 lần, lần 15p ) ,8h sáng M6 có mặt
1 tài , 2vc và 1 bé 9 tuổi và 13 tháng tuổi