Tập Lái
21/1/17
9
2
3
39
Chỉ sợ hết cao tốc ra tới phan thiết thôi bác, từ phan thiết ra tới nha trang đường ngon có lane cứng ở giữa dễ chạy, mà bác nhớ ở ngoài cam phạt nguội nhiều lắm. Em mới về tuần rồi đi bình thường uống cốc cafe đậm mắt sáng trưng !!!

• Like
Reactions: megamega
Hạng B1
5/10/16
99
89
18
32
Nếu đi chơi gd thì tối bác ngủ sớm rồi đề pa từ 3,4h sáng là đẹp nhất ra đó trưa trưa là vừa.. còn bác muốn đi đêm vì lí do của bác thì chú ý chạy cực đoạn Bình Thuận vì đường hẹp đêm tối ko dám vượt và cũng sợ mấy xe vượt ngược lại rất nguy hiểm, bị chiếu pha hơi nhiều. Chạy đêm thì sẽ tới lúc buồn ngủ tầm 2h đến 4,5h sáng nên tìm cây xăng nào đèn sáng xe nhiều tấp vào ngủ chút cho tỉnh rồi đi tiếp

• Like
Reactions: megamega
Hạng D
8/4/12
2.419
7.690
113
Khuyên bác là cứ ngủ 1 một giấc, ngắn cũng đc, sáng dậy sớm tầm 3h sáng, đạp phát một ra tới Phan Thiết, tắm biển ăn sáng nghỉ ngơi. Sau đó đạp thêm phát nữa, tầm 1h-2h chiều là tới Nha Trang. Như vậy vừa khỏe người, vừa an toàn cho cả gia đình. Đi du lịch thì hành trình mới vui chứ đâu nhất thiết phải đến nơi thật sớm (rồi cũng chơi) đâu bác. Còn vội quá, ko có thời gian di chuyển thì máy bay cho lành bác ạ.

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Dậy 3h sáng mà bác còn kêu mệt thì em khuyên tốt nhất đừng chạy xuyên đêm, khúc 1 2h là buồn ngủ cực kỳ, không quen tai nạn như chơi. Mà có dừng lại nghỉ có khi bác ngủ tới sáng luôn. Tốt nhất là đi sáng 4-5h.

Hạng F
22/7/13
9.022
40.873
113
Nhiều bác khuyên ghé trạm dừng/ trạm xăng ngủ, cho em hỏi nổ máy ngủ trong xe hay sao ạ? Em chưa dám trải nghiệm vì nghe nói ngủ vậy dễ bị ngộp. Mong các bác chia sẻ nhé!
Kinh nghiệm e là buồn ngủ cứ đạp qua cỡ 120-140 là tự động 10s sau hết buồn ngủ, muốn đi nhanh thì đi tối, xe có nhiêu chạy nhiêu vì đường vắng hoe à