Hạng C
18/3/20
946
914
93
39
Đi đêm làm gì vậy bác, em ngủ thẳng cẳng tới khi nào tự dậy thì đi , thường 10h sáng em mới đi , đi khỏe re :D . trước có 1 lần em định 5 giờ đi , 4h em dậy sửa soạn xong tới 5h thấy không tỉnh lắm em lên giường ngủ tới 9h sáng luôn, chốt lại vẫn 10h xuất phát :p

Hạng F
29/10/16
11.688
22.979
113
Pháp
Nói chung là không nên lái đêm, tôi vừa đi tuyến đường nam bắc,
chính xác là cở 9H từ SG đến Nha Trang chừng 4H chiều cùng ngày,

• Like
Reactions: megamega
Hạng B1
13/10/20
74
75
18
31
oh wow cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, lý do em chạy đêm thì 1 là trải nghiệm, 2 là muốn chơi đc nhiều hơn thôi :p

trước đây e dậy sớm 3h sáng thì thấy mệt do đang ngủ mà vực dậy, nên giờ thử xem thức luôn thì đồng hồ sinh học ntn

e cũng ko đi ngay bây giờ liền, chỉ là đang lên kế hoạch thôi, hi vọng tới cuối năm cao tốc DG-PT nó thông xe thì khỏe rồi, mà nếu ko xong thì e nghe lời vài bác là xuất phát buổi trưa và tới Nha Trang vào buổi khuya là đẹp nhất :D

Hạng C
18/3/20
946
914
93
39
oh wow cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, lý do em chạy đêm thì 1 là trải nghiệm, 2 là muốn chơi đc nhiều hơn thôi :p

trước đây e dậy sớm 3h sáng thì thấy mệt do đang ngủ mà vực dậy, nên giờ thử xem thức luôn thì đồng hồ sinh học ntn

e cũng ko đi ngay bây giờ liền, chỉ là đang lên kế hoạch thôi, hi vọng tới cuối năm cao tốc DG-PT nó thông xe thì khỏe rồi, mà nếu ko xong thì e nghe lời vài bác là xuất phát buổi trưa và tới Nha Trang vào buổi khuya là đẹp nhất :D
nếu muốn tiết kiệm thời gian chơi thì bác sắp xếp chiều hôm trước đi, làm sao tầm 12h đểm checkin, ngủ giấc sáng hôm sau tỉnh táo đi chơi.

Hạng C
21/7/20
865
10.404
93
nếu vẫn quyết tâm đi đêm thì:
- canh lề phải của lane oto (ban đêm toàn 1 bầu trới sáng trắng), nếu nháy đèn vẫn ko hạ thì chấp nhận bật lên để còn thấy đường thêm xíu (đèn sò bật lên thì củng khá sáng, mềnh đi sò phải đi hạ tầm đèn pha xuống)
- Mệt thì ngủ (ngủ thì thẳng giấc chứ giật mình dậy đi khó kiểm soát)
- Chạy nhanh quá tốc độ ko dc đâu, CA vẫn làm ca đêm và camera khắp nơi.
- Nếu đi tới tp Nha Trang thì nên đi qua Cam Ranh bãi dài để có view đẹp, chậm hơn tầm 45 phút.
-----
Chốt hạ SG-NT thì cứ tà tà 4h sáng đi, 2-3h chiều tới check in, nghỉ lưng tí xíu chiều đi tắm biến vàăn tối khỏe hơn.

Hạng B1
13/10/20
74
75
18
31
Ít chạy đêm thì khuyên bác ko nên! Vì giấc 1-2-3-4h sáng buồn ngủ khủng khiếp!
Vì vậy, nếu sắp xếp được bác nên xuất phát sớm hơn;
1. Xuất phát ở SG: 20h (thời điểm bớt kẹt xe);
2. SG - Phan Thiết: 200km chạy chậm thì 00h00 tới!
3. Ghé cây xăng Petrolimex số 10 (cách vòng xoay đầu TPPT cỡ vài km) bơm xăng và đánh 1 giấc tới 04h;
4. Dậy chạy 1 lèo tới NT 8h00 như bác mong muốn, mà ko hề buồn ngủ!

tư vấn bác này e thấy hợp lý nè thank bác :) mà cây xăng đó phải chỗ này ko bác
Tư vấn tuyến SG-Nha Trang (chạy đêm)

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
27/5/18
190
175
43
40
ngủ đêm cây xăng thì hạ hờ hờ kính để có không khí lọt vô thôi. Chợp mắt tấm 15p là tỉnh dạy lái nó khác.

Đi đêm chỉ sợ nhất là đi bộ, băng ngang hay đứng chờ khúc con lương mà bên kia pha thẳng mặt - thường xuyên bị ít nhất cũng 85%

Nếu lái vững thì nên trải nghiệm, tài mới thì hết sức tránh.

• Like
Reactions: quangnguyen19