Hạng C
24/4/17
612
4.535
93
Gọi là truy sát thì không đúng vì áo xanh đứng dưới lòng đường tấn công chiếc xe và cả bọn kia có bỏ chạy đâu! Luật sư nói biết là nguy hiểm nhưng Mer vẫn làm, nhưng nạn nhân không biết nguy hiểm hay sao, đứng dưới lòng đường nghênh chiến xe điên?
Xem kỹ clip thì thằng giang hồ xui và lái xe cũng xui. Nó ném cái bàn xong chạy lại vấp đúng hướng xe phi tới. Lái xe mà cố sát đâm nó thì có khi nó không sao

Hạng D
8/1/19
1.583
2.220
121
cái đầu lạnh ? đứng cho người ta đánh thì cộng đồng mạng lại báo " ngu" . tôi ủng hộ anh áo xanh đi gặp ông bà sớm, tại xét thấy thái độ hiền hậu và gia đình cũng khen ở nhà ngoan hiền,

• Haha
Reactions: khanhkntg
Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Nói gì nói, áo xanh ra đi làm nhiều người hả dạ. Nhìn cũng ko phải dạng vừa, đụng ai cũng đập. Còn việc xử anh tài sẽ còn nhiều tranh cãi, hãy chờ xem.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Không cần nói yếu tố nước ngoài, nếu bạn thử ...trên cao tốc thử 60m với xe trên 10 tấn vậy lực của nó nếu tính theo vật lý, 100 cái ABS cũng chết.
Sai là sai đúng là đúng ... Luật là luật. Đi lùi là sai, lại trên cao tốc, có cồn nửa ...
Do đó ở VN tha hồ phạm luật ...đó là tôi cần tìm hiểu luật thế nào, lúc thì sai lúc thì đúng ...Nhất là luật lệ GT.. Tôi phạm luật thì bạn cũng phạm luật ....
Không cần nói yếu tố nước ngoài, nếu bạn thử ...trên cao tốc thử 60m với xe trên 10 tấn vậy lực của nó nếu tính theo vật lý, 100 cái ABS cũng chết.
Sai là sai đúng là đúng ... Luật là luật. Đi lùi là sai, lại trên cao tốc, có cồn nửa ...
Do đó ở VN tha hồ phạm luật ...đó là tôi cần tìm hiểu luật thế nào, lúc thì sai lúc thì đúng ...Nhất là luật lệ GT.. Tôi phạm luật thì bạn cũng phạm luật ....
Bác có đọc thông tin vụ án không mà nói như đúng rồi vậy.
Lái xe cont thấy biển báo nguy hiểm ko giảm tốc thì bác còn lôi cái mấy chục m vào để bao biện à?
Nếu ông tài cont giảm tốc từ cái biển báo thì có tai nạn ah.
chưa kẻ chính ổng tự khai định lách ra lane ngoài nhưng vì có xe ko lách đx cuối cùng là quá gần ko thắng kịp.
vậy ông đủ thời gian xử lý không? Đi cont mà thích là lách ah. Sao ko giảm tốc trc rồi hãy nghĩ đến lách

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Nói xàm, báo chính thống nói thì đọc đi, mình suy diễn làm gì, mấy thánh nhân như bác giờ hiếm lắm, bác tưởng chạy cái tụi nó tha cho chạy hay là tụi nó đuổi theo (nếu tụi đó không đuổi theo thì không có chuyện gì xảy ra rồi)
Người ta đi nhậu cho sai thì luật xử lý, chứ hùa nhau đánh người kiểu đó không bênh nổi, còn đánh cả những người đi cùng,
Báo chính thống đó. Ông này mời bạn đi nhậu mừng mua đất. Vậy phải ông nhậu xxong xỉn vẫn cố tình lái xe đi tăng 2 ah
Rồi vụ van chạm đầu tiên như thế nào? Va chạm hay chưa đã có kết luận chưa?
Còn trong clip thì rõ ràng cha này quay đi quay lại 4-5 lần thì cố tình chứ né cái gì. Né mà quay đi quay lại 1 một kiểu ah.

Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
Vậy cứ việc lùi cao tốc, ngựợc cao tốc ....tao bể trán thì mầy củng sứt đầu ... thàng nào máu hơn thằng đó ăn
Còn đụng xe thì cứ thượng cẵng hạ tay trước, thằng nào gấu hơn thằng đó giỏi

Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
Bác có đọc thông tin vụ án không mà nói như đúng rồi vậy.
Lái xe cont thấy biển báo nguy hiểm ko giảm tốc thì bác còn lôi cái mấy chục m vào để bao biện à?
Nếu ông tài cont giảm tốc từ cái biển báo thì có tai nạn ah.
chưa kẻ chính ổng tự khai định lách ra lane ngoài nhưng vì có xe ko lách đx cuối cùng là quá gần ko thắng kịp.
vậy ông đủ thời gian xử lý không? Đi cont mà thích là lách ah. Sao ko giảm tốc trc rồi hãy nghĩ đến lách
Tại sao không hỏi đường đúng không chạy mà thích chạy lùi , ngược chiều, nếu không có thì làm gì có tai nạn :):):) ... Chỉ thằng nào sợ mà thôi ...
Do đó máu thằng nào nóng, thằng nào tay dài là thằng đó có quyền phạm luật, thằng nào đụng tao là thằng đó cũng chết ... :):):)
Do đó tao chạy ngược chiều là chuyện của tao, còn đụng là chuyện của mày ...

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Báo chính thống đó. Ông này mời bạn đi nhậu mừng mua đất. Vậy phải ông nhậu xxong xỉn vẫn cố tình lái xe đi tăng 2 ah
Rồi vụ van chạm đầu tiên như thế nào? Va chạm hay chưa đã có kết luận chưa?
Còn trong clip thì rõ ràng cha này quay đi quay lại 4-5 lần thì cố tình chứ né cái gì. Né mà quay đi quay lại 1 một kiểu ah.
OK bác, quan điểm và lý giải của bác và mình không khớp nhau được đâu, nên cũng không nâng quan điểm nữa.
Quan điểm của bác: bác rơi vào trường hợp đó thì bác sẽ cố chạy và bọn kia sẽ cố đuổi đánh cho đến khi chán,
còn mình: thì mình luôn chủ động nhường khi đi ra đường, nhưng nếu người của mình và mình bị đánh như bác mẹc thì thiệt lòng mình cũng làm như vậy thôi
Còn về mặt lý luận thì chẳng ai đúng trong trường hợp này, vì tất cả đều có bia rượu, 1 bên hành hung người, một bên gây chết người
Vậy nhé

• Like
Reactions: Osin and Djoan
Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
OK bác, quan điểm và lý giải của bác và mình không khớp nhau được đâu, nên cũng không nâng quan điểm nữa.
Quan điểm của bác: bác rơi vào trường hợp đó thì bác sẽ cố chạy và bọn kia sẽ cố đuổi đánh cho đến khi chán,
còn mình: thì mình luôn chủ động nhường khi đi ra đường, nhưng nếu người của mình và mình bị đánh như bác mẹc thì thiệt lòng mình cũng làm như vậy thôi
Còn về mặt lý luận thì chẳng ai đúng trong trường hợp này, vì tất cả đều có bia rượu, 1 bên hành hung người, một bên gây chết người
Vậy nhé
Theo em đọc thì đưa ra chuyện ... ở VN

Nếu như cần thiết cứ phạm luật, ai to mồm người đó thắng
Nếu tao mà dính đạn thì mầy cũng chẵng hình hài gì
Do đó ở VN cứ vi phạm pháp luật giao thông, lùi cứ lùi, rượu cứ uống, vi phạm thì tao có, nhưng mầy đụng tao là mang hoạ .. kiểu đèn đỏ tao vượt còn mầy đụng là chuyện của mầy ...

Nhớ kho lái ở VN là theo cảm tính nha, vì thằng đụng mình nó cũng trầy da luôn ...Nên nhớ.

Còn khi ra khỏi đất nước đông campuchia ..thì hoàn toàn khác, luật là luật, sai là sai, không có lưng chừng ....lúc sai lúc đúng.

Like cho bác ...hể rượu là hoàn toàn sai 100% đừng nói tao uống rượu chúng đụng đít tao là nó dính ....Ở VN có thể, nhưng ra khỏi VN rồi biết ... Du lịch trên youtube thì ai cũng có thể cả....

• Like
Reactions: thedeathline