Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
31/7/13
24
7
3
phongluu nói:
American Standard nói:
khi các câu chuyện về Cà Phê nổi lên, xây dựng thương hiệu này kia em luôn có 1 suy nghĩ là các Bác làm cà phê tại Việt Nam nên hợp sức PR và truyền bá gu thưởng thức kiểu VN cho dân Trung Quốc, đi TQ nhiều, em thấy có vẻ họ tiêu thụ cà phê còn khá ít. Nếu dân TQ nghiền cà phê như các Bác chắc chắn sẽ là thị trường cực lớn cho các Doanh nghiệp và nông dân VN.
Một ý kiến hấp dẫn ..... tuy nhiên TQ là trùm về các loại ......Nhái .....nên hơi ngán .:D
Ghen ăn với mợ Hạnh quá ....nhất mợ rồi đó .
Nhớ Chia sẻ cảm nhận hén ...

Nhái ? Nhái cà phê ?Chắc ngán không phải vì ngán nhái đâu mà vì ngán lực và tiền chưa đủ thôi à.
Cú này như được ăn cả, ngã về không thôi

Dưng mà em đang thắc mắc là sản phẩm này Marketing chính là online hay sao, vì không thấy quảng cáo gì rình rang cả mà chủ yếu là online.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
American Standard nói:
khi các câu chuyện về Cà Phê nổi lên, xây dựng thương hiệu này kia em luôn có 1 suy nghĩ là các Bác làm cà phê tại Việt Nam nên hợp sức PR và truyền bá gu thưởng thức kiểu VN cho dân Trung Quốc, đi TQ nhiều, em thấy có vẻ họ tiêu thụ cà phê còn khá ít. Nếu dân TQ nghiền cà phê như các Bác chắc chắn sẽ là thị trường cực lớn cho các Doanh nghiệp và nông dân VN.
Bác nói em mới nhớ, hồi em đi Vang Vieng gặp 1 con bé TQ thì nó bảo nghe đồn cafe VN ngon lắm mà nó chưa thử lần nào, lúc đó em chỉ có mấy gói instant của Mac, đưa cho nó mà hơi xấu hổ vì xuất xứ của Mac bên Sing nhưng cũng may nhà máy và địa chỉ chế biến ở VN, hihi. Rồi bên Melaka ông chủ nhà biết em là người VN thì cứ chép miệng tiếc vì không nhờ em mang ... trà qua cho ổng uống. Tính ra nông sản VN mình cũng được truyền miệng kha khá đấy chứ, dưng mà làm thương hiệu hơi chán nên giờ toàn nghe đồn với nghe nói, còn hàng xịn thì mất dép.
phongluu nói:
Tối rồi, em không chiến tiếp phin thứ 2 vì .... mất ngủ bác ui. Còn loại supreme em vừa uống thì pha với sữa là ngon lắm đó, mời các bác thử ^^
Hay cuối tuần sau sẵn em lên khám răng bác nào muốn uống thử Phin Deli em mời qua Gốm, mang theo 2 gói của em được bác Tư tặng pha cả đám uống chung ạ ? Các bác thấy sao ?

Hạng D
30/5/12
2.632
5.846
113
Em ơi Sài Gòn phố
Thật ra mà nói, những người như bác Nguyên hay running man Vũ Xuân Tiến, mang hình ảnh của tổ quốc Việt Nam ra thế giới như vậy là rất đáng trân trọng và kính phục.

Có thể vì mưu sinh, họ phải làm việc này vì nhiều mục đích, nhưng khi em thấy hình ảnh quốc hồn quốc tuý của ẩm thực Việt Nam là cà phê phin được quảng bá rộng rãi trên đất Mỹ, hay lá cờ Việt Nam bay phấp phới trên tay Vũ Xuân Tiến ở sân vận động Emirate thì đó là những hành động rất đáng tự hào.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
bullkeo nói:
Thật ra mà nói, những người như bác Nguyên hay running man Vũ Xuân Tiến, mang hình ảnh của tổ quốc Việt Nam ra thế giới như vậy là rất đáng trân trọng và kính phục.

Có thể vì mưu sinh, họ phải làm việc này vì nhiều mục đích, nhưng khi em thấy hình ảnh quốc hồn quốc tuý của ẩm thực Việt Nam là cà phê phin được quảng bá rộng rãi trên đất Mỹ, hay lá cờ Việt Nam bay phấp phới trên tay Vũ Xuân Tiến ở sân vận động Emirate thì đó là những hành động rất đáng tự hào.
Bác có lý .
với tinh thần cấp tiến và Không gì là kg thể ....

Tập Lái
31/7/13
24
7
3

Tới giờ này mình vẫn chưa có thấy mẫu thử hay nhân viên đi từng nhà ta. Nếu mà bỏ 1 chút tiền in tờ rơi về thông tin mua đất, đổi tên, đặt tên,... và 1 gói mẫu cà phê đủ 1 lần dùng thì hay biết mấy. Tập trung vào mấy cái khu chợ đông đúc trước. Khi đấy các mẹ, các bà sẽ từ 1 đồn 10 và lên 100 luôn.

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam
Bác HT nên tổ chức 1 buổi offline thử Phin Deli miễn phí ở Dinh Thống nhất hay Phú Mỹ Hưng đi nhể, lên mấy mạng expat ở VN rủ rê luôn, hay tặng vài gói nhỏ làm quà cho ai có bạn bè ở NN... m đề xuất để em xin cafe uống thử

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
Hanh.Pham nói:
American Standard nói:
Bác nói em mới nhớ, hồi em đi Vang Vieng gặp 1 con bé TQ thì nó bảo nghe đồn cafe VN ngon lắm mà nó chưa thử lần nào, lúc đó em chỉ có mấy gói instant của Mac, đưa cho nó mà hơi xấu hổ vì xuất xứ của Mac bên Sing nhưng cũng may nhà máy và địa chỉ chế biến ở VN, hihi. Rồi bên Melaka ông chủ nhà biết em là người VN thì cứ chép miệng tiếc vì không nhờ em mang ... trà qua cho ổng uống. Tính ra nông sản VN mình cũng được truyền miệng kha khá đấy chứ, dưng mà làm thương hiệu hơi chán nên giờ toàn nghe đồn với nghe nói, còn hàng xịn thì mất dép.
phongluu nói:
Tối rồi, em không chiến tiếp phin thứ 2 vì .... mất ngủ bác ui. Còn loại supreme em vừa uống thì pha với sữa là ngon lắm đó, mời các bác thử ^^
Hay cuối tuần sau sẵn em lên khám răng bác nào muốn uống thử Phin Deli em mời qua Gốm, mang theo 2 gói của em được bác Tư tặng pha cả đám uống chung ạ ? Các bác thấy sao ?

Em sang TQ mang theo cafe nhờ cô bé chuyên pha trà của công ty pha dùm. Em ấy lấy cafe bỏ vào phin rồi quậy như pha trà. Đúng là "cafe đạo" kiểu Tung của .

Hạng C
23/1/13
754
814
93
Pha phin chắc dành cho mấy đại gia, chứ sấp ngửa như chúng em toàn ra quán cho nó nhanh, nên hùi xưa có bác đã đề xuất phin cà phê xài một lần hoặc pha nước sẵn (đặc quẹo không đường) đóng gói - bác HT nghiên cứu xem sao. Nếu pha sẵn đặc quẹo không đường, em nghĩ dân bụi đời như chúng em sẽ xài nhiều.

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam
m có nhiều người bạn Sing thích cafe, có điều họ sợ cafe Việt nam mạnh quá. Như bác Lạc Hoan là 1 đề xuất hay, thêm nữa làm cafe dạng viên mà có nhiều cấp độ khác nhau xem: ví dụ yếu - thư thả, sảng khoái, ngủ ngon, mạnh vừa - tỉnh táo, mạnh nữa - hết ngủ tới sáng luôn

Tập Lái
31/7/13
24
7
3
Lạc Hoan nói:
Pha phin chắc dành cho mấy đại gia, chứ sấp ngửa như chúng em toàn ra quán cho nó nhanh, nên hùi xưa có bác đã đề xuất phin cà phê xài một lần hoặc pha nước sẵn (đặc quẹo không đường) đóng gói - bác HT nghiên cứu xem sao. Nếu pha sẵn đặc quẹo không đường, em nghĩ dân bụi đời như chúng em sẽ xài nhiều.

Như vậy đâu còn giữ tinh thần cà phê Phin ban đầu nữa ta.

Status
Không mở trả lời sau này.