Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.627
113
www.phindeli.com
Bác Phongluu mở thớt đắt hàng quá

Lạc Hoan nói:
Pha phin chắc dành cho mấy đại gia, chứ sấp ngửa như chúng em toàn ra quán cho nó nhanh, nên hùi xưa có bác đã đề xuất phin cà phê xài một lần hoặc pha nước sẵn (đặc quẹo không đường) đóng gói - bác HT nghiên cứu xem sao. Nếu pha sẵn đặc quẹo không đường, em nghĩ dân bụi đời như chúng em sẽ xài nhiều.

Cái cafe cô đặc này Trung Nguyên và Nescafe Việt đều đã có hàng trên thị trường rồi. Nhưng kết quả còn rất chi là khiêm tốn.
Phindeli 3in1 và Phindeli cô đặc thì đang còn ... nghiên cứu.

bravia nói:
ngkim2010 nói:
Gì thì gì, thêm người vào cuộc chơi cho thêm cạnh tranh và người tiêu dùng được lợi là ủng hộ hết mình. Cho hỏi là đã có instant cafe chưa vậy, tui toàn uống thứ này của vinacafe. Đã thử của nesle, mac, tn nhưng cuối cùng cũng về vinacafe, nếu có phindeli ( tên hơi giống ấn độ) sẽ thử và góp ý.

Ừ!

Cái này có lẽ xuất phát từ bác "Tư Ấn Độ" kết hợp với "Cái phin đè cái ly" trong cách pha cà phê kiểu vịt đấy

Cái phin đè cái ly ... nghe hay đó bác Bravia

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
Khi nào bác Tuando phát triển cần thêm đối tác gia công... thì em có thể giới thiệu một mối làm hàng cũng khá chuẩn.

Hạng C
23/1/13
754
814
93
Heidivuong nói:
Lạc Hoan nói:
Pha phin chắc dành cho mấy đại gia, chứ sấp ngửa như chúng em toàn ra quán cho nó nhanh, nên hùi xưa có bác đã đề xuất phin cà phê xài một lần hoặc pha nước sẵn (đặc quẹo không đường) đóng gói - bác HT nghiên cứu xem sao. Nếu pha sẵn đặc quẹo không đường, em nghĩ dân bụi đời như chúng em sẽ xài nhiều.

Như vậy đâu còn giữ tinh thần cà phê Phin ban đầu nữa ta.
Bác thừa bít rằng cái iPad nó đi khúc giữa lỡ cỡ mà thắng lớn

Tập Lái
31/7/13
24
7
3
Lạc Hoan nói:
Heidivuong nói:
Lạc Hoan nói:

Như vậy đâu còn giữ tinh thần cà phê Phin ban đầu nữa ta.
Bác thừa bít rằng cái iPad nó đi khúc giữa lỡ cỡ mà thắng lớn

Theo em thì, Ipad là lỡ cỡ nhưng nó rạch ròi trong việc phát triển sản phẩm. Steve Job không nói Apple là hãng sản xuất Máy tính hay chỉ chuyên về Máy tính, laptop nên giờ nó ra iWatch thì mình cũng hông ngạc nhiên

Nhưng mà Phindeli thì trong cái thương hiệu mà 2 bác kia đề cập có chữ Phin tức là " cà phê Phin " giờ chuyển qua cà phê pha sẵn nữa thì hơi kì kì. Hay là đặt tên dòng khác là PhaDeli tức " Cà phê Pha sẵn " :D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Giờ nói đến Phin Deli ng ta biết ngay nó là cái gì .....đáng giá >3tr rồi , Đại gia cà phê nào thích thì múc nuôn cho nhanh .:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Tôi chỉ hơi thắc mắc là trang chủ của Phin Deli sao thấy còn đơn giản quá..

Hạng C
14/9/08
724
14
48
62
SG
sunwear.vn
phongluu nói:
Giờ nói đến Phin Deli ng ta biết ngay nó là cái gì .....đáng giá >3tr rồi , Đại gia cà phê nào thích thì múc nuôn cho nhanh .:D
Ít vậy cụ , cái cơm kẹp lúc mới PR còn đến 25tr

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em ganh tỵ với mợ Hạnh:confused:, pác HT thiên vị quá :mad:!
Em cũng muốn thử café PhinDeli

Hanh.Pham nói:
Em vừa nhận được hộp quà tặng của bác Tuando, công nhận thiết kế hộp quà tặng sang trọng thật. Cái bàn của em nhỏ quá, bày tùm lum máy móc nên không chụp nguyên cái hộp to vật vã còn to hơn laptop 17" hihi
Tuyên Ngôn Cafe  Việt trên Đất MỸ . ( Phin Deli )

Em vừa khui thử hộp Supreme, chắc là loại đậm đà hạng nhất quá, pha với sữa đặc (condense milk) thì quá ok ạ. Em đang vọc với whipping cream đây

Cảm ơn bác Tuando đã tặng quà
, hihi, ship nhanh dễ sợ !!

Hạng B2
27/3/12
141
236
43
PhinDeli mua ở đâu nhỉ? Bác HT cho order online thì tốt quá.

Status
Không mở trả lời sau này.