Luật Giao Thông Va quẹt khi đỗ xe song song

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Thật sự là em đã vào quán cà phê hỏi từng bàn để tìm chủ xe đó ạ (em đang đỗ xe để vào uống cà phê thì xảy ra va quẹt).
Phần em với chủ xe sáng nay đã xong, em chấp nhận bồi thường 1,5 triệu và chủ xe ký bãi nại. Em cũng đã lấy được xe ra ngoài.
Bây giờ đến phần em với xxx ạ (em xin được gọi là xxx từ đây). Xxx gợi ý lỗi của em phạt 7,5 triệu, giam bằng 6 tháng, nhưng tình cảm phạt 2,5 triệu thôi, hẹn sáng mai cầm tiền qua và lấy giấy tờ về. Nhớ lại thì em có ký một tờ giấy chưa được điền nội dung, không biết có bẫy gì không đây?!
Theo các anh chị thì tiếp theo em nên làm thế nào? Chịu tốn bánh mì hay xin biên bản ra kho bạc đóng phạt và giam bằng 6 tháng ạ? Và xxx căn cứ vào điều luật gì để ra mức phạt đó ạ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Chào Bác Sixsense, cho E hỏi thêm về BH TNDS bắt buộc mà E mua mỗi năm sẽ bồi thường trong trường hợp này sau?, thủ tục ntn Bác? (trước giờ ko có bị nên ko biết, E tưởng chỉ mua BH 2 chiều mới bồi thường trong trường hợp này chứ), Tks Bác nhiều
Kêu thằng BH của hãng BH bác mua lên nó tư vấn cho bác...

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Thật sự là em đã vào quán cà phê hỏi từng bàn để tìm chủ xe đó ạ (em đang đỗ xe để vào uống cà phê thì xảy ra va quẹt).
Phần em với chủ xe sáng nay đã xong, em chấp nhận bồi thường 1,5 triệu và chủ xe ký bãi nại. Em cũng đã lấy được xe ra ngoài.
Bây giờ đến phần em với xxx ạ. Xxx gợi ý lỗi của em phạt 7,5 triệu, giam bằng 6 tháng, nhưng tình cảm phạt 2,5 triệu thôi, hẹn sáng mai cầm tiền qua và lấy giấy tờ về. Nhớ lại thì em có ký một tờ giấy chưa được điền nội dung, không biết có bẫy gì không đây?!
Theo các anh chị thì tiếp theo em nên làm thế nào? Chịu tốn bánh mì hay xin biên bản ra kho bạc đóng phạt và giam bằng 6 tháng ạ? Và xxx căn cứ vào điều luật gì để ra mức phạt đó ạ?
Xin cái biên bản đi bác, thằng nào dám giam bằng bác 6 tháng tui cho nó lên lon...

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Bác cứ mạnh dạn lên, xin lỗi cho chửi thề tí, tổ cha mấy thằng áo vàng hugo, hù dọa không à. Nói thật với bác chứ cở thằng trưởng trạm Dầu Giây kia mà trước mặt nó với lính nó tui còn đòi tông cho chết nó kìa chứ đừng nói chi mấy thằng lôm côm.:mad:

• Like
Reactions: Djoan
Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Em chỉ sợ tài đạo diễn của xxx thôi. Các anh ấy đòi bẻ em qua lỗi chuyển hướng thiếu quan sát gây tai nạn, lỗi này thì đúng là phạt 7-8 triệu.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Sợ gì chứ, không có căn cứ và cơ sở để bẻ lỗi. Biên bản làm việc ngày đầu tiên đâu lôi ra mà làm chứ bác...

• Like
Reactions: vvolfy
Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Nhắc tới biên bản làm việc ngày đầu tiên, thì chẳng có gì khác ngoài 1 tờ biên bản tạm giữ xe và giấy tờ liên quan, trong đó không thấy ghi tình tiết và lý do tạm giữ. Em nghĩ có lẽ vì vậy mà xxx cho em lấy xe sớm.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Nhắc tới biên bản làm việc ngày đầu tiên, thì chẳng có gì khác ngoài 1 tờ biên bản tạm giữ xe và giấy tờ liên quan, trong đó không thấy ghi tình tiết và lý do tạm giữ. Em nghĩ có lẽ vì vậy mà xxx cho em lấy xe sớm.
Lại 1 cách để làm giàu rồi, nản thật các bác ạ. À mà bác có cai biên bản lập hiện trường chứ, nếu không có mà đòi bẻ lỗi bác cứ lớn tiếng lên, chả thằng nào dám phản ứng đâu. Không có cái hiện trường thì thằng nào dắt xe bác về giam giữ thằng đó sai hoàn toàn...

Tập Lái
3/10/17
14
4
3
Cái biên bản lập hiện trường nó như thế nào bác? Em chỉ có 1 biên bản tạm giữ thôi, trong đó ghi đại khái "tạm giữ ô tô biến số 51D-abcde và các giấy tờ liên quan", ngoài ra không ghi gì khác.