Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
RE: Vấn đề khi lắp hệ thống báo động cho xe

Binhtri:
em thấy các bác.....phí quá (xin lỗi các bác nhé) ở VN mà, các bác lock cửa là xong
Có lý, em đang muốn tháo nó ra đây, lắp xong nhưng xài ít vì để xe ở hè đường, ai đi qua đụng vào là nó kêu, đang làm việc lại phải chạy ra xem có gì không quá mệt :mad:, mà về nhà thì đâu cần xài.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: binhtri

chắc các bác mất xe rồi nên mới sắm hệ thống báo động???? chứ em chạy 6 năm nay có mất chiếc nào đâu??? em thấy các bác.....phí quá (xin lỗi các bác nhé););) ở VN mà, các bác lock cửa là xong
Ngoài chức năng báo động khi có va chạm xảy ra , nó còn có nhiều chức năng khác rất hay mà bác , như : tự lock cửa sau 30" nổ máy ( đạp thắng ) , tìm xe ( có âm thanh hoặc không có âm thanh ) , nổ máy từ xa .v.v... cũng rất cần thiết .
Ở VN xe không mất nguyên chiếc mà chỉ mất những thứ lặt vặt có thể đổi được vài tép [&:]!!! Trong trường hợp này , hệ thống báo động có chức năng cảnh báo cho những kẻ táy máy !

Hạng B1
17/6/06
87
0
0
TP- Mười mùa hoa

Bác ATM nói rất đúng , còn theo em thi bộ lock đó còn có chức năng khoá không còi tại sao bác o xài nút đó nhỉ.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Bộ của em khoá là khởi động báo động luôn Bác ơi. Nổ máy từ xa thì hôm trước có một bài của các Bác post lên và Hoà Thượng Thích 4 Bánh có thí nghiệm, em sợ nên không dám xài:D. Còn mấy chức năng khác thì re mót theo xe nó có sẳn rùi.
Chỉ vì cái tiếng chóc chóc đó thui mà giờ mới mệt.

Tập Lái
27/7/05
25
0
1

Em cũng dùng 1 bộ như của bác. Có điều hôm trước em ra gara quen nhờ đồng chí thợ điện làm cho 1 cái công tắc. Lúc nào thích kêu thì bật công tắc lên, không thích thì tắt đi. Tiện cả đôi đường. :D

Hạng B1
17/6/06
87
0
0
TP- Mười mùa hoa

Cách gắng công tắc giống Bác cũng OK . Còn nếu thấy o cần thiểt có thể tháo bỏ còi cũng được Bác giữ lại lock cửa xài cho tiện.!!!

Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42

Tiện cũng có nhiều cái tiện, rắc rối cũng có nhiều cái rắc rối. Thôi, xe nó sao thì cứ để vậy hay hơn.

Em vừa lắp 1 bộ Steel Mate Remote điều khiển từ xa + Báo động. Sau 1 thời gian sử dụng em thấy nó bị 1 vấn đề sau : thỉnh thỏang em để xe tự nhiên bị hú báo động mặc dù ko ai chạm vào xe cả? Nhiều khi đang để trong bệnh viện hay cơ quan cũng ngại quá
Nếu bây g em chỉ dùng chức năng remote ko dùng báo động thì có được ko và làm sao???
Mong các bác giúp em để mau mau ko làm phiền người khác vì tiếng kêu báo động

Hạng C
19/4/06
503
7
0

bác vừa hỏi bên kia rồi mà, bác rút cái cục rung ra là được, không có chưc năng báo động nữa, cái hộp nhỏ như bao diêm có dây cắm vào hộp trung tâm ấy!