Hạng B2
19/4/06
130
0
16
Tôi vừa mới lắp bộ khóa điều khiển + báo động cho xe ( loại Steelmate ). Tôi có thắc mắc là vì xe gửi ngoài bãi thì trong trường hợp trời mưa to ( hạt mưa rơi vào xe sẽ gây báo động ) thì xe cứ báo động liên tục à ? Như vậy thì có dẫn đến việc hết ác quy hay không??? Nhờ các chuyên gia giúp đỡ

RE: Vấn đề khi lắp hệ thống báo động cho xe

Hệ thgống báo động đó sẽ tự tắt sau 1 khoảng thời gian nhất định, thường là vài phút nên bác yên tâm là nó sẽ không kêu inh ỏi cho đến khi hết bình...:D

Tuy nhiên hệ thống của bác có vẻ được chỉnh quá nhạy nên mưa rơi vào mà nó cũng hú...:D...bác nên chỉnh lại chút...

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

sẵn đây còn một vấn đề nữa em muốn hỏi luôn các bác là cái báo động nó luôn nuôi điện, vì vậy sau 2-3 tuần kg chạy là hết bình ? Có cách nào khắc phục kg các bác nhể ? Cám ơn các bác trước.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

để xe 2, 3 tuần không nổ máy thì có nhiều lý do dẫn đến hết bình, nói chung theo em không nên để xe lâu mà không nổ máy, nên thỉnh thoảng nếu không đi cũng phải nổ máy để Ac-quy bền hơn!
Trích đoạn: Ricky_do

sẵn đây còn một vấn đề nữa em muốn hỏi luôn các bác là cái báo động nó luôn nuôi điện, vì vậy sau 2-3 tuần kg chạy là hết bình ? Có cách nào khắc phục kg các bác nhể ? Cám ơn các bác trước.

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

Em vừa đi công tác 2 tuần về -> toi cái ắc quy.

Kết luận:
1. Tháo quách nó ắc quy ra trước khi đi xa
2. Nhờ ai đó vài hôm đến nổ máy cho một lúc (hôm trước bác lomo nói chỗ bác ấy có dịch vụ này :))

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: dac

Em vừa đi công tác 2 tuần về -> toi cái ắc quy.

Kết luận:
1. Tháo quách nó ắc quy ra trước khi đi xa
2. Nhờ ai đó vài hôm đến nổ máy cho một lúc (hôm trước bác lomo nói chỗ bác ấy có dịch vụ này :))
mua thêm cái đồ sạc ắc quy là yên tâm nhất :D ngoài tiệm điện bán đầy, em đang có cái Lioa dự phòng ở nhà nè

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

@kebab : Theo mình hiểu thì thường báo động ngắt sau 1-2 phút ,tuy nhiên sau đó trời vẫn mưa nên to thì nó lại báo tiếp chứ ??? Đúng không ạ.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: kebab

đúng vậy bác ạ...chính vì thế em mới nói bác có lẽ đã để hệ thống cảm biến quá nhạy và khuyên bác nên chỉnh cho nó bớt nhạy đi....:D
chắc các bác mất xe rồi nên mới sắm hệ thống báo động???? chứ em chạy 6 năm nay có mất chiếc nào đâu??? em thấy các bác.....phí quá (xin lỗi các bác nhé););) ở VN mà, các bác lock cửa là xong