Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
20/9/11
58
4
8
Re:Về việc học Bất động sản + Chứng khoán + Kinh doanh bên Sing

PM em di bac. Em ko de so dt o public. 7 giao dich cua em co 5 mua 2 ban tu 2009. Cung loi nhung tat nhien ko bang Bds vn nam 2008.

Hạng B2
1/8/12
107
3
0
44

Hihi bỏ tiền ra cho người khác đi học sau đó đợi người ta về truyền thụ lại. Bác giàu sáng kiến quá!

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

Super HB nói:
Hihi bỏ tiền ra cho người khác đi học sau đó đợi người ta về truyền thụ lại. Bác giàu sáng kiến quá!

Chúng ta cùng học, cùng lập nhóm đầu tư kinh doanh luôn các bác. Ví dụ các thành viên trong nhóm, người có thời gian sẽ săn deal tốt chia sẻ, những người có tiền mà k có thời gian thì tham gia đầu tư, đó là cách mà bên Sing làm. Thông qua networks,
***về BĐS chúng ta kiếm tiền k những ở VN mà ở Sing, Mỹ hay TQ (thí dụ 10 người hùn đầu tư bđs)
***về chứng khoán, chúng ta kiếm tiền k những từ VN mà còn ở Sing, TQ, Mỹ,
***về kinh doanh, em đang nghĩ xa hơn về các sp nông nghiệp các bác đang tham gia ở đây, em muốn thấy nó xuất hiện trên quầy hàng ở Sing, Mã, Indo, Myanmar,...Cứ hình dung ĐNA chỉ là 1 nước và, VN chỉ là 1 tỉnh có 90tr dân, các tỉnh Indo hơn 200tr, Philipine hơn 200tr,...

Hphí ở đây 3000 nhưng lợi ích của nó cao hơn nhiều " chúng ta đầu tư - kinh doanh = kiến thức + mối quan hệ trên vai người khổng lồ" học phí bỏ ra = sự đảm bảo - Risk Management bằng kiến thức và sự cố vấn của những người Thầy.

Thí dụ em có khoản đầu tư 100tr, gửi ngân hàng 1năm được 12% nhưng tham gia lập câu lạc bộ này, chúng ta chia sẻ kiến thức và kiếm tiền. Và em mong muốn là với học phí ban đầu bỏ ra 2trx3=6tr thì lợi tức hàng năm của em k chỉ là 12% mà là 20-30 hay 50% cho khoản đầu tư này. Đó là tiêu chí của em, các bác ào có chung quan điểm nhào vô

Hạng B2
5/7/12
190
14
18
38
www.KinhDoanhXe.com

Ý tưởng của bác Kevin hay, em đồng tình. Khi nào bác về, alo em ra cafe với bác nhé

Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113

Em thấy có 1 đặc điểm rất quan trọng là đầu tư ở bất cứ nơi đâu thì mình phải hiểu văn hóa, phong tục như dân bản địa thì mình mới có cơ hội thành công. Mà cái này thì em chỉ có hiểu văn hóa của Việt Nam hơn bất cứ nơi đâu.

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
12

Ý tưởng hay. Hy vọng kêu gọi được nhiều người .
Chúc bác thành công

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

Bác nào tham gia thì để lại tên + điện thoại + email , e sẽ cập nhật vô trang 1, sau khi đủ số lượng, nhóm sẽ họp và bầu ra 1 người vừa đủ kiến thức cơ bản, tiếng Anh sau đó "xuất dương" qua Sing (ăn chơi) haha í lộn đi học.

Đầu tư vào kiến thức và chính bản thân là đầu tư tốt nhất trong các loại đầu tư. Ở Sing hay Malay, HK cuộc chiến đã sang trang mới, còn ở VN cuộc chiến chưa bắt đầu, các bác tham gia học k những cho các bác mà còn cho con cháu các bác nữa. Sing nó có kiến thức và kiếm tiền từ VN, Mỹ, TQ, chúng ta tại sao k phải k các bác.

Hạng B1
20/9/11
58
4
8

với 10 năm ở sing của em, thì theo ngu ý của em thấy, ko nên học mấy khoá TRADE stocks vì cũng là những kiến thức mình biết rồi, một vài thằng là scammer nữa... học INVEST properties thì khác, Andy Ong có cho vào insider group của ổng để nhận được thông tin các deals, đó là cái lợi lớn nhất, còn lại kiến thức ông dạy mình mua sách và tự học được.. về học KD, chủ yếu là dạy mindset thôi, còn không mua sách Adam Khoo về tham khảo, nói chung cũng chủ yếu là connections/relationships thôi ... bác muốn bàn thêm có thể hẹn gặp ở Tất niên OSFI nha

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113

nam770 nói:
với 10 năm ở sing của em, thì theo ngu ý của em thấy, ko nên học mấy khoá TRADE stocks vì cũng là những kiến thức mình biết rồi, một vài thằng là scammer nữa... học INVEST properties thì khác, Andy Ong có cho vào insider group của ổng để nhận được thông tin các deals, đó là cái lợi lớn nhất, còn lại kiến thức ông dạy mình mua sách và tự học được.. về học KD, chủ yếu là dạy mindset thôi, còn không mua sách Adam Khoo về tham khảo, nói chung cũng chủ yếu là connections/relationships thôi ... bác muốn bàn thêm có thể hẹn gặp ở Tất niên OSFI nha
Bác định hướng chuẩn

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

Bên cạnh networks, mỗi người có 1 tuyệt chiêu và hệ thống phân tích của họ, cái lợi sau khi học là mình được sử dụng hệ thống của họ, ví dụ như đánh giá bđs, cổ phiếu, thời gian in-out, phân tích deals... nếu các bác đọc sách hay tìm tài liệu thì không bao giờ có.
Vd bds: Andy Ong thì rất tốt về mindset, Kelvin Fong lại tốt về hê thống định giá và cấu trúc bđs, Getty Goh lại tốt về thời điểm in-out nói chung kỹ thuật lướt sóng. Danh sách sư fụ và mạnh yếu em đã nêu trang 1.

Status
Không mở trả lời sau này.