Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/11/12
293
57
28
Re:Về việc học Bất động sản + Chứng khoán + Kinh doanh bên Sing

nghe tới học lờ e ngán roỳ...đi nhậu thì ưu tiên hơn

Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113

vinh99vn nói:
Up cho ngày mới. Hix học & hùn làm về tài chính cá nhân, đầu tư Chứng, BĐS và KD mà coi bộ ai cũng "de" hết vậy trời.
Ở bên Sing có room nào giống room OSFI của mình ko bác. Cho em đường link đi. Thanks bác.

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương

mức độ connection của dân Việt hơi bị kém nên mọi người ngại đưa tiền cho người khác sử dụng lắm vì vậy bác chủ chẳng nên bối rối làm gì, ngày xưa đã có câu "đồng tiền đi liền khúc ruột" rồi mà.

Bây giờ theo em cách tốt nhất là bác cứ tập trung vào làm giàu đi, thực hiện kế hoạch 5 năm - 10 năm thành công, có công ty, nhà cửa xe hơi hoành tráng thì lúc đó lên đây mở lớp dạy lại mọi người kinh nghiệm làm giàu với giá rẻ là tốt nhất.
"Vai mang túi bạc kè kè, nói nhăng nói cuội người nghe ầm ầm" :D

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

ck07ctm nói:
vinh99vn nói:
Up cho ngày mới. Hix học & hùn làm về tài chính cá nhân, đầu tư Chứng, BĐS và KD mà coi bộ ai cũng "de" hết vậy trời.

Ở bên Sing có room nào giống room OSFI của mình ko bác. Cho em đường link đi. Thanks bác.

Nhìu lắm bác: e spam lên nhé. Dự định e rủ mọi người đi học cũng là lập hội nhóm, cùng chia sẻ học hỏi, làm + ăn + uống nhậu thôi. Nói chung k gấp, 2-3 năm nữa cũng k muộn, từ giờ tới đó cứ ngâm cứu.
Em hóng thấy vầy mới hay: Vd Adam Khoo. Tài chính cá nhân cho bác & babies các bác. Mỗi lần lễ Tết, các con Adam Khoo có lì xì, Adam đều khuyến khích con ổng mua share hay stock để đầu tư. Hay có ông mặc dù rất giàu, bđs hơn con số 10 nhưng vẫn đưa con ổng đi học để biết về đầu tư (ít ra cho nó cái cần câu) chứ bác có làm ra bao nhiêu con các bác nó phá hết cũng vậy. Nói chung thầy thì cũng chưa là phải hoàn hảo 100% đi học thì họ sẽ hệ thống cho bác tài chính cá nhân cho bác và gđ bác thế nào, có thể 1 số cái các bác biết mà em chưa biết hay ngược lại, trên cơ sở kiến thức cơ bản đó, các bác phát triển theo khả năng của mỗi người chứ em cũng k tin ai cả, hì hì.

Từ từ em thu thấp mấy forum bđs hay chứng bên Sing/ Malay up lên trang 1 cho các bác tham khảo

sgfunds.com
singaporeforums.com/forum/forumdisplay.php?f=13

• Like
Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

Chắc em đổi lại dzầy dễ nghe hơn hay chăng:
Câu lạc bộ đầu tư: chứng khoán/ bất động sản... Hội viên: 50 người/ câu lạc bộ (tuỳ thoả thuận)
Quyền lợi:
*Được học và sử dụng hệ thống phân tích, đầu tư chứng khoán/ bất động sản từ Sing, do người có kinh nghiệm đi học ở Sing về truyền đạt (thu âm khoá học 3 ngày + tất cả tài liệu + kỹ năng liên quan) {Người qua Sing học là do nhóm bầu ra, các bác đừng hiểu nhầm em kêu gọi mọi người đóng $$$ cho em đi học nhoé. Em tình nguyện hùn đóng tiền cho 3 khoá cho các bác qua học rồi đó. Em chỉ cần network + system như đã nêu}
* Chia sẻ, cập nhật những thông tin mới nhất về chứng khoán/ bất động sản ở VN, Sing, TQ,...trade/ đầu tư chứng khoán không chỉ ở VN mà còn ở Sing, Malay, TQ,...
Nghĩa vụ: phí tham dự: 1triệu/ người/ câu lạc bộ - thời hạn vĩnh viễn.
(tuỳ thoả thuận)

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng B2
4/4/11
133
0
16
12

E ủng hô bác Vinh về vân đề này.

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

MRBEN nói:
E ủng hô bác Vinh về vân đề này.
Tham gia thì cho em tên/ điện thoại/ email đi bác em up lên trang 1 (1-2tr/ 1 khoá học và cùng làm "thợ săn" sau này là quá rẻ cho lifetime skills)

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

M lập hội "kín" nhé, các bác quan tâm cứ pm cho em em lập danh sách, rất vui được gặp các bác, quen biết còn làm ăn lâu dài - mà em tham gia chỉ ăn thôi hong có làm đâu

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113

Cho em hỏi, có phải đang quảng cáo chương trình đào tạo không ạ?

Hạng D
30/1/12
1.408
2.495
113
Vietnam

NgocLuu nói:
Cho em hỏi, có phải đang quảng cáo chương trình đào tạo không ạ?

Không mợ ah, mợ cứ đọc từ đầu... Cái này trước lập hội hè, học hỏi, chia sẽ kinh nghiệm kiến thức trong hội với nhau, sau hợp tác đầu tư, ăn nhậu... Còn học ở đâu tuỳ nhóm quyết định mà, em thì hóng hớt, giờ muốn nó bài bản, lâu dài thôi. Khuyến khích 1 người tham gia cả 3. Em ví dụ 100tr đó. Mỗi người có 1 thế mạnh chứ k ai ôm đồm hết cả, giỏi hết cả. 3 cái đó hỗ trợ lẫn nhau.
Các bác/ mợ có hỏi gì cứ hỏi e trả lời ở đây, còn muốn gia nhập thì PM em, sau khi có số người tham gia nhất định và tiện thì em về gặp cafe rồi đi bước kế tiếp.

Status
Không mở trả lời sau này.